ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่สักยันต์แถวในเมืองเชียงใหม่หรือไกล้ๆครับ  (อ่าน 30618 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าในเมืองเชียงใหม่มีที่ใหนสักยันต์บ้างครับ
หรือไม่ก้อไกล้ๆก็ได้ครับ
รบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

• จตุตถะ
    • อีเมล
พี่ใช่คนที่ผมเจอเมื่อวันอาทิตย์ที่10มกราคมที่ผ่านมา
ทีวัดอาจารย์เณรรึเปล่าครับพี่เกษตร
ที่พวกผมมากัน4-5คนมีคนตัวอ้วน1คน
และเจอหลวงพี่อยู่เชียงดาวนะครับ
ใช่เปล่า

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
ถ้าอยากได้สายบางพระแท้ๆผมแนะนำ หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว อำเภอเมืองลำปางครับ  ถ้าจะมาบอกผมล่วงหน้าผมจะไปนัดหลวงพี่ท่านไว้ให้
ผมอยากทราบว่าในเมืองเชียงใหม่มีที่ใหนสักยันต์บ้างครับ
หรือไม่ก้อไกล้ๆก็ได้ครับ
รบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ครูบาธรครับ  วัดหนองแขมสันคอกช้าง  อำเภอสันป่าต่อง
 จ.เชียงใหม่
อัธยาศัยดีมากครับ  แต่ถ้ามาเสาร์-อาทิตย์เป็นไปได้อย่ามาคนเยอะมากครับ
---พลังศรัทธาและความเชื่อ-----
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ สันป่าตอง พระอาจารย์ต้น วัดร้องธาร ครับเรียนเชิญนะครับ....
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เตรียมตัวไปกันได้แล้วมังค่ะ...

สักยันต์มหาเสน่ห์ล้านนา.. 555... หนุ่มเหนือนี่น่ากลัวแฮะ!...

cho. เมืองเสน่ห์กาหลง

cho presley       

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดหรอกนะครับ...ทุกคนอัธยาศัยดีกันทุกๆคน :095:

• จตุตถะ
    • อีเมล
หนุ่มเหนือไม่น่ากลัวอย่าที่คิดนะครับ
ถึงจะสักยันต์แต่นิสัยอ่อนน้อมไม่แข็งกระด้าง
อ่อนโยนน่ารักนะครับ
สักไปก็ใช่ว่าจะใช้ในทางที่ไม่ดีนะครับ
ปล.สักเพื่อป้องกันตัวไม่ใช่สักเพื่อเป็นอันธพาล
ครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับสู่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ....สายเหนือก็มีเยอะเหมือนกันนะครับ..ทุกคนใจดีทั้งนั้นเลยนะครับ..ขอบอก....

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมเป็นคนเชียงใหม่นี่และครับ
บ้านอยู่อำเภอฮอดนี่เอง
แต่ตอนนี้มาเรียนอยู่เชียงใหม่ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • อีเมล
เอาเป็นว่าไล่มาเลยครับเอาที่ผมไปสักมาล่ะกัน
1.ป่อครูบุญ  บ้านวังสิงห์คำ-ท่าใหม่อิ  สักตอน ม.5
2.ป่อครูชาวเงี้ยวไม่ขอเอ่ยนาม(เดี๋ยวนี้ท่านอุปสมบทแล้วถือธรรมยุตอีก 2  เดือนจะมาจำพรรษาทีวัดป่าอรัญวิเวก ชม.) ตอนเรียน  มหาวิทยาลัย  ปี 3
3.หลวงพี่ชาญชัย เมื่อก่อนท่านอยู่วัดสวนดอก  เดี๋ยวนี้ไม่รู้แล้วครับ  ตอน  ม.6
4.พระอาจารย์ต้น  วัดร้องธาร  สันป่าตอง  ตอนเป็นครูฝึก  นศท.ปี 4-5
5.ครูบาธร  วัหนองแขมสันคอกช้าง(ท่านเมตตาลงเสือตั๋วครูหื้อ)  สันป่าตอง(ท่านนี้แรงจริงคือวันที่ผมไปงานพระราชทานเพลิงศพลป.จันทร์  วัดเจดีย์  ผมติดามพระอาจารย์นั่งสมาธิกรรมฐาน  ท่านทักว่าเสือที่หลังแรงน่ะควบคุมอารมณ์ด้วย  ทั้งที่ไม่ได้บอก พอจ.ก่อนนะครับ)
------------สุดท้ายนี้คิดว่าจะไปวัดศรีมูลเรืองครับ--

• จตุตถะ
    • อีเมล
ครับผมไปสักมาแล้วครับที่วัดศรีมูลเรืองท่านเมตตาหัวจัยขุนแผนให้ครับกับยันต์ครูหัยครับ
ผมแนะนำอีกที่หนึ่งนะครับที่พ่อหนานอินสมบ้านท่ามะโอ สารภีใกล้กับวัดศรีมูลเรืองครับ
อาจารย์ผมเองครับ
รับรองว่าดีครับท่านใจดี

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
น้องหนุมานตัว9  น้องไปที่ลำพูน
เข้าที่บ้านหนองผำ  ก่อนถึงสะพานศรีวิชัย
เขตติดต่อระหว่างหางดงกับลำพูน
แล้วไปที่บ้านริมปิง  ถามคนแถวนั้นว่าบ้านอาจารย์โย
หลังใดครับ  ชาวริมปิงเขารู้  อ้ายไปฝากตัวกับพี่ชายWongrad
แต่พี่ชายอ้ายไปทีหลัง  บอกว่าอ้ายเต๊ะบอกมาครับแต่ควรไปวันเสาร์เน้อ
ไปหลายซ้ำเหมาะใจดีขนาด

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
-ครูบาแม้ว วัดขุนคง หางดง  สักละงั่ง,หว่านยาแดง,แก้กรรมเสกน้ำเปล่าให้มีรสชาด
-ครูบาธร วัดหนองแขม สันป่าตอง ยันต์แมงวันคำ,ดอกไม้สวรรค์
-พ่อหนานสม สารภี สักยันต์อักขระตั๋วเมือง
-อาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง สารภี

"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
คืออยากทราบข้อมูลของพ่อหนานสม อ่ะครับว่าอยู่ที่ไหน ค่าครูเท่าไหร่ ท่านเก่งด้านไหนพอดีกลางเดือนหน้าจะขึ้นไปที่ลำพูนครับขอรบกวนท่านที่รู้ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

• จตุตถะ
    • อีเมล
คืออยากทราบข้อมูลของพ่อหนานสม อ่ะครับว่าอยู่ที่ไหน ค่าครูเท่าไหร่ ท่านเก่งด้านไหนพอดีกลางเดือนหน้าจะขึ้นไปที่ลำพูนครับขอรบกวนท่านที่รู้ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ

ครับ พ่อหนานอินสมอยู่บ้านท่ามะโอ ต.ขัวมุง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ครับ เข้าไปแยกไฟแดงโรงเรียนสารภีวิทยาคมแล้วตรงไปจะเห็นป้ายหมู่บ้านท่ามะโอพอถึงตู้ยามตำรวจก้อเลี้ยวซ้ายตรงไปบ้านพ่อหนานอยู่ขวามือตรงข้ามร้านขนมจีนเล็กๆหน้าบ้านมีป้ายผ้าสีแดงบนหัวว่าสัก เสก เลข ยันต์ พ่อหนานเก่งด้านเมตตามหานิยมคงกระพันแกก้อสักครับส่วนเรื่องค่าครูเนี่ยแล้วแต่ยันต์ที่คุณจะลงครับน่าจะประมาณ299-499นะครับเท่าที่เห็นมาครับส่วนถ้าพี่จะมาจริงๆก้อโทรหาพ่อหนานก้อได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2553, 12:06:58 โดย หนุมานตัว9 »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
คนใต้ไปเหนือได้ป่าวครับ อิๆ :004:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่เห็นเป็นรัยเลยครับ
คนใต้มาอยู่เหนือก้อเยอะแยะ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
เก็บข้อมูล แล้วก็ตามลายแทงไป เต็มหลังเลยยย

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ nutthakom

• ตติยะ
:016: ครูบาอาจารย์ในจังหวัดเชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง ที่กล่าวมาข้างต้นล้วนแต่เป็นผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ผมมิใช่คนเชียงใหม่โดยกำเนิด แต่ก็ได้มีโอกาสฝากเนื้อฝากตัวกับครูบาอาจารย์ทางเหนือ อาทิเช่น อาจารย์ต้น วัดร้องธาร พ่อหนานสม บ้านท่ามะโอ โดยเฉพาะพ่อหนานสมฯ ทำให้ผมรู้ว่า "ของดีมีอยู่ในตัว" อีกทั้งท่านมีเมตตาให้กับศิษย์ทุกคนเหมือนลูกเหมือนหลาน

:054: ด้วยความเคารพ และศัทธาครูบาอาจารย์ทุกท่าน

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com

ครับ พ่อหนานอินสมอยู่บ้านท่ามะโอ ต.ขัวมุง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ครับ เข้าไปแยกไฟแดงโรงเรียนสารภีวิทยาคมแล้วตรงไปจะเห็นป้ายหมู่บ้านท่ามะโอพอถึงตู้ยามตำรวจก้อเลี้ยวซ้ายตรงไปบ้านพ่อหนานอยู่ขวามือตรงข้ามร้านขนมจีนเล็กๆหน้าบ้านมีป้ายผ้าสีแดงบนหัวว่าสัก เสก เลข ยันต์ พ่อหนานเก่งด้านเมตตามหานิยมคงกระพันแกก้อสักครับส่วนเรื่องค่าครูเนี่ยแล้วแต่ยันต์ที่คุณจะลงครับน่าจะประมาณ299-499นะครับเท่าที่เห็นมาครับส่วนถ้าพี่จะมาจริงๆก้อโทรหาพ่อหนานก้อได้ครับ
ขอขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ ruttikarn

• ทุติยะ
  • **
  • ขอคารวะครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยความเคารพ
ผมก็คนหละปูนคับ บ้านอยู่ต้นธง ใกล้กับริมปิงครับ

แต่ไม่เคยไปสักที่อาจารย์โยเลย พระอาจารย์คนแรกคือพระอาจารย์เณรวัดศรีมูลเรืองครับ   :001:

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ผมก็มีเชื้อสายชาวเชียงใหม่มาครึ่งหนึ่งครับ

และกำลังติดตามเรื่องลายอักขระบนผิวหนังของภาคเหนืออยู่

กะทู้นี้น่าสนใจและเป้นประโยชน์กับผมมากเลยครับ

แต่ถ้าจะให้ดีรบกวนอีกนิดนะครับ

บ้านตาผมอยู่ พร้าว ใกล้กับที่ใดมากที่สุดครับ

ผมกะว่าจะขึ้นเหนือ ไปตอนช่วงพค. ซะหน่อย

เพราะผมไม่คุ้นเส้นทางในภาคเหนือเท่าไหร่

แต่ถ้ากรุงเทพนี่ได้อยู่

ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบคำถามกันนะครับ
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
กระทู้นี้หนุ่มเหนือทุกคนคร้าบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
อยู่เชียงรายอยากจะไปสักกับพ่อหนานอินสมบ้าง ถเมีโอกาส สักที่เชียงรายเต็มหลังแล้ว
อยากสักหน้าให้เต็มเป็นอักขระเมืองบ้าง คนเหนือต้องตัวเมือง

ออฟไลน์ kinglove2535

• ตติยะ
อยากรู้ว่าบ้านพ่อหนานสม ขึ้นรถทัว ไป

เราลงที่ท่ารถ แล้วไปไงต่อครับ

ออฟไลน์ singza

• ปฐมะ
  • *
พระรุ่งคับ สารภีคับ ดีเหมือนกันคับ ^^ ลองไปดูกัน นะคับ

^^

ออฟไลน์ tgnotong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับผมไปสักมาแล้วครับที่วัดศรีมูลเรืองท่านเมตตาหัวจัยขุนแผนให้ครับกับยันต์ครูหัยครับ
ผมแนะนำอีกที่หนึ่งนะครับที่พ่อหนานอินสมบ้านท่ามะโอ สารภีใกล้กับวัดศรีมูลเรืองครับ
อาจารย์ผมเองครับ
รับรองว่าดีครับท่านใจดี

พ่อหนานอินสมบ้านท่ามะโอ   ก็จารผมเหมือนกันท่านเก่งและใจดีคับ    มีอีกท่านคับเก่ง เสน่าเมียเยอะ   ท่านอ.แก้ว  ท่านปลาดุก ลำพูน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
กำลังจะตั้งกระทู้ถามข้อมูล ครูบาอาจารย์สายเหนืออยู่พอดี เพราะอาทิตย์หน้าจะขึ้นไปทำงานที่ลำปาง สักอาทิตย์..
และว่าจะเลยขึ้นไปเชียงใหม่ด้วย พออ่านกระทู้นี้แล้วหมดคำถามชัดเจนทุกคำตอบเลยครับ..
ขอบคุณศิษย์บางพระสายเหนือทุกท่าน.. :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กำลังจะตั้งกระทู้ถามข้อมูล ครูบาอาจารย์สายเหนืออยู่พอดี เพราะอาทิตย์หน้าจะขึ้นไปทำงานที่ลำปาง สักอาทิตย์..
และว่าจะเลยขึ้นไปเชียงใหม่ด้วย พออ่านกระทู้นี้แล้วหมดคำถามชัดเจนทุกคำตอบเลยครับ..
ขอบคุณศิษย์บางพระสายเหนือทุกท่าน.. :054:

ฮั่นแน่... หากแวะไปหาตุ๊ลุงพรสิทธิ์... อย่าลืมของฝากพี่โชวโตย อ้ายบิ๊กท้อด... ตะกรุดท่านแฮง....ขนาด.. ท่านไม่ได้สักให้ผู้หญิง... แต่ไม่นานว่าจะไปขอเมตตาจากท่านค่ะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 06:38:47 โดย cho presley »

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าไปลำปางก็แวะหาพระอาจารย์ญา ที่วัดนางเหลียวด้วยนะครับ..แล้วมาที่เชียงใหม่ก็จะมี...พระอาจารย์พรสิทธิ์,พระอาจารย์กำธร,พระอาจารย์ต้น,พระอาจารย์เณร,พ่อหนานอินสม,พ่อหนานแดง,เป็นต้น

ออฟไลน์ moojz

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - moo-1jz@hotmail.com
    • อีเมล
แม่มาลัยก็มีนะครับวัดจานผมเอง

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักตุ๊ลุงธร แต่ตอนนี้อยู่ กทม.สงสัยวันไดบิ๊กเจียงใหม่ ต้องไปขอความเมตตาสักน้อยหละครับ

ออฟไลน์ tawinai

• ปฐมะ
  • *

ออฟไลน์ Bigbu

• ทุติยะ
  • **
ต้องรบกวน สอบถามทางไปสักยันต์ กับ อ.แก้ว ทาปลาดุก บ้านทา ลำพูนด้วยครับ ว่าแกอยู่ตรงไหน ไปอย่างไร