ผู้เขียน หัวข้อ: มาคลายเครียดกันหน่อยครับ ทดสอบสมองประลองปัญญากันครับ ขำๆ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มาหาคำตอบกันดีกว่าครับ คิดดีๆนะครับ ตอบผิดไม่รู้นะครับพี่น้อง
หลายท่านอาจจะเคยผ่านเคยเล่นมาแล้ว ลองมาเล่นกันใหม่ครับ ขำๆครับ ...อิอิ
คำถามข้อที่1 คณิตศาสตร์แสนซน
หมายเหตุ: กรุณาใช้สติคิดนะครับ อย่าทดหรือกดเครื่องคิดเลขล่ะ  อ่ะๆ ให้นับนิ้วช่วยก็ได้นะครับ^^’
ตั้งด้วย 1000 บวก 40 เข้าไป จากนั้นบวกด้วย 1000 อีกที
แล้วก็บวกด้วย 30 แล้วบวกด้วย 1000 แล้วบวก 20
จากนั้นบวก 1000 อีกที แล้วก็บวก 10 คำตอบคือ?

คำถามข้อที่2
คุณเข้าร่วมในการแข่งขัน คุณแซงคนที่สอง
ตำแหน่งของคุณตอนนี้คือ?

คำถามข้อที่ 3
ถ้าคุณแซงคนสุดท้ายล่ะ คุณจะอยู่ในลำดับที่เท่าไหร่?

มาถึงคำถามข้อสุดท้ายแล้วครับ ข้อที่4

พ่อของ Mary มีลูกสาว 5 คน: 1. Nana, 2. Nene,
3.Nini, 4. Nono.
คนสุดท้องชื่อว่าอะไร

ตอบก่อนนะครับ อย่าเพิ่งดูเฉลยครับ
 :010:
 :003:
 :004:
 :062:
 :065:
 :066:
 :002:
เฉลยครับๆๆ
ข้อ1.ได้ 5000 หรือ? คำตอบที่ถูกคือ 4100
ไม่เชื่อเหรอ ลองกดเครื่องคิดเลขดูสิ ได้4100จริงๆครับ กดเครื่องดูก็ได้ครับ....
ดูท่าวันนี้ไม่ใช่วันของคุณแหงๆ

ข้อ2.คำตอบ ถ้าคุณตอบว่าคุณอยู่อันดับแรก คุณผิดอย่างแรง!
ถ้าคุณแซงคนที่สอง คุณก็อยู่ในอันดับของเขา
คุณก็อยู่ที่สองสิ!

ข้อ3.คำตอบ ถ้าคุณตอบว่าอยู่อันดับรองโหล่ คุณก็ผิดละ
อีกทีนึง บอกหน่อยก็ได้ครับ คุณจะแซงคนสุดท้ายได้ยังไง?

ข้อ4.คุณคำตอบ Nunu?
เพราะว่าไม่ถูกครับ มันผิดแน่ๆคนสุดท้ายชื่อ Mary สิ ลองกลับไปอ่านคำถามอีกครั้งซิครับ…

ตอบถูกกันกี่ข้อเอ่ย :005:

ป.ล.หวังเพียงให้คลายเครียดนะครับ ขอบคุณFW.เมลล์ผมเองครับ...อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พี่ไม่เล่นแล้วค่ะ.. คณิตศาสตร์ตกทั้งปี..  :070:

ปล. ท๊อปวิชาพละศึกษา (คงจะช่วยเกรดได้หรอกนะ  :009:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2552, 01:21:24 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
หลายๆ ท่าน คงจะสับสน หน้าดูครับ
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
แหะๆ ผิดข้อ 3 กับ 4 แย่ๆ ๆ ๆ :075:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถูกสองข้อก้อยังดี...................อิอิ คลายเคลียด คลายเคลียด..............ขอบคุณค่ะ :053: :053: :053:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ว๊า......แพ้เด็ก ป.4  :070:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาเพิ่มความเครียดกัน เพราะว่างง จริงๆ กับคำถาม

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณครับ.. :016:  :053: