ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ค่ะ ขอสอบถามพุทธคุณแห่งรอยสัก  (อ่าน 5105 ครั้ง)

ออฟไลน์ boobloo

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เนื่องจากเป็นวันครบรอบวันเกิดในวันนี้ 26 เมษา เลยไปสักเพื่อเสริมดวงชะตา แต่ขอเรียนถามศิษย์ผู้พี่และผู้รู้ทั้งหลายถึงพุทธคุณแห่งรอยสักค่ะ เนื่องจากตอนแรกตั้งใจไปสัก 5 แถว เพื่อหนุนดวงชะตา และเมตตามหานิยม เนื่องจากทำธุรกิจค้าขายเรื่องความสวยความงาม แต่ด้วยความที่ไม่รู้ เลยยกพานบูชาหลวงพี่มาร์ค ท่านบอกว่ามาที่วัดนี้ส่วนมากจะไม่เลือกนะ ท่านเมตตาสักสาริกามาให้ เนื่องจากบอกท่านว่าขอพุทธคุณด้านค้าขาย และพอดีว่ามีสามี กับพี่สาวไปด้วย สามีได้เก้ายอด เนื่องจากบอกท่านว่ารับราชการ ส่วนพี่สาวได้สาริกาเหมือนกัน เพราะว่าค้าขายเหมือนกันแต่เป็นขายอาหาร ทีนี้อยากถามว่า หากหนูต้องการพุทธคุณด้านเสริมดวงชะตา ปัดเป่าอุปสรรค ป้องกันภยันตราย ให้มีโชคลาภ และประสบความสำเร็จด้านค้าขายและชีวิตครอบครัว หนูต้องสักลายอะไรคะ และสามีเกิดปีวอก บอกว่าอยากสักหนุมาน ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วไม่ทราบพุทธคุณแห่งลายหนุมานเลยค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยอนุเคราะห์คำตอบด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
แค่เราบอกท่านไปว่า ค้าขาย พระอาจารย์ท่านก็จะพิจรณาแล้ว ให้เรามาเองครับ สิ่งใดที่พระอาจารย์นั้นให้ย้อมดีนักแล

ส่วนพุทธคุณของหนุมาน ก็ทุกด่านอะครับ เคยดูเรื่องรามเกรียนติ์ใหมครับ หนุมานนั้นไม่มีวันตาย มีผู้หญิงหลงรักเยอะ คงทนต่ออาวุธ พูดได้ว่าแทบจะทุกด่านเลยครับ

^O^ รอพวกพี่ๆ มาเสริมละกันนะครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
สักแล้วเสริมด้วยคาถาของวัดพระบางครับ :015:

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
สักอะไร ก็ดีหมดครับ เพียงแต่ยึดถือและดูแลให้ดีละกานครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หนุมานดี ทุกด้านครับ ออกรบอาสาเก่ง
หรือจะเป็นเหล่าบรรดาลิงทั้งหลายก็ได้ครับ สำหรับปีวอก

ยันต์อะไรก็ดี สาริกาก็ดี ครับ เมตตาดี
จะให้ดวงเสริม สักมาแล้ว ก็หมั่นทำบุญเลื่อยๆอย่าให้ขาดไม่ต้องมากแต่ให้บ่อยเท่าที่ทำได้
และก็ นึกถึงหลวงปู่เปิ่น และพระอาจารย์บ่อยๆ ก็จะสำเร็จนะครับ

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
สงสัยค่ะ แบบว่าก้อบอกแบบเดียวกับคุณbooblooเหมือนกันค่ะ แต่ผิดที่งานที่ทำคือเกี่ยวกับธุรกิจโรงแรม แร้วก้อยังไม่มีสามี พระอาจารย์เลยเมตตาให้สักเก้ายอดน่ะคะ เลยอยากทราบว่าแต่คนเข้ากับการสักแต่ละอย่างด้วยเหรอคะ
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สงสัยค่ะ แบบว่าก้อบอกแบบเดียวกับคุณbooblooเหมือนกันค่ะ แต่ผิดที่งานที่ทำคือเกี่ยวกับธุรกิจโรงแรม แร้วก้อยังไม่มีสามี พระอาจารย์เลยเมตตาให้สักเก้ายอดน่ะคะ เลยอยากทราบว่าแต่คนเข้ากับการสักแต่ละอย่างด้วยเหรอคะ

สักหมึกป่าวอะครับ ถ้าหมึก ส่วนมาก ครั้งแรกต้อง ขึ้นด้วย 9 ยอดก่อน
ถ้าน้ำมัน ต้องบอกท่าน ว่าอยากได้ทางไหน เมตตา หรือแคล้วคลาด ก็พอ ครับ อิอิ
ส่วนยันต์ ท่านจะพิจณาให้เองตามความเหมาะสมแล้วแต่ละบุคคล

ออฟไลน์ boobloo

• ทุติยะ
  • **

สักหมึกป่าวอะครับ ถ้าหมึก ส่วนมาก ครั้งแรกต้อง ขึ้นด้วย 9 ยอดก่อน
ถ้าน้ำมัน ต้องบอกท่าน ว่าอยากได้ทางไหน เมตตา หรือแคล้วคลาด ก็พอ ครับ อิอิ
ส่วนยันต์ ท่านจะพิจณาให้เองตามความเหมาะสมแล้วแต่ละบุคคล

สวัสดีค่ะ
อันนี้ boobloo ไปสักครั้งแรก ลงหมึก แต่ท่านเมตตา สาริกามาให้อะค่ะ แบบนี้ต้องไปรับเก้ายอดด้วยมั้ยคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

สวัสดีค่ะ
อันนี้ boobloo ไปสักครั้งแรก ลงหมึก แต่ท่านเมตตา สาริกามาให้อะค่ะ แบบนี้ต้องไปรับเก้ายอดด้วยมั้ยคะ

ไปครั้งต่อไป บางทีพระอาจารย์ท่านอาจจะเมตตาสักยันต์อย่างอื่นให้ก็ได้ครับ
เพราะเท่าที่เห็นส่วนมากผู้หญิงที่สักหมึก มีหลายท่านที่ไม่ได้เริ่มจากเก้ายอดครับ
หรือถ้าอยากได้เก้ายอดจริงๆ ลองกราบเรียนกับท่านดูนะครับ
เพราะพระอาจารย์แต่ละท่าน ย่อมมีเหตุผลและการพิจารณายันต์แตกต่างกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
ไม้ได้สักหมึกค๊าา สักน้ำมันอ่ะ แร้วพระอาจารย์ท่านเมตตาสักเก้ายอดให้เลยอ่ะคะ แต่ครั้งต่อไปอยากสักห้าแถวกับพุฒซ้อนน่ะคะ อยากถามว่าผู้หญิงสักยันต์พุฒซ้อนได้ไหมคะ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ไม้ได้สักหมึกค๊าา สักน้ำมันอ่ะ แร้วพระอาจารย์ท่านเมตตาสักเก้ายอดให้เลยอ่ะคะ แต่ครั้งต่อไปอยากสักห้าแถวกับพุฒซ้อนน่ะคะ อยากถามว่าผู้หญิงสักยันต์พุฒซ้อนได้ไหมคะ

ได้ครับพุทธซ้อน สักได้ทุกเพศครับ
ส่วนห้าแถวถ้าอยากได้จริงๆ แนะนำว่าควรไปกราบเรียนขอความเมตตากับ
หลวงพี่นันท่านนะครับ

• ตติยะ

ได้ครับพุทธซ้อน สักได้ทุกเพศครับ
ส่วนห้าแถวถ้าอยากได้จริงๆ แนะนำว่าควรไปกราบเรียนขอความเมตตากับ

หลวงพี่นันท์ท่านไหนเหรอคะ ไปที่วัดแล้วบอกว่าอยากให้หลวงพี่นันท์เมตตาสักห้าแถวให้เลยเหรอคะ

• เด็กวัด

หลวงพี่นันท์ท่านไหนเหรอคะ ไปที่วัดแล้วบอกว่าอยากให้หลวงพี่นันท์เมตตาสักห้าแถวให้เลยเหรอคะ

ไปถึงวัดแล้ว ก็ลองถามคนในวัดได้ครับ
หลวงพี่นัน ท่านสักอยู่กุติเดียวกับหลวงพี่ญาครับ
ส่วนที่ว่าจะได้ห้าแถวเลยไหมนั้น ขึ้นอยู่กับมธุรสวาจาของคุณ
และดุลยพินิจของหลวงพี่ท่านเป็นหลักครับ
ปล จริงๆวัดบางพระเรามีเอกลักษณ์ของเราอยู่แล้ว
อย่าได้ยึดติดกับยันต์ที่มีลักษณะเป็นแถวๆเลยครับ

ออฟไลน์ minmin

• ปฐมะ
  • *
เออ อยากจะรบกวนถามว่า ถ้าสักมหาเสน่ห์มีมั้ยค่ะ คนรักคนหลง ให้แฟนรักแฟนหลงอ่ะค่ะ มีมั้ยค่ะ  รบกวนทีน่ะค่ะ

• ตติยะ
แล้วคือควรจะขอเมตตาจากพระอาจารย์นันท์ยังไงอ่ะคะ

• เด็กวัด
แล้วคือควรจะขอเมตตาจากพระอาจารย์นันท์ยังไงอ่ะคะ

อยากให้ท่านเมตตาเรื่องใด ก้ใช้วาจานี่แหละครับ
กราบเรียนท่านไป การใช้คำพูด
ก็คำนึงถึงความสุภาพอ่อนน้อมถ่อมตนเป็นหลัก
เพราะท่านเป็นพระภิกษุสงฆ์ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้วววว ..... So Hot ...  :004: :004: :004:

• ตติยะ
เปนไปได้ไหมคะว่าถ้ายกพานแล้วหันหลังให้พระอาจารย์ แล้วแต่ว่าท่านเมตตาจะสักอะไรให้เลยได้ไหมคะ

เพราะก่อนหน้าที่จะสักเก้ายอด ได้ขอพระอาจารย์ว่าอยากสักห้าแถวกับพุฒซ้อนน่ะค่ะ แต่ได้เก้ายอด

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
เปนไปได้ไหมคะว่าถ้ายกพานแล้วหันหลังให้พระอาจารย์ แล้วแต่ว่าท่านเมตตาจะสักอะไรให้เลยได้ไหมคะ

เพราะก่อนหน้าที่จะสักเก้ายอด ได้ขอพระอาจารย์ว่าอยากสักห้าแถวกับพุฒซ้อนน่ะค่ะ แต่ได้เก้ายอด
ให้พระอาจารย์ท่านพิจารณาดีแล้วครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
ตอนไปสักกับหลวงพี่นันท์ ในใจอยากได้ 5 แถว แต่ไม่กล้าขอ แต่ท่านสักมาให้ได้ดั่งใจนึก ว่าจะกลับไปหาอีกค่ะเร็ว ๆ นี้

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมก็เคยขอท่าน หลวงพี่นัน ท่านใจดี ตรั้งแรกลองขอ 29 ยอด ท่านเมตตา ครั้งสอง ของบน้ำอ้อย ท่านเมตตา มหาอุตต์ ครั้งสาม ของบน้ำอ้อย ท่านเมตตาให้มาอีก ยังคิดว่าการที่เราขอ น่าจะพิรณาหน่อยว่า วันนั้น คนเยอะมั้ย ส่วนมากที่ขอท่าน ส่วนมากจะได้ แต่คงต้องได้ยันต์หลักก่อน ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :048: เรื่องพุทธคุณของการสักยันต์นั้น. จำแนกพอสังเขปได้ดังนี้

มหาเสน่ห์ เมตตา มหานิยม มหาอำนาจ มหาอุตต์ คงกระพัน ชาตรี โชคลาภ โภคทรัพย์ ฯลฯ

ส่วนเรื่องลายยันต์นั้น...ก็เกาะกลุ่มจำแนกได้ตามประเภทของพุทธคุณดังกล่าว...บ้างพัฒนาเรียกชื่อเพื่อหวังผลทางการตลาดบ้าง... ปฐิปทาของอาจารย์ ยังสำคัญยิ่ง อีกประการหนึ่ง!

อักขระที่จรดลงบนผิวหนังจากพระอาจารย์ยันต์แล้ว ยันต์เล่า...สุดท้ายจะเข้มขลังด้วยการรักษาของท่านเอง เป็นคนดีของครอบครัว สังคม.. อิจฉาริษยา อย่าข้องแวะกับสิ่งเสพติด! ดีใจจังมีผู้หญิงชอบสักยันต์...

www.khalong.com

cho khalong (presley)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2553, 08:27:16 โดย cho presley »

cho presley