ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมเสือแบบ"ล้านนา" กันดีกว่านะครับ  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com

เสือ แบบล้านนา บนแขนขวา พระอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรืองครับ
ท่านได้มาจากพระอาจารย์ท่านหนึงที่วัดสวนดอก ครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มาชมเสือแบบ"ล้านนา" กันดีกว่านะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ม.ค. 2553, 07:31:14 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ   ไม่เคยเห็นครับแบบนี้  :058:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: มาชมเสือแบบ"ล้านนา" กันดีกว่านะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ม.ค. 2553, 07:43:54 »
ถ้าฟันธงไม่ผิดนะครับน้องนายเกษตร
สักที่ตุ๊ลุงใจหรือเปล่าเพราะพี่รู้จักลุงวิซึ่งเป็นน้องชายตุ๊ลุง
เมือ่ตอนพ.ศ.2545  ลุงวิเล่าว่าไปเรียนคาถาด้วยกันที่ตากหรือกาญจนาบุรีนี้แหละ
ตุ๊ลุงท่านเก่งเมตตา :015:(ที่พี่ทั้งน้องสักลายเหมือนกันแต่ตุ๊ลุงมากกว่า)
แสดงว่าอ.เณรไปได้มาแสดงว่าไม่ธรรมดาเพราะปกติตุ๊งจะไม่สักให้ใครนะ
หรืออีกประเด็นหนึ่ง  พระท่านนี้  อายุท่านประมาณ  27-28 นี้เอง  ท่านเป็นศิษย์บางพระนะแต่อักระทางเหนือท่านก็เรียน
แต่ท่านเป็นปะกากะยอนะใจดีสุด ๆ  ว่างจะขอเบอร์โทรมาให้นะครับ
บายๆๆๆ :092:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ม.ค. 2553, 07:45:41 »
มันเป็นตั๋วม่าน(พม่าครับ)มีนะเจียงตุ๋งตวยเน้อ(ที่ท้อง) ชั๊ดเน้ดนะครับ

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.พ. 2553, 02:50:55 »
สวยไปอีกแบบ....ครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.พ. 2553, 03:25:17 »
งามขนาด... งามแต้งามว่า เสือน้อยล้านนา... มหาเสน่ห์ขาดใจ

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.พ. 2553, 04:15:31 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากชมลายสัก ตัวมอมบ้าง.................... :015:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.พ. 2553, 09:29:56 »
เสือสวยดีนะครับ
ดูน่ารักดีด้วย

ออฟไลน์ nookker55

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 09:45:41 »
ขอบคุณครับ เป็นความรู้ดีคับ