ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดลูกปืน พ่อปู่ฤาษีสมพิศ ญาณโสภี สำหรับคนชอบเหนียวๆ  (อ่าน 8119 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :027: :027: :027:  :001: :001: ฤาษีสมพิศ ญาณโสภี ท่านเป็นฤาษีที่โด่งดังที่สุดในขณะนี้ สาเหตุที่ทำให้ท่านโด่งดังคือการที่ท่านปลุกเสกวัตถุมงคลในกะทะน้ำมันเดือด จนเป็นข่าวครึกโครมจนกระทั่งมีรายการทีวีช่องหนึ่งต้องพาท่านไปออกรายการเมื่อประมาณกลางปีที่ผ่านมา  ณ.ปัจจุบันท่านเปิดสำนักสักยันต์อยู่ที่คลองสาม :001: :001: :027: :027:

:001: :001: ประวัติ ฤาษีสมพิศ ญาณโสภี  :001: :001:

ตามลิ้งค์ข้อมูล http://fws.cc/poosompis/index.php?topic=9.0

:054::054: :054: ขอขอบคุณ ภาพประกอบบางส่วนจากลิงค์ข้อมูล http://www.ongtep.com/detail.php?id=208  :054: :054: :054:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอคุณพี่ schoolbus  มากนะครับ ที่นำภาพกับข้อมูลมาให้ชม

มีพิธีนั่งบนกระทะร้อนๆ ด้วย  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากนะครับ  ท่านนั่งบนกระทะร้อน ที่มีน้ำมันเคยเห็นกับตาที่ท่านมาทำพิธีที่วัดพระยาสุเรนทร์ สุดยอดครับๆ ร้อนๆเลย  :001:  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2552, 05:06:34 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม รายการที่พ่อปู่ออกทีวีผมดูอยู่ครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคยได้ชมในทีวีเหมือนกันครับ ลูกศิษย์ท่านเยอะนะครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปเห็นมากับตาแล้วที่กระบี่ ก่อนลงไปนั่งบนกระทะทำไมมีของรองไว้เยอะจัง

รายการทีวีก็ชมนะครับ ตีสิบ ทีมงานลองจุ่มมือลงในกระทะที่น้ำมันเดือด แต่เค้าบอกว่าไม่ร้อน

ฤาษีสมพิศบอกว่า ใช้ไสยศาสตร์คู่กับวิทยาศาสตร์ :001:

ฝากไว้ครับ :001:

พุทธังสรณังคัจฉามิ

ธัมมังสรณังคัจฉามิ

สังฆังสรณังคัจฉามิ.

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
โห.. :073: :073: :073: :073: ขอบคุณที่สละเวลานำมาเผยแพร่.. สุดยอดจริงๆ :006:

cho presley