ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ลำปาง  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ vw

• ตติยะ
หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ลำปาง
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 10:00:34 »
ช่วยแนะนำลายสักยันต์  ของหลวงพี่ญาที่เกี่ยวกับด้านเมตตา เสน่ห์ แคล้วคลาดที่ครอบคลุมทุกอย่างมีไหมคะ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ตอบ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ลำปาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 01:03:27 »
ไปถึง ใส่พาน หันหลังให้ ผมว่า ทำอย่างนี้ดีกว่านะครับ :003:

ใจเย็นๆ ครับ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ลำปาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 09:53:47 »
ไปถึงก็ไม่เคยขอว่าอยากได้อะไรค่ะ แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาให้

สิ่งที่พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ดีทุกอย่างค่ะ

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 11:39:14 »
ชอบอะไรก็ขอหลงพี่ล่ะกันเดี๋ยวจัดให้ :052:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 11:43:32 »
ท่านจะบอกว่า 'มะ...ทนไหวก็เอา' จะเอาไรว่ามา..... อิอิ

cho presley       

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 01:43:08 »
ผมว่าตามคุณกระจกเงาเถอะครับ  ท่านให้อะไรก็เอาอย่างนั้นครับ  แต่ส่วนใหญ่แล้วอาจารย์ทั้งหลายจะให้ทั้งหมดครับ  ทั้งเมตตา  คงกระพัน  เพียงแต่ว่าท่านจะให้อย่างไหนก่อนกันเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 09:47:42 »
ผมเคยขอ นะครับ

อาจารย์บอกว่า ใจเย็นๆๆ :095:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มี.ค. 2553, 12:58:15 »
หลวงพี่ญา ท่านใจดีครับ
ถ้าขอแล้วให้ได้ท่านก็ให้ ถ้าให้ไม่ได้ท่านก็บอกว่าให้ใจเย็นๆ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ Taywan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ม.ค. 2560, 02:22:27 »
ผมอยากทราบว่ากุฏิหลวงพี่ญาอยู่ตรงใหนอะครับอยากสักยันต์กับหลวงพี่มาเลยครับช่วยบอกผมหน่อยครับ