ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ ท่านเก่งด้านไหนบ้างครับ  (อ่าน 8617 ครั้ง)

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
อาจารย์พรสิทธิ์ ท่านเก่งด้านไหนบ้างครับ ที่นอกจากสักยันต์ครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
เรื่อง สักยันต์ครับ ยันต์ของท่านที่มีชื่อที่สุดคือยันต์อะไรครับ อยากสักบ้างครับ
1.ด้านมหาเสนห์ มียันต์อะไรบ้างครับ
2.ด้านคงกระพันชาตรี มียันต์อะไรบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 09:59:18 โดย hut »

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่นั้นมีสักด้วยหรอคับ

เห็นแม่ชอบไปทำบุญอะคับ ไม่ยักกะรู้ว่ามีสักยันต์ด้วย

งัยรอผู้รู้มาตอบนะคับ :075: :075:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มีสักยันต์ค่ะ.. และไม่สักให้แม่ยิง (ผู้หญิง)

วัตถุมงคลท่านเยอะ! ค่ะ!! ราคาไม่สูงนัก มากประสบการณ์เสียด้วย!!

cho presley       

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
ไม่รู้เลยว่าที่วัดสว่างอารมณ์มีสักด้วย ผมอยู่ใกล้ๆแต่ผมไม่เคยรู้เลย

ออฟไลน์ kovego

• จตุตถะ
ท่านเก่งทุกด้านครับ แต่ศิษย์ท่านบอกมาว่าไม่ควรเลือกยันต์ครับ อยากได้ด้านไหน เมตตา มหาอำนาจ ก็บอกท่านไปครับ แต่จะได้ยันต์ไหนให้เป็นพระอาจารย์ท่านเมตตาจะดีที่สุดครับ ผม

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์พรสิทธิ์ พระอาจารย์อาคมขลัง ผู้มีปฏิปทาจริยาวัตรน่าเลื่อมใส พระผู้เปรียบประดุจช้างเผือกกลางดง สมถะ มักน้อย สันโดษ มีเพียงเพิงกระต๊อบหลังเล็กๆ เป็นที่พำนัก (จำวัด) พระผู้ซ่อนเร้นอยู่กลางดง ผู้ถูกขนานนาม “จอมขมังเวทย์แห่งสันป่าตอง” ปฐมบทแห่งวิชาท่านสืบทอดวิชาจากโยมบิดา อาทิ วิชาหายตัว (กำบังกาย), วิชารักษาโรคต่างๆ, วิชาเขียนเลขยันต์, วิชาทำตะกรุดกันผี, ทำตะกรุดใบลานใบโพธิ์ ๑๐๐ วัด, วิชาทำตะกรุด พระง่าง, วิชาทำเทียนต่างๆ, วิชาเอกของท่านคือ วิชาพญาเสือโคร่ง, วิชา พญาหนุมาน, พญาปุริสศาสตร์ ฯลฯ

พระอาจารย์พรสิทธิ์ ท่านศึกษาตำรับวิชาต่างๆ ทางสายล้านนา-ล้านช้าง มีครูบาอาจารย์มากมายกล่าวไม่หมด ทั้งทางภาคเหนือ-กลาง-อีสาน และใต้ ทางด้านวิชานั้นท่านได้ศึกษามาหลายแขนงมาก ศึกษาวิชาจากพวกเงี้ยว ชาวเขา กะเหรี่ยง ไทยใหญ่ พม่า มอญ ทางสายอีสาน ลาว เขมร ท่านก็ลุยมาจนหมดสิ้น ด้านอักขระเลขยันต์ ตัวเมือง ตัวมอญ ตัวขอมท่านก็แตกฉานไม่แพ้ผู้ใด ที่สำคัญลายมือท่านสวยมาก ลงจาร สักยันต์ หรือวาดรูปได้โดยไม่ต้องร่างแบบ เรียกได้ว่าเจนจบครบถ้วนกระบวนความเลยทีเดียว

ที่มา:www.siamamulet.net/