ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเป็นนักมวยผมควรสักยันต์อะไรที่เกี่ยวกับการชกมวยบ้าง  (อ่าน 4332 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
หวัดดีครับพี่ๆผมเป็นลูกศิษย์พ่อหนานอินสม
คือผมอยากถามว่าผมเป็นนักมวยผมควรสักยันต์อะไรที่เกี่ยวกับการชกมวยบ้าง
รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนมากพวกนักมวยมักจะเน้นทางป้องกันตัวน่ะครับ
คือเน้นๆไปทางเหนียวคงกระพันชาตรี ตีไม่แตก ประมานนี้น่ะครับ
ยันต์ประเภทนี้มีหลายอย่างเช่น หนุมาน เก้ายอด ปัทมึน ลิงลม เป็นต้นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สวัสดีค่ะนักมวย... อย่าลืม  สักมือธนู ตีนธนู ...ฉะ!

cho presley       

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตามด้วย.....นายขนมต้ม+พระราม..บู๊ดีนักแล..... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
มีนายขนมต้ม พาลี หนุมาน

สุครีพ พระราม พระลักษณ์

ดำดื่เเดงเก มัด-เท้าธนู จักแตก

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สวัสดีครับ ผมก็อดีตนักมวยเหมือนกันแต่เลิกชกมานานแล้วครับ แต่ก็ลองดูครับว่าเราจะต่อยมวยไปนานแค่ใหนถ้าอายุยังไม่มากก็อยากจะให้เรียนไปด้วยเวลาเลิกชกมวยจะได้มีอาชีพลองรับเพราะนักมวยเป็นอาชีพที่เกษียณอายุ ไวกว่าอาชีพอื่น เต็มที่อายุ25 ก็ถือว่าแก่แล้วครับ ถ้าตอนนี้เรียนอยู่อนาคตอยากจะรับราชการก็สักนำมันไปก่อนนะครับสำหรับยันต์ที่จะแนะนำให้ ก็จะเป็นยันต์ประเภทคงกระพันชาตรี อย่างเช่นเก้ายอด แปดทิศ หนุมาน ถ้าเป็นมหาอำนาจก็จะดี จะเป็นการข่มขวัญคู่ต่อสู้ไปในตัว แนะนำครับ เสือตีนโต สักกลางหน้าอกตำหรับวัดบางพระเลยครับเป็นมหาอำนาจดีนักแล :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เน้นทางคงกระพันชาตรี ป้องกันตัวดีมากมายครับผม

ส่วนตัวชอบเสือเป็นพิเศษครับ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำนะครับ
ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยันต์ตะกร้อก็ได้ครับ จะได้ทนเหมือนลูกตะกร้อ

หรือไม่ก็เก้ายอด หนุมาน แปดทิศ ก็ได้ครับ

คงกระพันชาตรี นักแล  :015:   :053:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ยันต์อะไรก็ไดครับทุกยันต์ล้วนดีหมด สำคัญสุดการฝึกซ้อมครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
สักยันต์ไว้เป็นขวัญกำลังใจ ..ลายทำให้น่าเกรงขาม..พุทธคุณทำให้แคล้วคลาดเหนียวไม่แตกง่าย
สิ่งสุดท้ายต้องขยันซ้อม ซ้อมน้อยเจ็บมาก ซ้อมมากเจ็บน้อย ไม่ซ้อมเลยถือขวดให้น้ำ
[อดีตเคยเป็นนักมวย ปัจจุบันโดนเมียซ้อมจ้ะ]..... 23;............ลุงต้อเอง [หลับสนิท ศิษย์หามลง] :034: :095:

ออฟไลน์ laorodpha

• ทุติยะ
  • **
  • อุปสรรคมีให้แก้ไข ถ้าผ่านไปได้บารมีจะแกร่งกล้า
    • MSN Messenger - laorodphan@hotmail.com
    • อีเมล
ผม่ว่า หมัดธนูก็น่าจะเหมาะครับ
ชีวิตคือการต่อสู้ ศัตรูคือยากำลัง อุปสรรค คือหนทางแห่งความสำเร็จ  ขอให้เราทั้งหลายพึงใจในการต่อสู้ ยินดีเผชิญหน้ากับศัตรู และกล้าฝ่าฟันอุปสรรค

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
น้องหนุมานตัว 9
ในฐานะที่พี่ก็ต่อยมวยให้ ทบ.นะ
สิ่งที่พี่ใช้มี 2 แบบคือ
1.ทรหด และ ทรหัก(ถามป้อหนานสมฮันเน้อ)
2.ธนูมือและธนูหัด
  2  อย่างอย่างนี้  ตางเหนือเฮาใช้กัน
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แสนสากเหล็ก เกี่ยวด้วยหรือเปล่า  เห็นว่า ไปทางบู๊ๆ เหมือนกันไหม ละครับ    :008: :008: :008:

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
น่าจะสักยันต์จระเข้  จะได้อึด...และคงทนเรี่ยวแรงจะได้เยอะ(เวลาของขึ้น)

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
กวางเหลียวหลังก็ดีนะ เมตตาดีคู่ต่อสู้จะได้ใจอ่อนลงบ้าง.... :025: