ผู้เขียน หัวข้อ: งานครอบครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจารย์หนวด อ.หนองปรือ  (อ่าน 12328 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
เวลา 5.30 ณ.ที่วัดบางพระ (จุดรวมพล)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2553, 09:17:59 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล
ถึงแล้วครับ หนองปรือ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการพระอาจารย์และหลวงพี่ทุกรูปครับ

ขอบคุณท่านข้าวหลามตัด และทีมงานที่ไปช่วยงานในวันนี้ด้วยครับ

ผมมาปูเสื่อรอชมตั้งแต่บ่ายแต่เย็นแล้วล่ะ555 ไม่ได้ไปกับเขาหรอกครับ

แค่ได้ชมรูปภาพบรรยากาศก็รู้สึกดี และประทับใจแล้วขอรับ

ขออภัยครับท่าน ข้าวหลามตัด ผมเข้ามาปาดอีกแล้ว ขอโทษๆๆๆท่านอื่นๆด้วยครับ พลาดไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 07:23:06 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ผู้ดูแล
ครู บา อาจารย์

• ผู้ดูแล
ลูกศิษย์ ลูกหาทั้งเก่าและใหม่

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับคุณข้าวหลามตัด สำหรับภาพที่นำมาให้ชม   :053: :053: :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอขอบคุณพี่ข้าวหลามตัดมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ
ขอกราบมนัสการพระอจารย์ทุกรูป
กราบสวัดดีท่าน อ.หนวดด้วยครับ

เสียดายวันนี้ผมไม่ได้ไปครับ แค่ได้ชมรูปภาพสุขใจแทนและครับ
ขอนอบน้อมแด่ครูบาอาจารย์ด้วย ครับ

• ผู้ดูแล
เริ่มพิธี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณท่านข้าวหลามตัดมากครับสำหรับรูปภาพงานไหว้ครูที่บ้านอาจารย์หนวด
ตอนแรกกะจะไปรวมงาน แต่เสียดายมากๆที่ติดธุระครับ
เสียดายจริงๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้ดูแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 08:02:38 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล
ดั่งสายฝน (ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ไม่มีรูปตอนรดน้ำมนต์เพราะกลัวกล้องเปียกครับ)

• ผู้ดูแล
ให้ศีลให้พร

• ผู้ดูแล
ครอบครู(หลวงพี่ต้อย)

• ผู้ดูแล
แจกของที่ระลึก

• ผู้ดูแล
ความทรงจำและภาพประทัปใจ

• ผู้ดูแล
ขอมอบให้ อ.หนวด

• ผู้ดูแล
ขอปิดท้ายด้วยรูปนี้ครับ

ขอขอบพระคุณครอบครัว อาหมู และครอบครัวของพี่กุ้งที่ให้ที่พักอาศัยและเลี้ยงดูผมเป็นอย่างดี
ผมจะไม่มีวันลืมเลยครับ สุดท้ายนี้ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่านด้วย สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 08:39:37 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล
สวัสดีครับพี่ๆน้องทุุกท่านที่เข้ามาเยียมชมและขอขอบคุณทุกข้อความนะครับ :002: :002: :002: :005: :005: :006: :006:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกรูป
กราบสวัสดีอาจารย์หนวดด้วยความเคารพ
ขอบคุณ ท่านข้าวหลามตัด สำหรับภาพบรรยากาศงานพิธีด้วยคะ :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อู๊ย :095: งานนี้มีพี่บิลลี่ โอแกน มาร่วมงานด้วยหรือครับ

ขอบคุณท่านข้าวหลามตัด รูปสวยทุกรูปเลย :015:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เสียดายมากๆครับที่ไม่ได้ไป กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
 :053:ภาพสวยครับ ขอบคุรมากครับ :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอบคุณจากใจ เลย ครับ ท่านข้าวหลามตัด
กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกรูป
กราบสวัสดี อาจารย์หนวดด้วยความเคารพ จากใจจริง

เสียใจครับที่ไม่ได้ไปรวมงานนี้ ตั้งใจไปแต่ไม่ได้ไป ปีหน้าฟ้าใหม่ เจอกันครับ
บอล
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
อู๊ย :095: งานนี้มีพี่บิลลี่ โอแกน มาร่วมงานด้วยหรือครับ

ขอบคุณท่านข้าวหลามตัด รูปสวยทุกรูปเลย :015:

555555 จำตัวเองไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าบิลลี่ หรือ

คนขายล๊อตเตอร์รี่  แหม...ทำไปได้

ขอบคุณ ท่านจ๊อบ ข้าวหลามตัด สำหรับภาพ รูปถ่ายสวยๆด้วยครับ งานนี้ไม่ได้ท่านจ๊อบแย่แน่

เลนส์ดันเจ๊งซะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 11:12:57 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณมากมายครับ ที่นำภาพสวยๆในวันงาน...

มาให้ชมกัน... :016:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
นมัสการพระอาจารย์ครับและสวัสดีอาจารย์หนวดครับ 
ขอคุณภาพดีๆ จาก..ข้าวหลามตัดครับ

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณ  คุณข้าวหลามตัดมากครับที่นำภาพมาให้สมาชิกได้ชมกัน 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เรื่องคุณภาพเทให้หมดทั้งใจ  :090:
แคนดิคทุกภาพลึก.ซึ้ง...สุดใจ!

สืบสานตำนานบูรพาจารย์วัดบางพระจากรุ่นสู่รุ่น.......ขอบคุณมากค่ะข้าวหลามฯ.. give me five!
:008:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณท่านข้าวหลามตัดมากนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานไหว้ครูครับ

....ถ่ายภาพได้สวยงามสุดยอดจริงๆครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง

ดูทีไรก็เข้มขลังเหมือนเดิม...และขอมอบรางวัลแด่ช่างภาพอีกทีครับ ที่ถ่ายรูปได้ถึงบรรยากาศมาก สามารถสื่อได้ถึงจิง ๆ ครับ
สุดยอด...สวยครับจ๊อบ By...P'Dech (เสียดายที่ไม่ได้ไปเพราะกำลังเตรียมตัวขึ้นเชียงรายฝากความคิดถึง ถึงลุงหมู พี่กุ้ง พี่โด้ พี่อ๊อด และสมาชิกเสน่ห์ทั้งหลายด้วยครับ)

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพดีๆ และพิธีเข้มขลังครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คุณภาพเหนือชั้น ฝีมือเหนือเมฆ คมชัดสวยทุกภาพเลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
คมชัด ทุกภาพ สวยทุกรูป..........ขอบคุณครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:.......................

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
ขอบคุณ จขกท ที่นำรูปภาพบรรยากาศดีๆมาให้ชมครับ :053: :054:

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารณ์ทุกๆรูปด้วยครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    นี้ของปีห้าสามนี้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour