ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำตอบด่วนครับ  (อ่าน 3540 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอคำตอบด่วนครับ
« เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 03:13:51 »
เอ่อคือว่าพอดีวันนี่ไปเล่นน้ำมาแล้วเล่นน้ำอยู่สักพัก มีขี้ลอยมา อย่างงี้รอยสักที่สักมาจะเสื่อมไหมครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอคำตอบด่วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 04:48:51 »
ไม่เสื่อมแน่นอนครับ   :001: :001:

แต่จะทำอะไรต้องระวังหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องมากังวลแบบนี้

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 04:49:54 »
ไม่เสื่อมหรอกครับ

เรื่องเสื่อมไม่เสื่อมมันอยู่ที่ใจของเรานะครับ

ถ้าเรารู้สึกว่ามันไม่ดีก็หาเวลาไปให้อาจารย์เป่าซ้ำก็ได้นะครับ

อย่างลืมสวดมนต์สม่ำเสมอด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 07:26:01 »
ไม่เสื่อมครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 01:27:00 »
ไม่เสื่อม แต่ซวย :075:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 03:16:04 »
ไม่เสื่อม แต่ซวย :075:

ใช่ ใช่ ที่เล่นน้ำน่าจะกว้างอยู่ ดันไปพบเข้าซะได้นี่ ถ้าไม่ผิดข้อห้ามของครูบาอาจารย์ ไม่เสื่อมหรอกครับ คิดดูนะครับ ทหารเวลาไปรบนี่ต้องเจออะไรมากกว่านี้ตั้งเยอะ ลุยน้ำ คลุกฝุ่น ถ้าเจอสิ่งปฏิกูลแล้วเสื่อมนี่ เสร็จเลยนะครับผม  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2553, 03:16:34 โดย Pig_Never_Die »

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 09:21:41 »
ไม่เสื่อมครับ.....

เราศรัทธายังไง พระท่านคุ้มครองอยู่แล้วครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:59:35 »
เพื่อนผมเล่าให้ฟังอ่ะ ไปเล่นทะเลแห่งหนึ่ง มีผ้าอนามัยลอยมา พวกว่ายน้ำหนีแทบไม่ทันเลย ...  :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:35:39 »
ของไม่เสื่อมหรอกครับ แต่อาจจะเหม็นหน่อย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:47:14 »
เอ่อคือว่าพอดีวันนี่ไปเล่นน้ำมาแล้วเล่นน้ำอยู่สักพัก มีขี้ลอยมา อย่างงี้รอยสักที่สักมาจะเสื่อมไหมครับ

ไม่เสื่อมหรอกค่ะถ้าคุณไม่ได้บังเอิญเข้าไปหลบคริที่ลอยมาที่ใต้สะพาน^^"

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 12:34:31 »
เรื่องเสื่อมคงไม่ต้องหว่งอะครับแต่ที่น่ากลัวคือจะล้างกลิ่นออกหมดหรือเปล่า 11;

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 02:28:11 »
เสื่อมไม่เสื่อมอยู่ที่เจตนานะครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 04:20:54 »
แต่ละคำถามของ ท่านdangerous ไม่ธรรมดาจริงๆ
กระทู้ที่1 มาเรื่องถามหน่อยครับคาใจมากๆ
1.1 พอดีผมพึ่งไปสักยันต์ เก้ายอดกับหนุมานเชิญธงอะครับ พอดีเวลาไปเล่นบาส เล่นบอล เล่นแบดมินตันด้วย
เวลาเพื่อนเตะลองบอลข้ามหัว เวลาชู๊ตบาส ข้ามหัวอะไรอย่างงี้อะคับของจะเสื่อมไหมครับ ขอคำตอบด้วยครับ สงสัยมากครับ
1.2 ถ้าเกิดว่าสาวพรหฒจรรย์ หรือสาวมี ป.จ.ด. โยนลูกบาสข้ามหัวของที่สักมาเสื่อมมะ

กระทู้ที่2 มีเรื่องกลุ้มใจมาปรึกษา (ของท่านnannaphat) โดยท่านdangerous ถามว่า
แล้วไม่ทราบว่าเพื่อนชู๊ตบาสข้ามหัวสิ่งที่สักมาเสื่อมไหมครับ แล้วถ้าเกิดสาว ป.จ.ด โยนลูกบาสข้ามหัว
ของเสื่อมไหมครับสิ่งที่สักมาเสื่อมไหมครับ

กระทู้ที่3 ขอคำตอบด่วนครับ
[/color]

ไม่ทราบว่า ท่านdangerous มีอะไรกะ ลูกบอล, ลูกบาส, ป.จ.ด., และก็ขี้ หรือเปล่าเนี้ย  11;
แซวนะครับ ตรึงไประวังมันจะขาดนะครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 12:36:32 »
น่าจะโชคดีนะครับ เจอก้อนทองลอยมาหาแบบนี้  :095: :095:

แลดูไม่ค่อยรักษาสิ่งแวดล้อมเลยนะครับ ถ่ายลงแม่น้ำกันได้อีก

จริงๆ ในลำใส้คนเราทุกคนก็มีของเสียรอขับถ่ายทุกวันอยู่แล้ว   

สบายใจได้ครับ ยันต์ไม่เสื่อม แต่จิตเกิดลังเลสงสัย ปรับใจซะใหม่ ทุกอย่างดีในตัวครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 05:42:55 »
ขี้...อ่ะนะ.. :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2553, 05:43:19 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 12:56:11 »
ไม่เสื่อมหรอกครับ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 06:02:41 »
ทองก็เป็นทองวันยังค่ำนะครับ พี่น้อง :050:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 01:30:27 »
    :001: พี่น้องพ้องเพื่อนทุกๆท่านครับ..     

:066: เรื่องของที่มี..." เสื่อมไม่เสื่อม" ...นั้นก็ชัดเจนแล้วใน...
 :075: หน้าแรก..ของเมนูหลัก...หัวข้อ..การสักยันต์..เรื่อง.ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์..
 :058: เชิญศึกษาและปฎิบัติตามนั้นเลยครับ...(อย่าให้จิตวิตกหรือศัทธาลดไปกับสิ่งเล็กๆน้อยๆเลยครับ)

:085: สุดท้ายที่จะทำให้มีพุทธานุภาพคือ ทำความดี ละเว้นความชั่ว ทำจิตใจให้บริสุทธิ์...ครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 06:24:43 »
ทองก็เป็นทองวันยังค่ำนะครับ พี่น้อง ชอบคำนี้จังเลย ครับ

แหม ๆ แต่ถ้าทองเปลื้ิอนขี้ นี่คง ลำบากใจหน่อยครับ

5 55 + แซวๆ เล่นครับ ^^

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 05:40:30 »
แม่ทำกับข้าวไว้ แล้วคนในบ้านกินไปแล้ว แล้วเราจะกินต่อได้ไหม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 05:45:31 »
แม่ทำกับข้าวไว้ แล้วคนในบ้านกินไปแล้ว แล้วเราจะกินต่อได้ไหม
ไม่เป็นไรหรอก แม่เราจ๊ะ..

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 06:05:39 »
ผมว่าคุณ จริงจังไปมั้ยครับ
อะไรก็แล้วแต่ถ้าเราคิดดี ทำดี และเป็น คนดี
สิ่งที่คุณได้รับมาหรือ สิ่งที่คุณนับถือ
สิ่งเหล่านี้แหละครับที่จะปกป้องคุณ
เมื่อคุณยังไม่ถึงเวลา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 10:29:06 »
แหวะ!!!!!!!!!!!เห็นภาพเลยครับ :009: :009: :009:
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 03:17:38 »
งั้น...ทำเอง!..กินเอง   ไม่ต้องกลัวว่าจะกินหลังใคร :045:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..