ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องรถสีส้มครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
เรื่องรถสีส้มครับ
« เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 03:32:33 »
อยากทราบว่ารถสีส้มที่วิ่งไปวัดบางพระเค้าเริ่มวิ่งคันแรกกี่โมงครับประมาณว่ามาถึงแยกท่านานะครับจะได้กะเวลาถูกกลัวไปไม่ทันครับ :002: :050: :010:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องรถสีส้มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 04:30:04 »
***วันงานมาแต่เช้าเลยคราบ รถสีส้ม จะออกไปรับลูกค้าที่ สะพานรอยเลยวันนั้น... :058: ลงรถที่มาจาก กทม กระโดดขึ้นรถสีส้มได้เลยทันที่ ว่างั้น อิอิ***

***อกจากบ้านตั้งแต่ ตี4-ตี5 พอดีคราบ มาเวลานี้***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 07:03:13 »
***วันงานมาแต่เช้าเลยคราบ รถสีส้ม จะออกไปรับลูกค้าที่ สะพานรอยเลยวันนั้น... :058: ลงรถที่มาจาก กทม กระโดดขึ้นรถสีส้มได้เลยทันที่ ว่างั้น อิอิ***

***อกจากบ้านตั้งแต่ ตี4-ตี5 พอดีคราบ มาเวลานี้***
ตามที่บอกมานะครับแต่มาเช้าๆหน่อยก็ดีครับ ส่วนผมนอนค้างที่วัดวันศุกร์ครับต้องช่วยทำประรำพิธีผูกสายสินครับ ไว้เจอกันนะครับทุกๆท่าน :090: :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 09:27:20 »
ถามเพิ่มเติม

แล้วปกติรถจะวิ่งถึงกี่โมงหรือครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 09:30:55 »
***ไม่รู้น๊ะ แต่ตอนผมอยู่ที่ วัด ตื่นมาช่วงตี 5 ก็ได้ยินเสียง รถออกเที่ยวแรก แล้วง๊ะ ออกจาก วัดบางพระน๊ะ ออกไปตัวเมือง แล้ว ก็วิ่งกลับมาต่อ ***

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 11:01:59 »
ป๋ม ก็ไป  นอน 26  ก๊าบ........
ขอความกรุณา จาก  ทาง วัด  ด้วย นะ ครับ .....
ว่าจะไป นอน  แถว  กุฎิ    หลวงพี่ต๋อย.......

เพราะ  คุนเคยกับ  อาจารย์หนวด ครับ.... :054:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 11:16:02 »
*** นั้นล๊ะดีที่สุดเลย สนิท กับอาจารย์ ท่านไหน ก็ติดต่อ ขอพักที่นั้น คราบ ***
...หรือจะพักส่วนกล่าง ก็ได้ ติดต่อกันดูคราบ...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 09:11:58 »
ท่านอาจารย์หนวดจะสัก..ได้เปล่าวยังไม่ทราบเลยครับเพราะมี???..........ห้ามฆรวาสสักฯที่วัดนะครับ ผมอยากเห็นท่านกลับมาเหมือนเดิมครับ คือได้เจอท่านทุกๆอาทิตย์นะครับ สงสารลูกศิษย์ของท่านอาจารย์หนวดที่อยู่ไกลๆนะครับ พอมาถึงที่วัดบางพระแล้วไม่เจอท่าน จะมีความรู้สึกย่างไรครับ ขอให้ท่านโชคดีนะครับ............สวัสดีก็มีเท่านี้ครับ....... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 10:44:06 »
ปีที่แล้ว รถประจำทางมารวมรออยู่ที่แยกท่านา ตรงสะพานลอยตั้งแต่ ตี 5.30  คนขึ้นเต็มจนยืนเบียดแบบหลวมๆพอได้เหงื่อนิดๆถึงจะออกครับ ถ้าไปถึงท่านาไม่เกิน 8 โมง ไปทันไหว้ครูแน่นอนครับท่าน ราคาค่าโดยสารเท่าเดิม 20 บาท

เคยคุยกับพี่คนขับรถเขาว่าวันไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น รายได้จากการวิ่งรถหักค่าใช้จ่าย ถวายหลวงพ่อทั้งหมด ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 11:00:55 »
ป๋ม ก็ไป  นอน 26  ก๊าบ........
ขอความกรุณา จาก  ทาง วัด  ด้วย นะ ครับ .....
ว่าจะไป นอน  แถว  กุฎิ    หลวงพี่ต๋อย.......

เพราะ  คุนเคยกับ  อาจารย์หนวด ครับ.... :054:
ไปนอนค้างที่เดียวกันก็อย่าลืมทักทายกันนะครับ  :090:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:06:26 »
ผมเดินทางวันนี้ตอนเย็นหลังเลิกงานแล้วและจะไปรับหลวงพี่ญาที่วัดนางเหลียวไปด้วยกะว่าคงได้ไปนอนที่วัดบางพระนั่นแระ :017:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:08:58 »
เดินทางจากเชียงใหม่-ไปวัดบางพระใช้เวลาประมาณเท่าไหร่หรอครับ....แล้วจะไปเส้นทางไหนดีครับที่ถึงเร็วหน่อย...ช่วยผู้รู้แนะนำหน่อบนะครับ.. :093:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 10:57:22 »
เดินทางจากเชียงใหม่-ไปวัดบางพระใช้เวลาประมาณเท่าไหร่หรอครับ....แล้วจะไปเส้นทางไหนดีครับที่ถึงเร็วหน่อย...ช่วยผู้รู้แนะนำหน่อบนะครับ.. :093:

หมวด..ภารกิจท่านใหญ่หลวงนัก..กรุณาศึกษาเส้นทางก่อนขับรถ.. ห้ามหลงเด็ดขาดนะ.. ขับมือเดียวด้วย (หมายถึงคนเดียว ห้ามเปลี่ยนมือ หุหุ)
ภารกิจครั้งนี้หากทำไม่สำเร็จจะต้องได้รับโทษร้ายแรงสถานเดียวเท่านั้น! เจ้าเมืองไม่น่าให้อภัย! อิอิ

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 11:34:40 »
ก่อนถึงกรุงเทพ ให้เลี้ยวเข้าเส้นวงแหวน(กาญจนาภิเษก)น่ะครับ ป้ายน่าจะบอกว่ามา บางบัวทอง พระราม2 น่ะครับ วิ่งวงแหวนมาเข้าปิ่นเกล้านครไชยศรี(ดุป้ายไปนครปฐม) พอถึงจุดตัเพชรเกษมขับมาอีกนิดก็ถึงแยกนครไชยศรีครับ ตอนนี้ทำสะพานอยู่ให้เลยมากลับน่ะครับ แล้วเลี้ยวเข้าทางไปนครไชยศรี มาตามป้ายวัดบางพระเดี๋ยวก็ถึงครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 01:58:28 »
จากเชียงใหม่มาบางพระน่าจะมีซักห้าหกชั่วโมงนะครับ
วิ่งเส้นที่พี่ตี๋บอกน่าโอเคครับถาเข้าเส้นปิ่นเกล้านครชัยศรีได้ไม่น่าหลงครับ
หรือถ้าหมวดรู้จักกองทัพบกก็วิ่งมาที่นั่นขึ้นสะพานพระรามแปดวิ่งบนคู่ขนานลอยฟ้าไปเลยครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา