ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ ? รบกวนลุงต้อและพี่น้องบางพระครับ  (อ่าน 2063 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
มีพระสมเด็จมาให้พี่น้องชาวบางพระใด้ติชมกันครับ  :054:
โดยเฉพาะลุงต้อห้ามพลาดน้ะครับ อยากทราบว่าออกวัดใหนครับ

ติชมกันใด้เต็มที่ครับ ถ่ายมาให้ชมกันหลายๆๆมุมครับ
ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ  :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
เข้ามาชมครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ต้องออกตัวก่อนครับว่า ไม่ใช่เซียน น๊ะครับ

เท่าที่ผมดู  ผมดูว่า เป็นพิมย์ทรงคล้าย ทรงเจดี บางขุนพรหม  แต่  คราบกรุ ไม่ถึงครับ

เลยขอตอบว่า ไม่ดีพอ ครับ

ยิ่งเห็นเนื้อที่ กระเทอะออกมาด้วย ยิ่งฟันธงเลยครับว่า พระใหม่ ทำให้เก่าครับ

ด้วยความเคารพครับ  :054:

ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยด้วยครับ :050:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มาเป็นกำลังใจให้เช่นกันจ๊ะ..รักยอด=ยอดรัก...

อดใจแปป เดี่ยวลุงแกคงแวะมาดูแหละ ลุงต้อหน่ะ!

ตายแล้วมีพระเยอะแยะปานนี้..สงสัยต้องไปปล้นซะแล้ว
!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2552, 12:40:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เป็นพระแท้นะ แต่จะเป็นพระใหม่เนื้อในอมเขียวโทนเดียวกับสมเด็จบึงพระยาสุเรนทร์ เนื้อจะเป็นแบบเคลือบผิวบนไว้
น่าจะเป็นพระของวัดแถวปทุมธานี เพราะสมเด็จบึงพระยาสุเรนทร์จะมี นะ ชา ลิ ติ ที่ด้านหลัง
วัดอะไรน้า..ลุงก็นึกไม่ออก แต่รับรองไม่เก๊แน่  เดี๋ยวถ้านึกได้จะบอกทีหลังก็แล้วกัน..
...............................................ลุงต้อเอง........................................

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
อะนะเข้ามาชมครับ  :054:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
เป็นพระแท้นะ แต่จะเป็นพระใหม่เนื้อในอมเขียวโทนเดียวกับสมเด็จบึงพระยาสุเรนทร์ เนื้อจะเป็นแบบเคลือบผิวบนไว้
น่าจะเป็นพระของวัดแถวปทุมธานี เพราะสมเด็จบึงพระยาสุเรนทร์จะมี นะ ชา ลิ ติ ที่ด้านหลัง
วัดอะไรน้า..ลุงก็นึกไม่ออก แต่รับรองไม่เก๊แน่  เดี๋ยวถ้านึกได้จะบอกทีหลังก็แล้วกัน..
...............................................ลุงต้อเอง........................................

สมเด็จหลวงปู่่เทียนใช่ไหมครับ ......ลุงต้อ :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เค้าว่านำพระไปทอดน้ำมันให้ผิวแน่นมีลายงาแล้วแช่กาแฟดำ พระจะเปลี่ยนเป็นของเก่าได้จริงๆหรือเปล่าครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับ ผมน้องใหม่เพิ่งหัดสะสมครับ พอดีไปเจอเขาเปิดราคาไม่แพง
เลยลองเอามาศึกษาดูอ่านะครับ เพราะผมสงสัยว่าทำมัยเนื้อพระมี 2 ชั้น ไม่เคยเห็นครับ
ที่สำคัญผมลืมบอกทุกท่านไปว่า พระองค์นี้ผมได้ทำการลองล้างแล้วครับ โดยการแช่น้ำอุ่นและใช้แปรงปัดแต่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ
สภาพไม่ผิดจากเดิมสักเท่ารัยเลย เลยสงสัยเลยเอามาให้พี่น้องใด้ติชมกันครับ ยังงัยก็ขอบคุณทุกท่านมากครับ
(ถ้าใครรู้ที่มาของพระองค์นี้อย่าลืมกระซิบบ้างน้ะครับ) :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2552, 09:23:25 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
เป็นพระแท้แน่นอนครับ..แต่เป็นของเกจิอาจารย์สร้าง

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
แขวนขึ้นคอไม่อายใครครับผม  :053:
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
สมเด็จพิมพ์ประธานใช่ไหมคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอแสดงความยินดีด้วยนะจ๊ะ.. พระดีคู่คนดี! คุณพระช่วย!