ผู้เขียน หัวข้อ: สักหมึก  (อ่าน 1408 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สักหมึก
« เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:10:32 »
 เมี่อวันที่1ได้ไปลงน้ำมันกับอาจารย์ติ่งมาคับได้มาครบเลย9ยอด 8ทิศ งบน้ำอ้อย เลยอยากจะถามพี่น้องว่าถ้าจะไปลงหมึกจะต้องลงหัยครบ3ยันต์เลยป่าวคับ ว่าจะวนหลายพานเพราะว่าอยู่ค่อนข้างไกลหัวหินนะคับ จกะว่าจะขออหลวงน้าต้อย หลวงพี่ญานะคับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สักหมึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:34:49 »
เมี่อวันที่1ได้ไปลงน้ำมันกับอาจารย์ติ่งมาคับได้มาครบเลย9ยอด 8ทิศ งบน้ำอ้อย เลยอยากจะถามพี่น้องว่าถ้าจะไปลงหมึกจะต้องลงหัยครบ3ยันต์เลยป่าวคับ ว่าจะวนหลายพานเพราะว่าอยู่ค่อนข้างไกลหัวหินนะคับ จกะว่าจะขออหลวงน้าต้อย หลวงพี่ญานะคับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,13950.html

ลองคลิกที่ลิ้งค์ดูนะครับ :010:

ลงน้ำมันมาแล้ว จะสักหมึกต่อก็ต้องไปตามเสตปเดิมครับ เก้ายอดเป็นปฐม ถือว่าเป็นยันต์ครู จากนั้นก็จะต่อสาริกา,แปดทิศ,งบน้ำอ้อยฯ อันนี้ไม่ตายตัว แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ละกันนะครับ ขอให้โชคดี :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:19:44 »
น่าจะได้นะครับลองถามหลวงพ่อดูครับ :050:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 10:04:43 »
วันนี้ผมไปพานเดียวได้2ยันต์คับ สักน้ำมันน่ะคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 08:56:33 »
แจงความประสงค์ด้วยความนอบน้อม.. 'ผมมาไกลจากหัวหิน ตั้งใจจะมาสักยันต์xxxx กะหลวงพี่ xxxx ขอความเมตตาด้วยครับ' ... :008: แล้วรอลุ้นกันไป พระท่านเมตตาเสมอ!

cho presley       

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 12:52:16 »
ต้องวนครับถ้าอยากได้หลายอย่างแต่1พานต่อลายสัก1ลายนะครับถ้าอยากได้สวยและหลายอย่างอยากแนะนำว่าไปถึงวัดประมาณ6.30นสักหลวงพี่ญาก่อน2รอบได้เพราะหลวงพี่ญาสักเร็วและสวยต่อจากนั้นขึ้นพานอาจารย์หนวดต่ออีก2รอบก็ได้4อย่างแล้วถ้าทนไหวก็ขึ้นพานอาจารย์หนวดสลับกับหลวงพี่ต้อยก็ได้ถ้าทนเข็มไหวนะครับวันนั้นก็จะได้ประมาณ6อย่างครับแต่(หลวงพี่ต้อยท่านอายุมากแล้วรอยสักจะไม่ค่อยเข้มและที่สำคัญแทงแรงเหมื่อนกันนะครับแต่เรื่องพุทธคุณมีแต่จะทวีมากขึ้นครับเวลาผมไปก็จะทำแบบนี้ครับเพราะอยู่ไกลเหมือนกันครับไม่ค่อยมีเวลามาด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2552, 12:55:36 โดย tong-46 »

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 12:52:18 »
 ขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ หลังปีใหม่จะไปแนะนอนครับ