ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อตัด วัดชายนา  (อ่าน 2918 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพ่อตัด วัดชายนา
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 06:03:25 »
อยากทราบประวัติของเหรียญรุ่นนี้ครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ตอบ: หลวงพ่อตัด วัดชายนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 06:10:09 »
ล๊อคเกต รุ่นเสาร์ ๕ สวยงามครับ สงสัยต้องรอท่าน อชิตะ (สายตรง) มาให้รายละเอียดครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 09:23:19 »
ล็อคเก็ตสวยครับ ด้านหลังฝังตะกรุดด้วย เดี๋ยวรอผู้รู้มาฟันธงครับ พี่เมฆและท่านอื่นๆ
ถ้ายังไง ก็ลองเข้าไปที่เว็ปวัดชายนาดูก็ได้ครับ ผู้รู้มาช่วยให้คำตอบได้อีกทางครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 09:22:36 »
สวยงามครับ ไว้รอท่านอชิตะ ผู้ชำนาญการ มาบอกเล่ารายละเอียดนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:23:04 »
สวยครับท่าน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:43:35 »
สวยครับ  ...สวยตามกระแส  สวยไม่แคร์ของจริง  :095: :095:

ตั้งแต่หลวงพ่อละสังขารไปแล้ว

มีของแปลกของ ทำเองออกมาเยอะนะครับ ต้องระวังซักนิด   

ใช่ว่าเก๊ หรือเลียนแบบ

แต่ พ่อเจ้าประุคุณ เขาทำออกมาในแบบของเขาเลยครับผม   กำหนดรุ่นให้เสร็จ

เจ็บกันมาเยอะครับ 

รุ่นนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ  ถามพี่ๆที่วัด ก็เช่นกัน    แต่ถ้านับถือหลวงพ่อก็แขวนได้ครับ 

กระบี่อยู่ที่ใจ ...

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:20:32 »
ชอบวิธีการตอบของอชิมากๆครับ ทั้งๆที่ตอบสั้นๆได้เลยแต่มันอาจจะตรงเกินไปเลยอ้อมๆรักษาน้ำใจ สังคมน่าอยู่ขึ้นเยอะถ้ามีคนอย่างอชิตะมากๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 01:24:50 »
ตามนั้นครับ

เห็นว่างตามแผงพระออกมาหลายเวอชั่นอยู่ครับ

สำหรับล็อคเก็ตนี้ออกก่อนที่หลวงพ่อท่านจะมรณะภาพซะอีก

แต่ไม่ได้ออกที่วัด หรือว่าวัดเป็นผู้ดำเนินการสร้างนะครับ

เคยมีผู้นำล็อคเก็ตแบบนี้ไปถามพระอาจารย์ท่านที่วัด ท่านก็ส่ายหน้า ก็เป็นอันรู้กันครับว่ายังไง

เอาเป็นว่า อยากให้ลองศึกษาข้อมูลดีๆก่อนเช่าก่อนแล้วกันนะครับ ไม่งั้นอาจจะเจ็บอย่างที่พี่อชิตะว่ามาครับผม

:069: :069: :069: :069: :069: :069: :069: :069:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 05:41:57 »
ชอบวิธีการตอบของอชิมากๆครับ ทั้งๆที่ตอบสั้นๆได้เลยแต่มันอาจจะตรงเกินไปเลยอ้อมๆรักษาน้ำใจ สังคมน่าอยู่ขึ้นเยอะถ้ามีคนอย่างอชิตะมากๆครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะพี่ตี๋..ขอบคุณพี่เมฆคะที่ให้ความรู้คะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:18:32 »
555 หล่อเลือกได้ซะ.. แถมยังถนอมน้ำใจเป็นที่หนึ่ง....? พ่อเสืออชิตะวาซะเบะคุง สายตรง! (กันข้าม) 555 ล้อเล่น!

cho presley       

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 08:43:38 »
ขอบคุณมากครับ