ผู้เขียน หัวข้อ: เสือตีนโตพระอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง อ.สารภี เชียงใหม่  (อ่าน 3978 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันเสาร์ที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ เวลา ๑๗.๓๐ น. ได้ไปนมัสการพระอาจารย์เณรท่านได้เมตตาให้เสือตีนโตมา 1 คู่เลยชอบมาก..ก่ะว่าจะไปเอาที่วัดตอนไหว้ครูแต่อดใจไม่ไหว.... :025:

.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยมากครับ ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.........................

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ได้เสือครูมาตั้งสองตัวเลยนะครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
แบบคล้ายๆเหมือนของวัดบางพระเลย เหอๆ 

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
แบบคล้ายๆเหมือนของวัดบางพระเลย เหอๆ 
ใช่ครับก็เป็นเสือครูของวัดนั่นแหละครับ...ศิษย์สำนักเดียวกันครับ...

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ข่าวว่าพระอาจารย์เณร ก็มางานไหว้ครูวันที่ 27 ด้วยนิค่ะ

เจอกันงานไหว้ครูนะหมวด ^^
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :058:...งามแต้..งามเหลือ...งามขนาด... 25;...ดูดุมากมาย.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เดี่ยวพาอ้าย.. ไปขอเมตตาจากหลวงพี่ญา สักเสือวัดบางพระอีกสักสองตัววันไหว้ครูดีก่อ!

แล้วต่อด้วย เข็มหลวงพี่ญา วัดนางเหลียวเลย.. :032:(เอาแบบซิมเปิ้ล) 555

เมื่อวานหลวงพี่ท่านว่าจะลงมาถึงวันศุกร์เช้า..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 03:03:12 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ได้เสือตั้งสองตัวเลยนะครับ ท่าน...

เยี่ยมเลยครับ

เมื่อไหร่จะถึงทีเรามั้งหน่อออ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ยินด้วยครับได้เสือคู่ด้านหน้า(เพิ่งเคยเห็นนะ) :027: :003: :050:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
สวยดีครับ
พี่ซิมเปิ้ลครับ  อาจารย์จะมาวันที่ 25 ก.พ.53
ครับ  ผมสอบถามอาจารย์เณรแล้วว่าจะไปสักให้โยมทางโน้นนะกะมั่งด้วยครับ
 :015: :016:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
เสือตีนโตคู่ สวยงามเเท้ๆเลยครับ ของผมเพิ่งได้มาเหมือนกันครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆที่วัดบางพระด้วยนะครับ ที่ทำให้ผมได้เสือครูสมกับความตั้งใจ เเละที่สำคัญขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่มาร์คมากๆเลยนะครับ ที่ได้เมตตาเสือครูให้ผมมานะครับ หลวงพี่ท่านคุยสนุก ปล่อยมุขตลอดเลยครับ ขอบคุณครับ  03;
                                                                                                   (ปล. ตัวเดียวก็เจ็บถึงใจเเล้วครับ)
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
งานนี้มาเป็นคู่......ครับผม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
สงสัยงานนี้ไม่มีคู่ไปเลยก็เลยจะต้องไปเป็นคู่กับหลวงพี่ญาวัดนางเหลวซะแล้วอ่ะ