ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ถือว่าผิดไหมครับ  (อ่าน 3435 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
แบบนี้ถือว่าผิดไหมครับ
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:28:25 »
ถ้าเราได้รับการสักต์แล้ว สามารถไปซื้อบริการทางเพศไดไหมครับ จะถือว่าผิดไหมครับ ขอประทานโทษนะครับผมอยากรู้จริงๆ เพราะมีคนสักต์แล้วไปเที่ยวแบบนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
ตอบ: แบบนี้ถือว่าผิดไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:39:49 »
ผมว่าไมนะครับ เราไมได้ผิดลูกผิดเมียคนอื่นนะครับ :095: :095:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 02:08:56 »

จิตใจนั้นใฝ่ฝัน  แต่เนื้อหนังมันอ่อนแอ
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 02:33:12 »
ผิดแน่นอนครับ เพราะว่าการซื้อบริการทางเพศ ก็เหมือนเราผิดลูกผิดเมียเขาครับ

แล้วท่าน manapong  ได้ศึกษาข้อมูลก่อนที่จะตอบหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 02:41:37 »
ตอนแรกผมก็คิดว่าผิดเหมือนกันนะครับ ผมเลยสอบถามอาจารย์ ท่านก็เลยบอกว่าไม่เป็นไรให้คิดซะว่าเป็นการซื้อสินค้าแต่อย่าบ่อยนักเพราะผมเองก็เกรงๆ อยู่เหมือนกันครับแต่ก็อย่างว่านั่นละครับคนไม่ครอบครับก็ต้องมีบ้างนิดนึง แต่ถ้ามีครอบครับแล้วขอความกรุณาอย่าซื้อบริการเลยดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ
ผิดแน่นอนครับ เพราะว่าการซื้อบริการทางเพศ ก็เหมือนเราผิดลูกผิดเมียเขาครับ

แล้วท่าน manapong  ได้ศึกษาข้อมูลก่อนที่จะตอบหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 09:32:31 »
ผิดซิครับ ปกติพวกซ่องนี่เขาไม่นิยมใส่พระเข้าไปด้วยซ้ำนะครับ อีกอย่างจะรู้ได้ยังไงครับว่าเขาไม่มีสามี เลิกได้ก็ดีครับ การสักไม่ยากหรอกครับ แต่การจะรักษาของนี่ยากกว่านะครับ ถ้าทำไม่ได้ผมว่าอย่าสักดีกว่าครับ เสียเนื้อเปล่าๆ  :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:39:00 »
เอานะว่ากันไป.. แนะนำให้ไปถามพระอาจารย์ที่สักให้ดีกว่า...

cho presley       

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:32:53 »
มันจะดูไม่ดีหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:45:18 »
ผมเคยได้ยินหลวงพี่แป๊วบอกว่าไม่ผิดเพราะเค้าทำตามอาชีพของเค้า แต่บางอาจารย์ก็บอกว่าเป็นสถานทีที่มันอับโคจรเลยไม่แน่ใจเหมือนแต่งูตกถังขี้ก็คืองูมันขึ้นมาก็กัดคนตายเหมือนกัน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 12:57:10 »
ผมเห็น ตรึม เลยครับ  สักยันต์ อะ  เต็มไปหมด ที่มาเที่ยว แบบนี้  (ถ้าคนติดตามผมจริงๆ จะรู้ว่า ผมทำ อาชีพ อะไร ที่ทำมาหากินอยู่ทุกวันนี้)

โดยเฉพาะ  ศิษย์ ที่วัด เรานี่แหละ เพียบเลย  เห็นถอดเสื้อ โชว์ กันพรึบ  ผมยังแกล้ง แซวๆ ขำๆ กับเขาอยู่หลายคน  โชคดี ที่เขาไม่รู้จักผม

บอกตามตรงครับ  หลากหลาย อาจารณ์ ที่ยังไม่อยากเอ่ยในนี้   เมื่อไม่กี่วันมานี่  ยังมี ของขึ้น ให้เห็นอยู่เลย

คำราม สนั่น แถมเป็น เจ้าหน้าที่ ซ๊ะด้วย  ดีน๊ะ  ตอนก่อนของจะขึ้น  เขาเอา ปืนวางเก็บใว้ในรถแล้ว  ผมละกลัว พอขึ้นมา แถมมีปืน อยู่กับตัวอย่างนั้น อะไรจะเกิดขึ้น

กว่าจะเอาลงกันใด้  เหนื่อยเลย  ตัวใหญ่มากๆ  สูงเกือบ 180  น้ำหนักน่าจะไม่ต่ำกว่า 90  ใหญ่จริงๆ แบบล่ำๆ นั่นละ หุ่นปึกเลย

แล้วคิดเอา เสียงคำราม คลาน อย่างนั้น จับกัน 4-5 คน กว่าจะอยู่ ดีน๊ะ ที่เพื่อนเขาไม่เมา   ช่วยๆ จับใบหู เขย่าๆ เรียกชื่อเขา บ่อยๆ ค่อยๆ คลาย เป็นปกติ

มาอีกวัน  ถึงกับอาย  ขอโทษ ขอโพยกันใหญ่   ของมาขึ้น ใน ที่ อโคจร แบบนั้น  คนเป็นร้อย แถมมี ยศ  ไม่ใช่น้อยๆ เลย  สัญญาบัตร ซ๊ะด้วยซิ

ผมว่าน๊ะ  ของแบบนี้  อยู่ที่ใจ จริงๆ  จะบอกว่า  ผิดก็ผิด  จะบอกว่า  ไม่ผิด มันก็เทาๆอยู่นั่นละครับ

เอาเป็นว่า  เดินสายกลางกันใว้ครับ  ตึงมากไปก็ไม่ดี  หย่อนไปก็ไม่ไหวนั่นละครับ

ด้วยจิตรคารวะ :054:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 04:31:20 »
ผมว่าไม่เป็นไรนะ        เพราะเขายินยอมและไม่เป็นการพรากลูกเมียคนอื่น

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 07:30:15 »
ส่วนตัว ผม ก็ว่าผิดนะครับ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 07:45:17 »
ผมเคยถามอาจารย์หนวดตรงๆเลยครับ  คำตอบก็คือว่าไม่ผิดครับ  อาจารย์หนวดก็ถามจากหลวงพ่อเปิ่นมาอีกทีครับ   หลวงท่อท่านให้เหตุผลว่า  เป็นการซื้อสินค้าอย่างหนึ่งครับ  แต่ที่ไปนั้นไม่ควรไปครับ  หรือที่เรียกว่าที่อโคจร  ก็เหมือนพระไปเที่ยวห้างนั้นแหละครับ   ผิดหรือไม่

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 11:43:37 »
ไม่ผิดลูกเขา เมียใคร.. ก็พอครับ

แค่ ลูก เขา  เมียใคร  เท่านั้นละ ที่ไม่งาม  :095: :095: :095:  ยากเนอะ .... :075: :075: :075:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 12:03:04 »

ส่วนตัวผมแล้ว..คิดว่าละเว้นบ้างได้ จะดีมากๆเลยครับ....ถ้าห้ามใจได้  จะมีข้อดีอยู่ 3 ประการ.. :114: :114:

1.   สบายใจ    จิตใจเรา จะสูงขึ้น....มีขันติมากขึ้น
    2.   สบายเงิน     ไม่เปลืองเงิน โดยใช่เหตุ
    3.   สบายกาย     ไม่เสี่ยงต่อการติดโรคจากการมีเพศสัมพันธ์ุ

ขอบคุณครับ :015: :015:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:28:33 »
ผมไม่แน่ใจว่าผิดไหมแต่ผมไม่อยากเสี่ยงครับ ไม่อยากรู้สึกว่าท่านให้ของเรามาแล้ว
ก็ไม่รักษาทิ้งๆ ขว้างๆ ถึงจะไปให้ท่านเป่าให้ใหม่ได้แต่ก็ไม่อยากให้ท่านรู้สึกไม่ดีครับ
สถานที่แบบนั้นส่วนมากจะมีของอัปมงคลอยู่น่ะครับระวังจะล้างของๆ เรา
เคยได้ยินว่าสมัยก่อนบางที่ใช้เลือดรอบเดือนทาที่ขอบประตูด้านบนเป็นความเชื่อว่าจะทำให้
หลงผู้หญิงที่นั่นแล้วกลับมาอีกเรื่อยๆ สมัยนี้ไม่รู้ใช้อะไร
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:16:25 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับความรู้ครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่สัก เลยครับเลยแบบว่าอ่าน้ะสบายๆๆชิวๆ :009:

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 10:28:27 »
ในส่วนของผมตอบในประเด็นว่าผิดหรือไม่ผมตอบว่าไม่ผิดครับ แต่การเข้าไปในที่แบบนั้นมันเป็นที่อโคจรครับ ไม่ควรเข้าไปเป็นอย่างยิ่งเพราะจะทำให้ของเสื่อมขณะที่เราอยู่ในสถานที่แห่งนั้น ถ้าหากเคราะห์หามยามร้ายไปมีเรื่องมีราวในที่นั้น ของที่มีอยู่ไม่สามารถคุ้มตัวได้ครับ อีกอย่างถ้าเป็นข่าวขึ้นมาสิ่งสำคญที่สุด เมียทางบ้านสิครับจะทุบกบาลเอา...ทีนี้ล่ะขลังแค่ไหนโดนสากกระเบือพันผ้าถุงเมียล่ะก็...ไม่อยากคิดเลยครับทั่น

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:02:17 »
ผมว่าสายกลางดีสุดแล้ว อะไรที่คิดว่ามันผิดก็อย่าทำ อะไรที่ทำไปแล้วไม่คิดว่าต้องทำให้ใครลำบากหรือเดือดร้อนกับสิ่งที่เราทำก็ทำไปเถอะครับ เพราะสุดท้ายเราก็เป็น ฆราวาส มิใช่ซึ่งพระสงฆ์ผู้สูงส่งและตัดซึ่งกิเลสนะครับ .ที

ออฟไลน์ notty_nt

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 12:30:31 »
เพื่อนนู๋เปงผู้หญิงแล้วแฟนเค้าไปสักยันต์
แล้วเพื่อนนู๋เนี่ยเป็นผู้หญิงอย่างว่าแล้วมามีอะไรกับแฟน
จะถือว่าเป็นการผิดลูกผิดเมียรึป่าวค่ะ???
อยากรู้อ่ะค่ะ^^"

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 05:51:51 »
ผมก็ว่ามันไม่ผิด
แต่ไม่ควรมากกว่่า

สถานที่แบบนั้นมันควรเข้าที่ไหน ไปผับบาร์ สนุกกว่าเยอะ มีแต่เด็กน่ารักๆ  :095:
แต่ได้แต่มอง  :075:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 05:58:56 »
ซื้อเค้ากิน ไม่ได้แอบเค้ากิน

คิดดีๆ นะครับก่อนจะเข้าไปที่แบบนั้นนะ
ถ้าเป็นครูบาอาจารย์บางท่านอย่าง
หลวงพ่อแล  ท่านห้ามเลย
  ห้ามเข้าบ้านคนชั่ว ท่านใช้คำแบบนั้นนะครับ
     ลองไปดูที่ผมเคยโพสข้อห้ามดูครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:07:04 »
ผิด มากเลย ครับ

ผิดตั้งแต่ที่คิดและ

เป็นสิ่งที่ไม่ดี

:001:

ออฟไลน์ beamthaimusic

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 09:49:48 »
ขอตอบอย่างมั่นใจเลย

ว่า ผิด แน่นอน
ถ้าสักไปแล้วไปซื้อบริการทางเพศ เหมือน ไม่เคารพ ในครูบาอาจารย์
สักแล้วไปเพื่ออะไร ดูเท่ๆรึ