ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเสือหน่อยครับ  (อ่าน 3453 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuyy

• สัตตมะ
  • **
แนะนำเสือหน่อยครับ
« เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 08:06:29 »
คือตอนนี้ผมอยากหาเสือแกะ สวยๆ ขลังๆ
พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าของวัดอะไรดี
เอาด้านคงกระพัน นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: แนะนำเสือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 08:12:13 »
วัดบางพระ ครับ    :015:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 08:23:18 »
นอกจากวัดบบางพระ มีที่อื่นเปล่าครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 08:37:10 »
นอกจากวัดบบางพระ มีที่อื่นเปล่าครับ

มีครับ หายากราคาก็แพง
หลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน
หลวงพ่อนก วัดสังกะสี
อะไรประมาณนี้อะครับ

ของวัดบางพระ ยังพอไหวครับ เหนียวเหมือนกัน ถ้าเสือ ก็วัดบางพระอะครับ ผมว่านะ อิอิ
มหาอำนาจ คงกระพัน บารมี
หาที่ทันหลวงปู่เปิ่นก็ยากหน่อย ครับ แต่ถ้าของใหม่ที่วัดก็มีให้บูชาครับ
ถึงจะของใหม่แต่ทางวัดก็ปลุกเสกจนมั่นใจ เพราะพระที่ปลุกเสกก็มีพระอาจารย์เก่งๆทั้งนั้นอะครับ ผมเชื่อมั่นเลย ดีไม่แพ้ที่อื่นแน่ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 08:41:07 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 09:19:06 »
ที่สร้างเสือขลังๆ ก็สายหลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน ก็คือหลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ

เสือไม้งิ้วแกะของท่าน มีประสพการณ์วัยรุ่นโดนยิงไม่เข้ามาแล้ว  :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 09:23:44 »
วัดบางพระครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 11:08:09 »
วัดอะไรก็ช่าง ขอให้เช่ามาแล้วใช้ด้วยความศรัทธาจากใจจริง .... ของยุคเก่าๆ ถ้าดูไม่เป็นก็

มีโอกาสพลาดนะครับ ผมว่า วัดบางพระ หาของที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกก็ดีครับ ศรัทธา สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 12:37:00 »
ถ้าถามเรื่องเสือในเว็บวัดบางพระ...

....ศิษย์วัดบางพระอย่างพวกเราก็ต้องตอบว่า ของวัดบางพระ ดีที่สุดอยุ่แล้วล่ะครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:25:13 »
ครับ ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:40:00 »
พี่ครับ แล้วถ้าของวัดบางพระ บูชาประมานเท่าไหร่
แล้วทันหลวงพ่อเปิ่น เปล่าครับ
ที่ผมไปก็จะเห็นแต่ เสือแกะจะเป็นแบบ แบนๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:54:58 »
แล้วถ้าเป็นมนุมาน
ต้องที่ไหนอะครับ

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 08:14:02 »
 :010:โทษทีนะ ถ้าเป็นของเก่าคุณดูเป็นหรือ ( อย่าเข้าข้างตัวเองนะ) มีโอกาสเจ็บตัวสูงวะ ของใหม่เดี๋ยวนี้ก็น่าเบื่อ น่าละอาย ถ้าคุณเคยเห็น เคยอ่านในหนังสือพระ เขาเอาเขี้ยวสัตว์ชนิดหนึ่งมาแกะเป็นเสือ แล้วลงประกาศว่าเป็นเขี้ยวเสือ ราคาวัดออกโดยมากก็ประมาณ 2500-3500 บาทผมจะบอกให้ว่าเขี้ยวดิบๆ ที่ยังไม่ได้แกะขนาดสามนิ้ว ยังซื้อไม่ได้เลย อย่าให้บอกเลยนะว่าวัดไหนบ้าง มีทั้งในกรุงเทพ และต่างจังหวัด ที่ดัง ๆ อยู่เดี๋ยวนี้
  :010: ตามความคิดผมนะ ผมว่าควรเช่าที่สร้างจากวัสดุอื่น ๆ เช่นไม้ กัลปังหา อื่นๆ ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย
ของถ้าจะขลังว่ากันจริง ๆ แล้วนะ ไม่สำคัญที่วัสดุหรอกนะ ถ้าเก่ง จริง ๆ ก้อนหินก้อนเดียวเป่าทีเดียวก็ยิงไม่ออกแล้ว ( เคยมีอยู่ที่ อยุธยา เก่งมาก ๆ แต่ไม่ดัง ไม่มีคนรู้จักเป็นหลวงตาธรรมดา เพื่อนผมเป็นคนยิงเองกับมือเลย แต่ท่านเสียไปหลายปีแล้ว )
 :010: ของวัดบางพระเองก็เถอะ ทุกวันนี้พระเครื่อง เครื่องรางต่าง ต้องดูให้ดีนะ หลายอย่างก็สร้างหลังหลวงพ่อเสียไปแล้ว บางอย่างก็ทันท่าน (ที่สร้างขึ้นใหม่ก็ทำคล้าย ๆ ของเก่าก็มี ) เชื่อไหมทุกวันนี้บางทีผมยังไม่แน่ใจเลย ว่าทันหรือเปล่า ( ขนาดอาศัยหนังสือรวมเล่มหลายเล่มนะ)
ขอโชว์หน่อยนะ ไม่ใช่ของวัดบางพระหรอก (แต่ก็มีส่วนเกี่ยวข้องกันอยู่)

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 08:21:27 »
ครับพี่ ผมก็หาแบบรุ่นใหม่ๆอะครับ
ตังไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 08:42:40 »
ครับพี่ ผมก็หาแบบรุ่นใหม่ๆอะครับ
ตังไม่ค่อยมี

รุ่นใหม่วัดบางพระก็ได้ครับ เพราะว่าวัดบางพระเป็นต้นตำหรับเสือเลย ประสพการณ์ก็มีให้เห็นอยู่บ่อยๆ  :015:

หรือไม่ลองขับรถมาดูอีกสายก็คือสายหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย(คลองด่าน) ก็คือหลวง พ่อชาญวัดบางบ่อ สมุทรปราการ เสือของท่านราคาไม่สูง
ครับ แต่ประสพการณ์ดี   :001:

และอีกสาย เสือปืนแตก หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ครับ ราคาไม่สูง ประสพการณ์พบเห็นบ่อยครั้งเช่นกันครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ย. 2552, 08:45:48 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:17:30 »
วัดบางพระ และ Wat Bird ครับ :027:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 11:19:50 »
ที่วัดบางพระยังมีเครื่องรางรูปเสือที่ทันสมัยหลวงปู่เปิ่นปลุกเสกอยู่ครับ
เท่าที่เห็นเป็นเสือหล่อเนื้อทองเหลืองบูชาตัวละ 100 บาท
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 07:11:39 »
อืมน่าคิด..นักนิยมสะสมเครื่องรางประเภทเขี้ยวเสือ แต่ไม่ตามไปย้อนรอยตามหาของเก่า..!

วัดบางพระ เขี้ยวเสือบูชาหาได้ไม่แพงนักค่ะ..

ส่วนเขี้ยวเสือของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว (ราคาแรงค่ะ..) มีคนจับพลังเขาว่าวิ่งปรู๊ดเลย!...

อย่างที่ว่า! วัดบางพระ ดังเรื่องเสือ!..ลองแวะไปที่วัดสักหน่อย ได้ทำบุญด้วย! แวะมาเล่าให้ฟังมั่งถ้าเช่าแล้วนะ!

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 08:32:35 »

:010: ของวัดบางพระเองก็เถอะ ทุกวันนี้พระเครื่อง เครื่องรางต่าง ต้องดูให้ดีนะ หลายอย่างก็สร้างหลังหลวงพ่อเสียไปแล้ว บางอย่างก็ทันท่าน (ที่สร้างขึ้นใหม่ก็ทำคล้าย ๆ ของเก่าก็มี ) เชื่อไหมทุกวันนี้บางทีผมยังไม่แน่ใจเลย ว่าทันหรือเปล่า ( ขนาดอาศัยหนังสือรวมเล่มหลายเล่มนะ)
ขอโชว์หน่อยนะ ไม่ใช่ของวัดบางพระหรอก (แต่ก็มีส่วนเกี่ยวข้องกันอยู่)

แขวนพระที่ศรัทธา...ไม่ใช่ที่ราคาและความหายาก :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..