ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไปวัดสามง่ามมาครับ  (อ่าน 4290 ครั้ง)

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ผมไปวัดสามง่ามมาครับ
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 05:15:10 »
เมื่อวันที่ 7 ตุลา 2552

ผมไปวัดสามง่ามมาครับ
มีทั้งสมหวังและผิดหวังครับ

ได้ตะกรุดมหารูด และพระสีสะแลงแงง
พระขุนแผน พระปิดตา มาบูชา

แต่อดบูชาตะกรุดสามหูครับ
เศร้าใจจริงๆเลย ฮือๆ
อุตส่าห์รอตั้งปีนึง เฮ้อ

ขอให้หลวงปู่แย้ม สุขภาพแข็งแรงนะครับ

สวัสดี

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: ผมไปวัดสามง่ามมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 05:44:57 »
ไม่มีภาพมาให้ชมบ้างหรอครับ :062:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 05:46:05 »
ช่วงนี้อยู่นอกบ้านครับ

เลยนำภาพมาให้ชมไม่ได้ครับ :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 05:47:03 »
เยี่ยมไปเลยค่ะ..เอาน่าปีเดียวเอง!.. อีกไม่กี่เดือนนะ!

cho presley       

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 05:49:38 »
ตะกรุดมหารูด กับตะกรุด3หูเห็นเขาว่ายันต์เหมือนกัน นะครับ
ว่าแล้วต้องไปบ้างซะแล้วตอนนี้มีกุมารทองให้บูชา หรือป่าวครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 06:10:33 »
กุมารยังมีให้บูชานะครับ

แต่คงใกล้หมดแล้ว
เห็นคนที่ไปเมื่อวาน
เช่ากันคนละ 7-8องค์

บางคนเป็นสิบๆองค์ครับ
แล้ววันที่ 11 นี้มีกฐินนะครับ
ผมคงไปไม่ได้ ติดสอบ ฮือๆ

เศร้าใจ :065:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 06:32:28 »
ผมอยากทราบว่าวัดสามง่ามนั่งรถที่ไหนครับอยากไปดูครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 06:36:27 »
ผมอยากทราบว่าวัดสามง่ามนั่งรถที่ไหนครับอยากไปดูครับ :001:

ถ้ารู้ว่าขี้นรถเมล์มาวัดบางพระที่ไหน ไปวัดสามง่ามก็ไม่ยากแล้วครับ
สังเกตุตรงสี่แยกท่านา ปากทางเข้าอ.นครชัยศรี จะมีรถเมล์สีส้มๆ
มีป้ายบอกสองแบบ แบบแรกคือ ท่านา-บางพระ (คันนี้เข้าวัดบางพระโดยตรง)
อีกแบบคือ ท่านา-ดอนตูม คันนี้แหละครับไปถึงวัดสามง่ามแน่นอนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 07:48:51 »
ไปเมื่อวันเสาร์อดเหมือนกัน...
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ panja33

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 07:58:58 »
ผมมีตะกรุด3หูแล้ว:002:แต่ยังไม่มีตะกรุดมหารูดเลย :065:
หลวงปู่แย้มท่านทำตะกรุดมหารูดเฉพาะเข้าพรรษาหรือเปล่า
หรือท่านทำตลอดขอรับ :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 09:04:21 »
ยินดีด้วยครับ  ศรัทธา ตั้งใจ พยายาม ในที่สุดก็ได้สิ่งที่หวัง   :053: :053:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 09:09:08 »
ตะกรุดมหารูดก็สุดยอดแล้วครับ.. :016:  :053:

สามหูเขาบอกว่าจะออกไม่ใช่หรือครับ ถามคนที่ตู้รึป่าวครับ.. :062:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ต.ค. 2552, 11:26:39 »
มหารูดยังเหลือเยอะไหมครับ ตอนนี้คนยังเยอะไหมครับผม

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 02:08:07 »
ตะกรุด สามหูหมดแล้วครับ

ส่วนมหารูดคงใกล้แล้วครับ
กุมารนี่มีเหลือเฟือครับ

แต่ผมเศร้าครับ อยากได้สามหู
กลับกลายเป็นไม่ได้ ซะงั้น

ที่ไม่อยากได้กลับได้มา ฮ่าๆ
ใครใจดีมีสามหูเยอะ ขอแบ่งครับ ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2552, 02:19:22 โดย @แปดเศียร@ »

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 02:29:26 »
ตอนนี้ที่วัดมีให้จองตุ๊กตาทองขี่เสือครับ 3000 ไปลงชื่อเบอร์โทรไว้ก่อนได้ครับชำระเงินวันรับครับประมาณปลายเดือน
ส่วนคนมาบูชาตอนนี้น้อยลงบางแล้วครับ ตะกรุดสามห่วง มหารูด ผ้ายันต์พระสี ชุดนี้เสกในพรรษาครับ ประมาณอย่างละ
200 กว่า พระสี 2000ผืนครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 02:41:57 »

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 04:21:40 »
แล้วตะกรุดสามหู ออกบูชาหรือยังครับ..

พอดีวันไหนว่างๆ จะไปเที่ยวนครปฐมครับ..

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 08:32:53 »
น่าจะหมดแล้วครับ ช่วงเข้าพรรษามีคนมาถามหากันมาก
พอวันออกพรรษา ออกปุ๊บมาเช่ากันคนละ5-10ดอกต่อคน
ที่วัดก็พยายามแบ่งไม่จำหน่าย ภายในวันเดียวแล้วนะครับ
สงสารคนอยู่ไกลมาตอนช่วงเข้าพรรษาอยากกได้บอกให้มา
บูชาหลังออกพรรษา บางคนอยู่ไกลถึงภาคใต้ ตอนนี้มาก็คงไม่มี

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 09:59:17 »
ไม่รู้ว่า....

ปีหน้าประมาณ เมษา 2553 จะพอมีให้เช่าอยู่รึเปล่าครับ

ตะกรุต กับ แม่นางพิม อ่า
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 12:47:34 »
นางพิมเป็นของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ เมตตาแรงเหมือนกัน
เมื่อช่วงเข้าพรรษาลูกสิษย์หลวงปู่อั๊บ ยกนางพิมมาที่วัดให้หลวงปู่แย้มเสกให้ด้วย
ส่วนตะกรุดเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปช่วยกฐินที่วัดจะลองสอบถามมาให้ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:56:03 »
ขอบคุณครับ คุณ toa

แล้วชาญหมากที่ทำออกมาให้บูชา ยังพอมีอยู่หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ ผมอยากได้ชาญหมากอะครับ ...ไปขอท่านได้ใหม ครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:23:22 »
วันที่ 7 ก็ได้ไปวัดสามง่ามเหมือนกันครับ ไม่เห็นเจอท่านแปดเซียนเลยครับ  :001: :095:
ขออนุญาตนำรูปมาให้ชมกันนะครับ

วันที่ 7 ก็ได้ไปวัดสามง่ามเหมือนกันครับ ไม่เห็นเจอท่านแปดเซียนเลยครับ  :001: :095:
ขออนุญาตนำรูปมาให้ชมกันนะครับ
น้องรวยเงินน้องรวยทอง

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 11:41:24 »
ผมไปช่วงเช้าครับ

กลับตอนประมาณเที่ยงๆครับ
วันนั้นใส่เสื้อลายสก๊อตสีส้มๆ

ผมใส่แว่นครับ  :002:

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 05:03:04 »
แจ้งให้เพื่อนๆทราบนะครับ ตะกรุดสามหว่งที่เสกในพรรษายังมีเหลืออยู่อีกจำนวนหนื่งครับแต่ยังไม่ถัก
กำลังส่งไปถักครับไม่แน่นใจว่าเมื่อไรจะนำออกมาจำหน่าย  ต้องคอยสอบถามหน้าตู้ดูครับ
ส่วนชานหมากที่เคยจำหน่ายหมดไปนานแล้ว  ตอนนี้ถ้าอยากได้ก็ลองขอหลวงปู่ครับถ้าให้ท่านจะคายจากปากให้ครับ

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 07:27:59 »
อยากได้ตะกรุดสามหู จองได้มั้ยครับ

ยถ้าได้ยังไงก็บอกด้วยนะครับ อยากได้ๆๆ
คุณค่าของการมีชีวิตอยู่ บ้างค้นพบช้า บ้างคนพบเร็ว บางคนไม่คนพบเลย

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 02:30:35 »
อยากได้ตะกรุดสามหู จองได้มั้ยครับ

ยถ้าได้ยังไงก็บอกด้วยนะครับ อยากได้ๆๆ

ตะกรุดสามหูไม่มีจองครับ อยู่ที่ดวง ถ้าใครไปก่อนก็ได้ ไปทีหลังอดครับ

เพราะว่าตะกรุดสามห่วงคนต้องการกันมาก ซึ่งทางวัดสร้างไม่พอจำนวนที่ต้องการครับ

และตอนนี้หลวงปู่ไม่ได้จารเองแล้วครับ แต่ท่านปลุกเศก มีประสพการณ์เหมือนครับ.. :015:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2552, 02:31:25 โดย นักเลงพระ »

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:43:23 »
อยากได้บ้างจังตะกรุดอะ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์