ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่วัดบางพระกับหลวงพี่ต้อย ๒๙-๑๐-๕๓  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่ต้อยหลวงพี่ติ่งชมรูปปั้นฤาษี

หลวงพี่ต้อยเดินออกกำลังตอนเย็น

แอบถ่ายหลวงพี่ต้อยเดินออกกำลังตามที่หมอสั่ง

พอดีวันนี้เพื่อนไปเยี่ยมหลวงพี่ต้อยมาค่ะ เลยฝากข่าวคราวหลวงพี่มาบอกว่า
"ตอนนี้อาการหลวงพี่ต้อยดีขึ้นมาก ยิ้มแย้มแจ่มใส สีหน้าสดชื่น
เดินออกกำลังกายเองได้ทุกเช้าเย็น"

โต้ง : ถ่ายภาพ
ปุ๋ย  : บรรยาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2553, 07:39:09 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง ครับ
ขอบคุณสำหรับภาพครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ หลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่งคะ
ขอให้หลวงลุงทั้งสอง สุขภาพแข็งแรงนะคะ  :054:

ขอบคุณภาพถ่ายจาก ท่านโต้ง
และคำบรรยายจาก คุณปุ๋ย คะ
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่งครับ  :054: :054: :054:

ขอบคุณสำหรับภาพถ่าย (ภาพจะมัวไปหน่อยนะครับ)
ขอบคุณสำหรับคำบรรยาย

สวัสดี

ออฟไลน์ minnakurb

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อยครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทั้งสอง ขอบคุณน้องที่นำข่าวมาบอกด้วยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการพระอาจารย์ทั้งสองท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2553, 09:42:51 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
กราบนมัสการหลวงพ่อต้อย หลวงพี่ติ่งครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่ง ขอให้หลวงลุงต้อยสุขภาพแข็งแรงนะครับ  ด้วยความเคารพ  :054:

ขอบคุณพี่ปุ๋ยมากครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้หลวงพี่สุขภาพแข็งแรงๆ นะครับ

ช่วงนี้อากาศก็เย็นอย่างรวดเร็ว ยังไงคนอื่นๆ ก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ติ่งกับหลวงพี่ต้อยครับและขอขอบคุณน้องปุ๋ยมากครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ต้อยครับ คิดถึงหลวงพี่มากครับ ถ้าหยุดงานเดี๋ยวไปกราบหลวงพี่ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงโดยเร็วครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ลพ ต้อย แข็งแรงขึ้นมาค่ะ... ขอบคุณน้องสาวแสนสวยจ๊ะ!! ภาพเก๋เชียว!

cho presley       

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงน้าต้อยหลวงน้าติ่งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอให้หลวงน้าต้อยมีสุขภาพดีขึ้นดีขึ้นและฟื้นตัวในเร็ววันครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ต้อย+หลวงพี่ติ่งด้วยนะครับ  :057:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพ่อทั้งสองท่านคะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ
ขอบคุณจ๊ะ
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์

ทั้งสองรูปด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณสําหรับรูปภาพนะครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากครับที่นำข่าวสารมาบอก