ผู้เขียน หัวข้อ: พรปีใหม่๒๕๕๓นี้  (อ่าน 1561 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
พรปีใหม่๒๕๕๓นี้
« เมื่อ: 01 ม.ค. 2553, 12:08:03 »

พรปีใหม่๒๕๕๓นี้
อดทนต่อความลำบาก
อดทนต่อความตรากตรำ
ทำใด้ยากที่สุดคือ
อดทนต่อความเจ็บใจ
(ถึงมันจะเก่า แต่มันก็ใช้ใด้)
พรดีๆขอ พระครูศรีสุตากร เจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ
:114: :114: :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พรปีใหม่๒๕๕๓นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ม.ค. 2553, 10:51:43 »
ขอบคุณท่านรัตนะ มากครับ สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ :002:

...แก๊งค์ 4 กุมาร ไปประจำการที่วัดกี่นายหนอ... :093:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ม.ค. 2553, 08:58:26 »
ขอบคุณมากครับ... :054: สำหรับพรดีๆของ พระครูศรีสุตากร เจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ
ขอกราบนมัสการด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ม.ค. 2553, 12:12:24 »
ขอบคุณพี่รัตนะ มากครับ สวัสดีปีใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:49:30 »
อำนวยพรครับ  สวัสดีปีใหม่ครับ   :054: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 03:30:20 »
ขอบพระคุณท่านรัตนะ ที่นำพรดีดีมาให้อ่านกัน สวัสดีปีใหม่ครับ ...  :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 06:48:03 »
ขอบพระคุณท่านรัตนะมากครับ ที่นำพรปีใหม่ของ พระครูศรีสุตากร เจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ
เพื่อเป็นศิริมงคล แก่ทุกท่านครับ... สวัสดี
:001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:20:48 »

happy new year 2010 by cho. เอาภาพหลินฮุ้ยมาฝากนะ! :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 10:30:06 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:26:06 »

happy tiger year 2010 by cho. ภาพเสือโคร่งขาว มาฝากนะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 10:29:16 โดย cho presley »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 05:06:31 »

กราบนมัสการขอรับ ขอบพระคุณสำหรับพรนี้
เนื่องในวาระดิษฐีปีใหม่นี้ ขอพร บูรพาจารย์ทุกท่านแห่งวัดบางพระ แล ครูบาอาจารย์ ทุกรูปทุกนามทุกองค์ ทุกท่าน ผู้เมตตาจิตประสิทธ์ประสาทวิชาแลอาคมแก่ศิษย์โปรดเมตตา ประสิทธ์ประสาทพรชัยอวยพรให้สิ่งใดในที่นี้หากพี่น้องหวังอันเป็นสิ่งดีแล้วไซร้ ขอให้สมประสงค์ หรือไปสู่เส้นทางดังที่หวังทุกอย่างทุกประการ อุปสรรคใดๆให้ผ่านพ้นโอกาสให้พบพบพาน สุข มีสติ แต่สำราญ เจริญรุ่งเรืองแลเบิกบานตลอดปี2553นี้เทิญขอรับ

การสักยันต์ ก็คือการแขวนพระ หรือวัตถุมงคลไว้ที่กายเรา 24ชม การกระทำ ที่เราทำแสดงถึงความเคารพต่อครูอาจารย์ การไม่กระทำข้อห้ามคือการไม่ผิดสัญญา เสนห์ใดๆในโลกหล้าล้วนได้มาด้วย กาย มโน วจี แลจิตประดิพัศน์ หรือผัสสะที่มากระทบ

รูป ดูดีไหม เวทนา เกิดหรือไม่ เกิดแล้วเขาจะรักหรือเวทนาเราล่ะ
สังขาร สังขารนี้ไม่เที่ยง สังขารนี้โรยราย เดินโรยราไปจีบสาว โอ้...จะติดไหมล่ะนี่

ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง ไม่ไช่ไก่งามเพราะถอนขน คนงามเพราะ ไม่แต่ง
เมื่อสังขารดีแล้ว ก็มาดูที่จิต จิตนิ่งไหม เป้าหมายชัดเจนไหม จะจีบๆ จีบเลย ลุยเลย ของดี สายเรานี้มีมากมาย เมื่อจิตเรานิ่ง+เชื่อมั่น
ของทุกอย่างก็ใช้ได้เกิดผล

การสักยันต์ที่ดี ต้องดูว่าเราขาดพุทธคุณด้านใด และ ใช้ไปเพื่ออะไร ไม่ไช่ไปจีบสาว สักไปทังเหนียว คง ร้อนไปหมด
ลงเมตตาสิ เย็น สบาย โชคลาภสิ แวบๆเจอคนที่เราชอบอีกแล้ว

แต่ถ้าต้องบู้ล่ะ ควรลงเหนียว อุตม์ ผสมด้วย เพื่อกันพลาด

เล่นอะไรต้องดูว่าคุมได้ไหม รักษาได้ไหม รับสิ่งใดก็เช่นกัน ไม่ไช่ พระองค์นี้ดี องค์นี้ก็ดัง แขวนพระเป็นร้อย เป็นสิบองค์แบบเรา
ไม่เอา ไม่เอา ต้องใจเด็ด ลองเลยแขวนทีละองค์ องค์ใดท่าน supportเราเห็นพุทธคุณชัดเจน ก็อาราธนาท่านแยกไว้ลองทีละองค์เรื่อยๆ
จะมีกี่ร้อยกี่พันองค์ อย่าใดสักวันก็ต้องหมด แขวนพระเยอะเขามองว่าเราเล่นของ
ถึงเราจะมีของแต่ในสังคมนี้ เขาก็เฝ้ามองเรา เราไม่ทำตัวแตกต่างก็เรียกว่ามีดี แต่ให้ดีกว่าคือคมในฝักครับพี่น้อง
ธรรมะสวัสดีขอรับ

ฝากอีกข้อ การเป็นร่าง ไม่จำเป็นต้องทรง

การที่พระราหูเข้า คือการที่ต้องบูชาพ่อราหูท่าน บูชาที่ไหนก็ได้ ท่านรับรู้ และ สวดคาถาบูชาดวงชาตา
นะโมเม (คาถาหลวงพ่อเดิมท่านน่ะ) อย่าได้ตีโพยตีพายเครียดไป ไม่มีอาไรหรอก มาแรง ไปแรง ถ้าสิ่งที่เข้ามามีแต่ดี+ดีล่ะก็ดีไช่ไหม
แล้วจะเสียได้อย่างไร ^^

ถ้าไม่แน่ใจก็ให้ฝากดวงที่ฐานพระ สิ ^^

แก้ได้ด้วยตนเอง ธรรมะสวัสดีขอรับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 11:53:17 »
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านค่ะ
ขอให้มีชีวิตที่ สุขสดใส สุขภาพแข็งแรง รุ่งเรือง ร่ำรวย  ค่ะ
:089:

ขอบคุณท่านรัตนะ และ สวัสดีปีใหม่ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 02:51:36 »
จะจำใส่ใจและไปปฏิบัติครับ สาธุ