ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพงานครอบเศียรพ่อแก่ ของหลวงน้าต้อย+หลวงหน้าติ่ง วันนี้  (อ่าน 4537 ครั้ง)

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ต้องขอโทษล่วงหน้าที่เก็บภาพ มาน้อยไปหน่อย...

ปล. ทุกครั้งที่เราตั้งทำความดีอะไรซักอย่าง อย่างน้อยจะมีหนึ่งคนที่ภูมิใจในการกระทำนั้นเสมอ....

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ surasing

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใครมีคาถาดี ๆ ของหลวงพ่อรบกวนช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711

ขอบคุณ..ครับ

ที่นำรูปมาให้ชมกัน

จงตอบแทนความดีด้วยความดี

ความชั่วด้วยความยุติธรรม
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ภาพจำนวนน้อย เทียบกับน้ำใจที่เปี่ยมล้น ปิติด้วยความกตัญญู เหลือคณานับค่ะ..

cho presley       

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม :016:เด็กน้อยน่ารักจังเข้าวัดแต่เล็กแต่น้อยโตขึ้นไม่สร้างปัญหาให้สังคมแน่นอน
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
หลวงพี่ต้อยท่านครอบด้วยความเมตตาจริงๆๆ เวลาครอบเศียรแต่ละครั้งท่องมนต์ก่อนทุกครั้ง :054: :054: :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ เห็นภาพที่ท่านเมตตาเด็กน้อยแล้ว ปลื้มใจแทนพ่อแม่จริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย ค่ะ :054:
พระอาจารย์ ท่านมีเมตตา ต่อ ลูกศิษย์ มากจริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันกันชมค่ะ 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยครับ :054: :054: :054:ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงพี่ต้อย นะครับ เมตตาเด็กจริงๆ เลย ครอบแต่เล็กเลยนะเด็กคนนี้ สาธุ

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากครับ ถึงจะภาพน้อยแต่ก็อิ่มใจ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ

เวลาครอบเศียรพ่อแก่ เราสามารถขอพระอาจารย์ให้ครอบเศียรพ่อแก่ได้ เนื่องจากไม่ไช่วาระวัน ครอบครู

จะได้รึเปล่าครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
กราบมนัสการ หลวงพี่ต้อย ครับ :054: :054: :054:

ขอบคุณครับ สำหรับภาพ และ ข่าวสารที่นำมาให้ชม :054:

ใกล้จะถึงวันที่ผมต้อง ไปที่วัดอีกแล้วซิน๊ะ อาทิตย์ ที่ 25 นี้แล้วซิ  ที่ต้องไปทำบุญ ทอดกฐินที่วัดบางพระ และก็ต้องไปกราบหลวงพี่ต้อย ทุกครั้ง ที่ไปวัดบางพระ

เห็นภาพแล้ว นึกถึงหลวงพี่ต้อย อีกแล้ว   :001:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 โชคดีนะเมื่อวานไม่ทราบว่ามีงานไหว้ครูพ่อแก่ เลยอดนำพ่อแก่ไปเข้าพีธีเลย ...........แต่โชคดีเข้าไปบ่ายหลวงพี่ได้เมตตาครอบเศียรพ่อแก่ให้
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่เก็บภาพมาฝาก ผมมิได้รู้ข่าว เลยเสียดายจังที่ไม่ได้ไปครับ   :070:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
โอ๊ย โอ๊ย ไม่รู้เรื่องเลยไม่ได้ไปเลย เสียดายจังครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์