ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดพระคาถากำบังกาย  (อ่าน 28493 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
สุดยอดพระคาถากำบังกาย
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 10:04:12 »
คาถานี้ทราบมาว่า กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ใช้ครับ

ใช้ใบหิ่งหายและภาวนา

ปะลิยะติ จักขุนะ จักขุโก จักขุพุธโธ นะโกหากุ ปะลิยะติ

เมื่อภาวนาเสร็จให้นำไปทัดที่หู

ถ้าอยากจะเรียนให้ทำในที่ร่มๆก่อน
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: สุดยอดพระคาถากำบังกาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 10:07:09 »
ขอบคุณมากคร้าบ (ใบหิ่งหาย)คือใบอะใรอ่ะครับ

ออฟไลน์ เร้กเก้อีสาน

• ได้สมบัติทั้งปวง ไม่ประเสริฐเท่าได้ตน เพราะตัวตนเป็นที่เกิดแห่งสมบัติทั้งปวง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ผมรักที่จะนับถือ
    • MSN Messenger - suttisrak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 11:43:57 »
ใบหิ่งหาย หาได้ที่ไหนคับและเป็นยังไงคับผม :086:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 02:03:10 »
ขอบคุณมากครับผม :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 07:19:02 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jakapat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 05:17:24 »
แล้วจะใช่ ใบตัวผู้หรือตัวเมีย

ออฟไลน์ jakapat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 05:32:13 »

อันใหนครับ

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 11:00:00 »
น่าจะรูปล่างครับ บนสุดคงไม่ใช่
**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 12:30:18 »
ขอบคุณมากๆคับ..
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 09:02:28 »
ขอบคุณมากๆ ครับผม.  :052:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 10:18:00 »
'ปะลิยะติ จักขุนะ จักขุโก จักขุพุธโธ นะโกหากุ ปะลิยะติ' .............. หิ่งหายทัดหู..เยี่ยมไปเลยเด็จลูก

cho presley       

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 05:09:36 »
เอ่อไม่ทราพว่าใครมีมั่งครับขอสักต้น ล้อเล่นครับ   ว่าแต่ เหมือนเคยเห็นที่ไหนนะใบหิ่งหายเนี่ย
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+