ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้วันดีวันพ่อ(วันเสาร์ที่5)  (อ่าน 1150 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พรุ่งนี้วันพ่อผมตั้งใจจะพาแม่และครอบครัวไปวัดบางพระและจะไปกุฎิใหญ่ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์ในวัด ถึงวันนี้พ่อจะไม่อยู่แล้วแต่ในใจยังคิดถึงท่านตลอด ถ้าท่านยังอยู่ตอนนี้อายุ85ปีแล้ว ท่านเสียมา26ปีแล้ว ตอนที่ท่านเสียผมเสียใจมากๆ คิดว่าสิ่งที่เราทำให้พ่อนั้นยังน้อยมาก มีอะไรที่เราจะทำให้ท่านอีกมากมายแต่เราก็ไม่ทันได้ทำให้ท่าน ได้แค่บวชหน้าไฟให้ท่านเท่านั้น  ถ้าท่านอยู่ตอนนี้ ผมคงทำสิ่งที่ผมคิด คงไม่ปล่อยเวลาให้เลยไป จึงอยากฝากพี่ๆน้องๆและเพื่อน ณ.วันนี้มีอะไรที่อยากจะทำให้คนที่คุณรัก รีบทำเลยครับ อย่ารอให้เวลามันผ่านไป เพราะเวลามันจะเรียกคืนไม่ได้ แล้วคุณจะมาเสียใจทีหลังครับ                                                               

ขอบคุณครับ

ปล.แจ้งข่าวครับ(ขออนุญาติ อ.หนวดด้วยครับ)พอดีผมโทรหาท่าน อ.หนวด วันเสาร์-อาทิตย์นี้ อ.หนวดท่านไปวัดนะครับ วันจันทร์ท่านจะไปต่างประเทศครับ 
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: พรุ่งนี้วันดีวันพ่อ(วันเสาร์ที่5)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 08:22:29 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์
ขอร่วมอนุโมธนา ด้วยนะครับ
วันนี้ยังไม่ถึงวันพ่อ แต่ไปกราบที่ตักท่านแล้วครับ

ขอให้อาจารย์หนวดเดินทางปลอดภัย ทั้งไปทั้งกลับด้วย ครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2552, 08:23:19 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พรุ่งนี้วันดีวันพ่อ(วันเสาร์ที่5)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 08:40:50 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์ และบทความดีๆของพี่ผมจะเอาไว้เป็นคำสอนของพี่ครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 10:31:27 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ...กะว่าจะเอาวันพ่อนี้บอกภรรยายว่า(พ่ออยากสักอีก...ถึงแม้จะมีที่น้อยแล้วก็ตาม)

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 01:11:45 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ...กะว่าจะเอาวันพ่อนี้บอกภรรยายว่า(พ่ออยากสักอีก...ถึงแม้จะมีที่น้อยแล้วก็ตาม)

พี่คิดว่าภรรยาเอน่าจะอนุมัตินะท่าทางใจดี :004: :004:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 12:21:52 »

ปล.แจ้งข่าวครับ(ขออนุญาติ อ.หนวดด้วยครับ)พอดีผมโทรหาท่าน อ.หนวด วันเสาร์-อาทิตย์นี้ อ.หนวดท่านไปวัดนะครับ วันจันทร์ท่านจะไปต่างประเทศครับ 
[/quote]

ช่วงเช้าวันจันทร์อ.หนวดท่านยังอยู่ที่วัดหรือครับ.......ขอบคุณครับพี่
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 08:21:15 »
เยี่ยมเลยครับพี่เจมส์ น้องมาช้าไปแล้วอ่ะ
ไม่งั้นจะให้พี่เจมส์เอาบุญมาฝากซ้ะหน่อย :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 08:23:01 »
อยากให้ทุกวัน เป็นของคนที่เรารักค่ะ..

cho presley