ผู้เขียน หัวข้อ: ยันครูมีอะไรบ้างครับ :075:  (อ่าน 6945 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮอล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ยันครูมีอะไรบ้างครับ :075:
« เมื่อ: 04 พ.ย. 2549, 05:25:43 »
ผมไปสักมาเริ่มแรกหลวงพี่ก็ให้7ยอด แล้ว7ยอดใช่ยันครูหรือป่าวครับแล้วยันครูมีอะไรบ้าง

sad(เบสท์)

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ยันครูมีอะไรบ้างครับ :075:
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ย. 2549, 07:30:38 »
คือผมไม่ได้กวนบาทานะแต่อยากจะพูดว่า   ยันต์ครูนั้นแต่ละสำนักแทบจะไม่ตายตัว อย่างของวัดบางพระเป็น9ยอด แล้วลงคาถาพระญาไก่เถื่อน ของบางสำนักเป็น9ยอดเหมือนกันแต่เส้นผ่ากลางยันต์อย่างวัดบางพระไม่มีลงด้วยคาถานวหรคุณล่างสุดส่วนบนก็เปลี่ยนไปตามสำนัก เอ้าอย่างบางที่ก็เป็นยันต์5พระองค์ บางที่เป็น9ยอดแปดทิศมี9ยอดจริงแต่ยันใหญ่เท่าเสืองี้  พอจะอธิบายตรงไหมครับนี้ งงตัวเอง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: ยันครูมีอะไรบ้างครับ :075:
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ย. 2549, 01:57:02 »
ที่วัดบางพระเรา  ก้อ  9ยอดอาจจะรามเปน 24 ยอด   งบน้ำอ้อยย  แระ  ก้อ 8 ทิศ  สวนหลวงเพ่แป๊วท่านก้อจาให้ยันต์7 ยอดก่อนอ่ะครับ ถ้าคนมานเยอะ เด๋วท่านก้อให้ยันต์ครูครบเองอ่ะครับ ถ้าไปหาท่านบ่อยๆ  แร้วอาจมีจามด้วย  สาริกา หรือว่าจิ้งจก   นอกนั้นก้อแร้วแต่หลวงพี่ท่านจาให้อ่าครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2549, 10:15:07 »
ยันต์ครูมี 9ยอด งบน้ำอ้อย 8ทิศ ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ย. 2549, 01:46:34 »
ยันต์ ครู แท้.ๆ...
.....1 เก้ายอด
.....2สาริกา
.....3งบน้ำอ้อย
.....4แปดทิศ

ทุกคนที่มาสักยันต์ ที่ วัดบางพระ จะได้ 4 ตัวนี้แทบจะทุกคน...ยกเว็น แต่ว่า ไป สักยันต์ มาจากที่อื่น? ก่อน หน่าแล้ว ก็จะไม่ได้ยันต์ ทั้ง 4 อย่าง....ดูง่ายๆคราบ....ลูกศิตย์ วัดบางพระ แท้ๆ เลย จะมียันต์ ครู 4 ตัวนี้ คราบ เรียงกันลงมา ตั้งแต่ ต้นคอ กลางหลัง ....ถ้าไปสักยันต์ ที่อื่น มาก่อนที่จะมาสักยันต์? ที่? วัดบางพระ ก็จะได้ ยันต์ ทั้ง 4 ตัวที่ บอกไม่ครบคราบ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2549, 01:48:24 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...