ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้เรื่องการลงนะหน้าทองหน่อยนะครับ ??  (อ่าน 1432 ครั้ง)

ออฟไลน์ bairn_worse

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนถามผู้รู้เรื่องการลงนะหน้าทองหน่อยนะครับ

คือผมต้องการลงนะหน้าทองที่วัดบางพระ...

เลยอยากทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้างหรอครับ....แล้วต้องเตรียมทองคำเปลว...ไปเองหรอป่าวอะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กุฏิใหญ่ก็ได้ครับ  ลงโดยหลวงพ่อสำอาง สิ่งที่ต้องเตรียมคือเงิน และ ความศรัทธา

แต่ค่าพานไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ครับ เพราะว่าเคยลงมาตั้งนานแล้ว  :089:

ลงนะหน้าทองเสร็จแล้วก็อย่าลืมไปกราบสังขารหลวงปู่นะครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2552, 09:22:25 โดย Wattakian »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุนนะค๊าฟ..

P :))

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปครับ
แค่มีศรัทธาที่แน่วแน่ กุติที่ลงก็มีทั้งหลวงพ่อสำอางค์ และหลวงพี่ติ่งครับ
ทั้งทองและดอกไม้ธุปเทียน ทางวัดมีให้ครับ
แต่ถ้าจะแสดงความตั้งใจจริงของเรา หาซื้อดอกไม้ไปเองก็ได้ครับ(ที่วัดใช้ดอกกล้วยไม้ จะซื้อพวงมาลัยไปเองก็ไม่ผิด)
ที่สำคัญ ศึกษาถึงข้อห้ามและข้อปฏิบัติตัวหลังจากการลงนะไปด้วยจะดีมากครับ
ขอให้สมปราถนาครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ลองไปกุฏิ หลวงลุงติ่ง ดูครับ :016:

หลวงพ่อสำอางค์ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สรุปว่าไปได้ถึง 2 กุฎิ คือ กุฏิใหญ่ และ กุฏิหลวงพี่ติ่ง วัดบางพระ..

หลวงพี่ติ่งท่านลงทองเสร็จปั๊ป ก็จะนำเข็มมาสักที่หน้าด้วยนะ ตบท้ายด้วยแป้งห้อมหอมจ๊ะ.. เตรียมเงินไม่ 100 แล้วไปเลือกอ๊อบชั่นที่นู่นแล้วกัน ชุดเล็ก ชุดใหญ่ ฯลฯ
แต่รับรองว่าร้อยเดียว บูชาค่าครูลงนะหน้าทอง..ยังไงก็เหลือทอนตังแน่ๆ หละ! :090: ขอความเป็นสิริมงคลจงบังเกิดครับผม! cho. presley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2552, 12:02:18 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
กุฏิใหญ่ก็ได้ครับ  ลงโดยหลวงพ่อสำอาง สิ่งที่ต้องเตรียมคือเงิน และ ความศรัทธา

แต่ค่าพานไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ครับ เพราะว่าเคยลงมาตั้งนานแล้ว  :089:

ลงนะหน้าทองเสร็จแล้วก็อย่าลืมไปกราบสังขารหลวงปู่นะครับ  :054:

ที่กุฎิใหญ่ยกพานครู 20บาทครับ

ใส่ซองต่างหากก็ได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุนพี่ ๆ ทุกคนนะค๊าฟ..

ที่เข้ามาตอบให้ความรุ้..