ผู้เขียน หัวข้อ: พญาพาลีเชิญธงครับ  (อ่าน 12370 ครั้ง)

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
พญาพาลีเชิญธงครับ
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 06:41:54 »
เจ็บมากมายครับ อาจารย์บอกว่ายังไม่เสร็จ :075: :075:

สักกับหลวงพี่ที่พะเยาครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พญาพาลีเชิญธงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 07:32:22 »
ลายยันต์เล็ก สา่ยเป็นระเบียบดีนะครับ

ถ้าแน่นแล้วคงสวยน่าดูนะครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 09:34:24 »
สวยครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:33:52 »
งามขนาดครับ .... สักสีข้างยอมรับในความอึด.... :054:

ส่วนตะกรุด มีโอกาสไปวัด จะบูชามาให้นะครับ... :004:

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 04:42:53 »
ขอบคุณท่านพี่

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 04:56:43 »
สวยงามมากครับ

ปล. ด้านหน้า ด้านหลังก็ยังคงสวยงามเหมือนเดิม  :050:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 05:26:08 »
สวยมาก
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 08:49:25 »
สวยงาม และดูดีมากครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 09:08:35 »
สวยงามมากครับ สาธุ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 10:17:38 »
อยากดูด้านหน้าด้วยค่ะ!!

cho presley       

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 12:31:12 »
  ด้านหน้ามองดูแล้วน่าจะเป็นเศียรช้างนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 03:58:53 »
ด้านหน้า คงน่าจะเป็นเศียรช้างเอราวัณ แน่ๆเลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 05:21:27 »
 พญาพาลีเชิญธง  มีอนุภาพด้านไหนครับ แต่ที่แน่ๆๆสวยครับถูกใจมากครับ :090:
 แล้วมีหนุมานตัวที่10 บางครับ  ถ้าใคร่มีช่วยส่งมาให้ดูหน่อยครับจะเป็นบุญตาครับ :074:
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 06:31:00 »
 สวัสดีครับท่านผู้รักรอยสักที่มีมายาวนาน   ผมก็เป็นอีก1คนที่หลงไหลครับ  ผมสักครั้งแรกที่คลองด่าน
เป็นสำนักพ่อแก่ครับ  แต่ตอนนั้นเป็นการสักน้ำมันครับ  ซึ้งเป็นการเริ่มเห็นพุทธคุณครั้งแรกเมื่อไปทำงานที่สุขุมวิท
101/1 ตอนนั้นอายุ 18 ปีครับ ไปเดินเที่ยวที่งานพอดีเดินอยู่กับเพื่อน2คน และไปรู้จักเพื่อนที่ทำงานอยู่ข้างๆๆ
กัน  แต่ด้วยความซวยหรือเฮงก็ไม่รู้ครับ  ไอ้กลุ่มแรกมันดันไปแซวผู้หญิงในงานก่อนหน้าที่จะมาเจอมี่จะมาเจอผมกับเพื่อน  งานเข้าครับ  ผู้หญิงที่พวกมันแซวดันเป็นเด็กแถวนั้นครับ  ไม่ต้องพูดถึงครับว่ามีเท่าไรเกิน100 คนครับ
กับมาที่ผมกลับเพื่อนครับ  พอผมรู้ตัวก็สะกิดเพื่อนให้ปีกตัวแยกออกมาจากกลุ่มครับ แต่ก็ไม่ทันแล้วครับท่าน
เพื่อนผมโดดล๊อกคอครับ  ด้วยความซวยของมันครับมันสะบัดหลุดได้มันก็วิ่งครับ  มันทิ้งผมครับแต่ก็มันพ้นไม้หน้า4ที่หวดตามหลังมันครับ  ท่านเคยเห็นหมาที่วิ่งแล้วสดุดขาตัวเองไหมครับ  มันโดดเข้าที่หัวครับเสียงเหมือน
มะพร้วล่วงจากต้น  แต่ด้วยความที่มันเป็นคนที่แข็งแรงมันรีบรุกขึ้นแล้ววิ่งต่อแบบหลมรุกคุกคานครับ กับมาที่ผมครับไอ้คนที่ตีเพื่อนผมครับมันหั่นกลับมาที่ผมครับมันชี้หน้าผมแล้วถามว่ามึงด้วยใช้ไหม ผมหยุดยืนเพื่อให้มันเดินเข้ามาหา แต่พอสิ้นเสียงคำถามครับไม้ที่อยู่ในมือมันก็ถึงตัวผม ซึ้งผมระวังอยู่แล้วครับยกมือขึ้นเอากุ้มที่หัวไว้ครับ
มันเห็นผมยกมือขึ้นบัง มันก็เลยตีเข้าที่สีข้างครับ  คุณเชื่อไหมครับว่าผมไม่เป็นอะไรเลยแม้แต่รอยแมวขวน
แล้วยิ่งไปกว่านั้นมันเห็นผมไม่เป็นอะไร มันก็ไม่กล้าที่จะสำ บวกกับผู้หญิงที่ถูกแซว ตะโกนมาว่าไม่ใช้คนนี้มันก็เลยถอยนี้จากผมไป  ผมกลับมาบ้านที่บางปูเก่าได2วันพี่ผมที่โดดตีที่หัวก็มาหาผมที่บ้าน  มันมาถึงก็ซื้อเหล้ามา
1ขวด  มานั้งกินกับผมและน้าของผมที่พาผมไปสักครับ  มันถามถึงเรื่องวันนั้นครับว่าทำไมผมถึงไม่เป็นอะไรเลย
ผมก็เลยถามมันกับไปว่ามึงเห็นได้ยังไงในเมื่อหนี้ไปแล้วมันบอกผมว่ามันวิ่งไปได้แป็บเดียวก็หยุดแล้วหันกับมาดูผมที่ยืนประจันหน้าอยู่กับกลุ่มแล้วโดดตีที่ลำตัว  สุดแรงขนาดนั้นไม่เป็นไรเลยแม้นแต่จะเส มันก็เห็นอยู่ว่าผมไม่ได้ใสพระที่คอซักองค์ แล้วมีอะไรคุมตัวได้ว๊ะ เท่านั้นเองน้าผมที่นั้งฟังอยู่ก็เลยบอกกับมันไปว่า ไอ้ยะมันมีพ่อแก่
ที่มันไปสักมาคุมครอง  ตอนนั้นผมจำได้ว่าร่างทรงของพ่อแก่สักหนุมานตัวที่9ครับและก็ยันต์ต่างมากมายครับ
พุทธคุณของยันต์หนุมานไม่ต้องบรรยายนะครับว่าขนาดไหน  แต่ตอนนี้ผมสักหมึกแล้วครับเพราะตอนนี้อายุ31เข้า32 ปี การงานก็เริ่มอยู่ตัวครับเป็นยันต์เก้ายอด.งบน้ำอ้อย.และก็เป็นหนุมาน แปดกรหน้าสิงห์เต็มสูบพร้อมรบครับ และเป็นตัวสุดท้ายครับ  เพราะว่าพอผมสักเสร็จได้3วัน ร่างทรงก็ทำพิธียกครูเสริม หลังจากนั้นท่านก็ล้มป่วยด้วยโรคมะเร็งลำไส้ครับ รองชมรอยสักนี้ดูนะครับว่าพอใช้ได้ไหม  ไว้ผมจะเล่าให้ฟังอีกครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 06:47:05 »
สวัสดีครับท่านผู้รักรอยสักที่มีมายาวนาน   ผมก็เป็นอีก1คนที่หลงไหลครับ  ผมสักครั้งแรกที่คลองด่าน
เป็นสำนักพ่อแก่ครับ  แต่ตอนนั้นเป็นการสักน้ำมันครับ  ซึ้งเป็นการเริ่มเห็นพุทธคุณครั้งแรกเมื่อไปทำงานที่สุขุมวิท
101/1 ตอนนั้นอายุ 18 ปีครับ ไปเดินเที่ยวที่งานพอดีเดินอยู่กับเพื่อน2คน และไปรู้จักเพื่อนที่ทำงานอยู่ข้างๆๆ
กัน  แต่ด้วยความซวยหรือเฮงก็ไม่รู้ครับ  ไอ้กลุ่มแรกมันดันไปแซวผู้หญิงในงานก่อนหน้าที่จะมาเจอมี่จะมาเจอผมกับเพื่อน  งานเข้าครับ  ผู้หญิงที่พวกมันแซวดันเป็นเด็กแถวนั้นครับ  ไม่ต้องพูดถึงครับว่ามีเท่าไรเกิน100 คนครับ
กับมาที่ผมกลับเพื่อนครับ  พอผมรู้ตัวก็สะกิดเพื่อนให้ปีกตัวแยกออกมาจากกลุ่มครับ แต่ก็ไม่ทันแล้วครับท่าน
เพื่อนผมโดดล๊อกคอครับ  ด้วยความซวยของมันครับมันสะบัดหลุดได้มันก็วิ่งครับ  มันทิ้งผมครับแต่ก็มันพ้นไม้หน้า4ที่หวดตามหลังมันครับ  ท่านเคยเห็นหมาที่วิ่งแล้วสดุดขาตัวเองไหมครับ  มันโดดเข้าที่หัวครับเสียงเหมือน
มะพร้วล่วงจากต้น  แต่ด้วยความที่มันเป็นคนที่แข็งแรงมันรีบรุกขึ้นแล้ววิ่งต่อแบบหลมรุกคุกคานครับ กับมาที่ผมครับไอ้คนที่ตีเพื่อนผมครับมันหั่นกลับมาที่ผมครับมันชี้หน้าผมแล้วถามว่ามึงด้วยใช้ไหม ผมหยุดยืนเพื่อให้มันเดินเข้ามาหา แต่พอสิ้นเสียงคำถามครับไม้ที่อยู่ในมือมันก็ถึงตัวผม ซึ้งผมระวังอยู่แล้วครับยกมือขึ้นเอากุ้มที่หัวไว้ครับ
มันเห็นผมยกมือขึ้นบัง มันก็เลยตีเข้าที่สีข้างครับ  คุณเชื่อไหมครับว่าผมไม่เป็นอะไรเลยแม้แต่รอยแมวขวน
แล้วยิ่งไปกว่านั้นมันเห็นผมไม่เป็นอะไร มันก็ไม่กล้าที่จะสำ บวกกับผู้หญิงที่ถูกแซว ตะโกนมาว่าไม่ใช้คนนี้มันก็เลยถอยนี้จากผมไป  ผมกลับมาบ้านที่บางปูเก่าได2วันพี่ผมที่โดดตีที่หัวก็มาหาผมที่บ้าน  มันมาถึงก็ซื้อเหล้ามา
1ขวด  มานั้งกินกับผมและน้าของผมที่พาผมไปสักครับ  มันถามถึงเรื่องวันนั้นครับว่าทำไมผมถึงไม่เป็นอะไรเลย
ผมก็เลยถามมันกับไปว่ามึงเห็นได้ยังไงในเมื่อหนี้ไปแล้วมันบอกผมว่ามันวิ่งไปได้แป็บเดียวก็หยุดแล้วหันกับมาดูผมที่ยืนประจันหน้าอยู่กับกลุ่มแล้วโดดตีที่ลำตัว  สุดแรงขนาดนั้นไม่เป็นไรเลยแม้นแต่จะเส มันก็เห็นอยู่ว่าผมไม่ได้ใสพระที่คอซักองค์ แล้วมีอะไรคุมตัวได้ว๊ะ เท่านั้นเองน้าผมที่นั้งฟังอยู่ก็เลยบอกกับมันไปว่า ไอ้ยะมันมีพ่อแก่
ที่มันไปสักมาคุมครอง  ตอนนั้นผมจำได้ว่าร่างทรงของพ่อแก่สักหนุมานตัวที่9ครับและก็ยันต์ต่างมากมายครับ
พุทธคุณของยันต์หนุมานไม่ต้องบรรยายนะครับว่าขนาดไหน  แต่ตอนนี้ผมสักหมึกแล้วครับเพราะตอนนี้อายุ31เข้า32 ปี การงานก็เริ่มอยู่ตัวครับเป็นยันต์เก้ายอด.งบน้ำอ้อย.และก็เป็นหนุมาน แปดกรหน้าสิงห์เต็มสูบพร้อมรบครับ และเป็นตัวสุดท้ายครับ  เพราะว่าพอผมสักเสร็จได้3วัน ร่างทรงก็ทำพิธียกครูเสริม หลังจากนั้นท่านก็ล้มป่วยด้วยโรคมะเร็งลำไส้ครับ รองชมรอยสักนี้ดูนะครับว่าพอใช้ได้ไหม  ไว้ผมจะเล่าให้ฟังอีกครับ

ขอบคุณครับที่มาบอกเล่าประสบการณ์
รอชมภาพหนุมานที่อยู่กลางแผ่นหลังอยู่นะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 06:51:24 »
สวยครับท่าน :005: :005:

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 10:59:37 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 12:00:49 »
งดงามยิ่งนัก  :053: