ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ครับ  (อ่าน 2739 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:002:ด้วยความเมตตาจากพระอาจารย์ญาครับ เป็นตะกรุดหนังเสือและตะกรุดสาริกา ครับ
และที่ต้องขอบพระคุณอีกท่านก็คือท่านโองการยันนะรังสี ครับ ที่เป็นธุระจัดส่งมาให้ผมถึงที่นี่เลยครับ :089: :054:
ตะกรุดหนังเสือ 3 ดอก

ตะกรุดสาริกา 3 ดอก

ต้องขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ญา และ ท่านโองการยันนะรังสีอย่างสูงอีกครั้งครับผม :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2552, 12:41:32 โดย ICELAND »

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: ด้วยความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 12:49:14 »
"ถ้ามีวาสนาและบารมี ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนถ้าใจศรัทธา ย่อมได้มามีไว้ในครอบครอง"
สาธุ..อนุโมทนาด้วย ที่ได้ของดีมาไว้ในครอบครอง..
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ด้วยความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 01:53:18 »
พี่ไก่ แบ่งให้ด้วยดิพี่ :095: :095:

ออฟไลน์ Atongaoo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 02:05:35 »
อยากได้มั่งจังครับ

ออฟไลน์ nottplq

• เย เกจิ พุทฺธํ สรณํ คตา เส น เต คมิสฺสนฺติ อปายภูมึ
  • จตุตถะ
  • สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย.
    • MSN Messenger - nottatplq@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 02:11:30 »
สอบถามเรื่องตะกรุดหนังเสือและตะกรุดสาลิกาว่าต้องทำบุญเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 03:32:49 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ดีของดีจากวัดบางพระอีกแล้ว... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 04:29:39 »
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ไม่ว่าอยู่ไกลแค่ไหน แต่ด้วยความเมตตาก็ไปถึง ครับ  :002:

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 06:08:17 »
ยินดีด้วยครับ :053:
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 06:26:39 »
หลวงพี่ญา เมตตาต่อศิษย์ไม่แบ่งชั้นวรรณะ ฐานันดรผู้สูงศักดิ์.. สัมผัสบารมีท่าน..แถมยังมีวัตถุมงคลแทนท่านเป็นที่ระลึกแทนความศรัทธา..
ความสุขใจมิรู้ลืม..cho. presley :034:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ย. 2552, 06:32:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 01:20:40 »
หลวงพี่ท่านเมตตาเสมอครับ ยินดีด้วยนะครับที่ได้ของดีมาเก็บมาใช้ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 01:41:19 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ สวยทุกดอกครับ

พระอาจารย์ญาท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ

และพี่โองการใจดีมากครับ จัดส่งให้ถึงที่เลย.. :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 09:13:56 »
กราบนมัสการ :054: :054:หลวงพ่อยาครับผ(สวยครับ)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:21:31 »
"ถ้ามีวาสนาและบารมี ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนถ้าใจศรัทธา ย่อมได้มามีไว้ในครอบครอง"สาธุ..อนุโมทนาด้วย ที่ได้ของดีมาไว้ในครอบครอง..

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับจริงแท้แน่นอน
อยู่ไกลแค่ไหนถ้านึกถึงด้วยศรัทธาของมาหาเราจริงๆครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์