ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีค่ะเผื่อมีใครรู้จัก  (อ่าน 2407 ครั้ง)

ออฟไลน์ emo_lek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำทีค่ะเผื่อมีใครรู้จัก
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 04:21:10 »
ช่วงนี้จนถึงปีหน้า ที่วัดไหนแถวมหาชัย-สมุทรสงคราม-นครปฐม-ราชบุรี มีการสวดภาณยักษ์ หรือว่ามีสวดเสดาะห์เคราะห์ต่างๆบ้างคะ ..รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ :054:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำทีค่ะเผื่อมีใครรู้จัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 05:19:15 »
ไม่แน่ใจว่าจะมีฤกษ์รึเปล่า...แนะนำให้ไปวัดสร้อยทองแถวสะพานพระราม๗...มีการสะเดาะเคราะห์โดยใช้ผ้าขาวคลุมแลดูขลังดีเหมือนกันครับ...... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ SURVEY37

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: แนะนำทีค่ะเผื่อมีใครรู้จัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 09:51:27 »
ไปวัดพันท้ายนรสิงห์ก็ไ้ด้ครับอยู่ติดถนนพระราม2เลย

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 09:59:11 »
ทุกวันยกเว้นวันพระ.. วัดศีรษะทอง นครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ยังคงทำพิธีให้ญาติโยมได้เข้าพิธีสะเดาะเคราะห์ บังสกุลตาย บังสกุลเป็นจ๊ะ.. ยิงตรงจากปิ่นเกล้ายาวไปเลย เห็นห้างโลตัสแน่ใจว่าใกล้ถึง ขับไปอีกแพล๊บ ขวามือเห็นวัดศีรษะทอง มีราหูอมจันทร์ใหญ่ๆ เห็นตระหง่าน..เป็นป้ายวัดจ๊ะ.. :002:

cho presley