ผู้เขียน หัวข้อ: มุมหนึ่งของวัดบางพระ.. ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น 2553  (อ่าน 19428 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ณ. มุมหนึ่งของวัดบางพระ..

ศิษยานุศิษย์ทั่วสารทิศต่างเข้ากราบครูบาอาจารย์ตามกุฎิต่างๆ รวมถึงบูรพาจารย์สายวัดบางพระที่มาร่วมงานอย่างคับคั่ง
เราเข้าไปกราบท่านเหมือนทุกปี พระอาจารย์เมสันต์ วัดทุ่งเว้า จ.มุกดาหาร

วันนี้! พระอาจารย์เมสันต์ เมตตาสักยันต์ให้ศิษย์ถ้วนหน้า ณ.กุฎิชายน้ำนครชัยศรี

ดิฉันและพี่น้องที่ไปด้วยกันต่างได้รับเมตตากันถ้วนหน้า..
คราวนี้หลวงพ่อแทงหนักกว่าทุกครั้ง กระหม่อมแดงเลย 555 (ท่านว่าวันนี้แหละครูแรง)

นมัสการลา..หลวงพ่อโด่ง หรือพระอาจารย์เมสันต์... ปีหน้าพบกันใหม่นะคะ!

มาถึงอีกมุมหนึ่งของวัดบางพระ..ศิษยานุศิษย์ชาวเหนือน่าจะตื่นเต้นมากที่สุด..
พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปาง อีกหนึ่งบูรพาจารย์สักยันต์สายวัดบางพระ
วันนี้ท่านเดินทางไกลมาร่วมพิธีไหว้ครูเหมือนเคย หิ้วเข็มมาด้วย.. เมตตาสักยันต์ต่อศิษย์กันถ้วนหน้าเช่นกัน

พวกเราทุกคนได้รับเมตตาสักยันต์จากหลวงพี่ญา วัดนางเหลียวกันถ้วนหน้า..
เราได้ยันต์ที่ระลึกในวันไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระอีกแล้ว...

นมัสการลา หลวงพี่ญา แห่งวัดนางเหลียว ปีหน้าพบกันใหม่อีกครั้ง

หลวงพี่หนึ่ง

อาจารย์โบ้.....

และอีกมุมหนึ่งกลางปรัมพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ...
ศิษย์พี่ศิษย์น้องทั่วสารทิศต่างมารวมกันที่นี่คับคั่งเหมือนเคย..
.

อีกครั้งสำหรับบันทึกความทรงจำ..
พบกันใหม่... ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ 2554.
..
cho.
www.khalong.com
cho.khalong@hotmail.com
มหาเสน่ห์ เมตตา มหานิยม เสด็จแม่ยั่วเมือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 11:50:00 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณ...สำหรับภาพบรรยากาศและเรื่องราวในงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น

ประจำปีนี้...ปีหน้ารอชมต่อ...

ป.ล.ได้รับข้อความทาง pm หรือยัง...ตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
น้องที่เค้าสักเสือ นั้นเค้า สลบ หรือเค้าตายค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
น้องที่เค้าสักเสือ นั้นเค้า สลบ หรือเค้าตายค่ะ

ไก่จิกเสือตาย เสือตายบนหน้าอก  30; 30; :054: :054: :054: :054: 5555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 12:50:58 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆคับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่โชว์ มากครับ เอาภาพบรรยากาศมาให้ชมกันครับ แน่นอน และ ชัดเจน จริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ xanni3x

• ตติยะ
  • เห็นช้างขี้ .. อย่ากินขี้ช้าง !
    • http://xanni3x.hi5.com
ขอบคุณพี่โชวสำหรับภาพงามๆ ^ ^

**

ปีนี้ได้ขึ้นไปหาตุ๊พี่ญาทั้งปีแน่ๆ
เพราะหลังที่เหลือคิดว่าจะเก็บให้ตุ๊สักคนเดียวหละ  :002:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับพี่... :114:
..มองหาน้องเปิ้ลตั้งนานไม่เจอ :092:(บุญพา..วันนึงคงได้เจอ)... :089:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากเลยครับ
 :054:ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ :053:

ออฟไลน์ bono

• จตุตถะ
    • ICQ Messenger - 38541226
    • MSN Messenger - the_quick_art1881@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - art1881
    • Yahoo Instant Messenger - kung1771@yahoo.com
ภาพหลวงพ่อโด่ง...คุณ Cho..  ถ่ายได้สวยระดับProเชียวละ
ปีนี้หลวงพี่ผมชัดเจนมากเลยครับ....ขอบคุณครับคุณ Cho
เสียดายไม่ได้ไป...แต่ก็ดีใจได้เห็นบรรยากาศ...ในงาน
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
นะมามีมา มหาลาภา นะมามีมา มีมามาก มาก มาก[move]นะมามีมา มหาลาภา นะมามีมา มีมามาก มาก มากนะมามีมา มหาลาภา นะมามีมา มีมามาก มาก มาก[/b][/move]

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่นุชสำหรับภาพสวยๆที่นำมาฝากนะคะ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
:058:...ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับพี่... :114:
..มองหาน้องเปิ้ลตั้งนานไม่เจอ :092:(บุญพา..วันนึงคงได้เจอ)... :089:

หนูก็ใส่กางเกงแม้วสีเขี๊ยว..เขียว เดินไปเดินมา
อาจจะเจอะกันแล้วก็ได้ แต่ไม่รู้ก็ได้นะค่ะพี่  ^^

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณที่บุญนำพาให้เรามาพบกันได้รู้จักกัน.....ดีใจและมีความสุขมากเลย
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
กับศิษย์ของหลวงพ่อทุกท่านดีใจที่ได้รู้จัก...และดีใจไม่รู้จะบอกอย่างไร... :054:

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
ภาพสวยดีครับ  :015: :015: :015: :015:

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศดีๆมาให้ชมครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ
ดีใจมากที่ได้เจอพระอาจารย์โด่ง
ได้รับการสักยันต์กับท่านด้วยคนสุดท้ายเลย
ท่านใจดีมากสักยันต์น้ำมันให้เวลาเสกนั้นยิ่งประทับใจ
สองมือประทับบนหลังเราแล้วก็เสกเปล่า..สุดยอด...
ท่านเมตตาให้ผ้ายันต์มา2ผืน กราบขอบพระคุณครับ..แหล่มเลย..
ยังได้ส่งพระอาจารย์ขึ้นรถกับวัดด้วยครับ
ภาพประทับใจอีกภาพที่ยังจำอยู่ในใจคือ
ท่านยกมือขึ้นยิ้มแล้วท่านก็บอกว่ากลับแล้วนะ.....
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆ คำบรรยายดีๆ ครับ     :016: :015:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
thank you for photo....................... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ ภาพสวยๆจากคุณ............ :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มุมนี้ ดุเด็ด เผ็ด อร่อย จริงๆ ครับ

เห็นเลือด เห็นรอยฯ แบบนี้แล้ว

คันเนื้อคันหนังกันบ้างไหม ??  :095: :095:

ออฟไลน์ pukhau

• จตุตถะ
  • ทนอยู่หรือจะอยู่ทน
    • MSN Messenger - krissada_2004@hotmail.com
    • อีเมล
รูปสวยมากครับ
ในที่สุดเราก็ได้มาประดับหลังเราแล้ว หนุมานเกี้ยวนาง

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
 25;ขอบคุณสำหรับภาพมุมต่างๆที่นำมาเผยแพร่ให้ชม  อย่างน้อยคนที่ไม่ได้ไปอยู่ในบรรยากาศนั่นก็จะได้รู้ได้เห็นเหมือนเรา 21;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

ได้เห็นอีกในบางมุมเช่นกัน... ขอบพระคุณมากมาย! :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2553, 10:39:23 โดย cho presley »

ออฟไลน์ lhong_aom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพต่างๆ ที่นำมาให้ชมครับ