ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าสมาชิกชาวบางพระ อยู่จังหวัดใดกันบ้างครับ  (อ่าน 9854 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
   อยากทราบครับว่าสมาชิกชาวบางพระ ผู้เลื่อมใสศรัทธาในวัตรปฏิบัติของพระเดชพระคุณ "พระอุดมประชานาถ"  หรือ  พระคุณท่าน หลวงพ่อเปิ่น  วัดบางพระ  ใช้ชีวิตอยู่ในจังหวัดใดของประเทศไทยกันบ้างครับ 

ตัวผมเองเป็นคน  จ.ปัตตานี  ครับ  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมกรุงเทพครับผม

ปล. ปัตตานีได้ข่าวฝนตกหนัก เอาใจช่วยให้พ้นวิกฤตน้ำท่วมนะครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
สุรินทร์ค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• จตุตถะ
ขอบคุณท่าน   SIC   มากครับที่เป็นห่วงพี่น้องทางนี้

ปัตตานีไม่ค่อยมีวิกฤตทางธรรมชาติรุนแรงเท่าไหรครับผม เพราะรูปร่างของจังหวัดมีแหลมบังลมได้ดีพอสมควร  นักเดินเรือได้ใช้เป็นที่แวะพัก หลบมรสุมซ่อมแซมเรือ  และเป็นที่ค้าขายแลกเปลี่ยนสินค้าของพ่อค้าชาติต่าง ๆ  มาตั้งแต่สมัยลังกาสุระ ตั้งแต่พุทธศตวรรษที่ 7 จนถึงพุทธศตวรรษที่ 21-23  พ่อค้าชาวตะวันตกได้เข้ามาค้าขายตั้งสถานีการค้า  ทำให้อ่าวปัตตานีมีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง  อ่าวปัตตานีมีแหลมเป็นแนวแผ่นดินแคบ ๆ ยื่นออกไปในทะเลประมาณ 19 กิโลเมตร ช่วยบังคลื่นลมทำให้เรือเข้ามาจอดพักได้อย่างปลอดภัยทุกฤดูกาล  ชาวอังกฤษที่เดินเรือมาที่ปัตตานี เมื่อปี พ.ศ. 2261  ได้บันทึกไว้ว่า  ปัตตานีมีท่าเรือที่ใหญ่ที่สุดสำหรับการค้าในย่านทะเลแถบนี้
  ส่วนทางหาดใหญ่ น่าเป็นห่วงมากครับเนื่องจากลักษณะภูมิประเทศเป็นแอ่งกระทะ และเป็นที่ลุ่มที่สามารถรับน้ำได้จากทุกทิศทาง  อีกทั้งการวางผังเมืองยัง ....   อีกทั้งหาดใหญ่ยังเป็นเศรษฐกิจของภาคใต้ตอนล่างน้ำท่วมแต่ละครั้งเสียหายเป็นหมื่นล้าน ตอนนี้เป็นห่วงเพื่อน ๆ ที่ มอ. มากครับ

ตอนนี้ก็ได้แต่ เอาใจช่วยและหาทางช่วยเหลือพี่น้องชาวไทยครับ  ปีนี้ ภัยธรรมชาติ   รุนแรงมากจริง ๆ  

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์ มหินทรายุธยา มหาดิลกภพ นพรัตนราชธานีบูรีรมย์ อุดมราชนิเวศน์มหาสถาน อมรพิมานอวตารสถิต สักกะทัตติยวิษณุกรรมประสิทธิ์ :090:

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
บ้านเกิด อ. หาดใหญ่ จ. สงขลา
แต่ตอนนี้ทำงาน กรุงเทพฯ ครับ
โทรศัพท์ไปเช็คที่บ้านตลอดครับ
น้ำลดแล้วครับ แต่โคลนโผล่
ก็คงต้องเหนื่อยล้างบ้านกันต่อไป
สำหรับเสบียงอาหารและข่าวสาร
เค้าก็แลกเปลี่ยนกันในหมู่บ้านครับ
ไม่อดและไม่อยากได้ของแจกครับ
รีบๆ ทำให้น้ำลดดีกว่า

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ย้ายไปอยู่เชียงใหม่สองปีแล้ว แต่ปีนี้แม่ไม่สบายผมเลยกลับมาอยู่กรุงเทพเสียมากครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุพรรณบุรี
   เมืองยุทธถี
      วรรณคดีขึ้นชื่อ
             เลื่องลือพระเครื่อง
               รุ่งเรืองเกษตรกรรม
                     สูงล้ำประวัติศาสตร์
                           แหล่งปราญช์ศิลปิน
                                 ภาษาถิ่นชวนฟัง
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ราชบุรีครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 21;บ้านอยู่สำโรง ซ.วัดด่าน แต่มาทำงานที่คลอง4 ลำลูกกาครับ
    17; ขอส่งแรงใจช่วยพี่น้องชาวไทยที่โดนน้ำท่วมอยู่ตอนนี้..รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ[
/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 09:50:58 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
อยู่กรุงเทพมารายงานตัวครับผม

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
เหนือสุดยอดในสยาม อร่ามดอยตุง ผดุงวัฒนธรรม รสล้ำข้าวสาร หอมหวานลิ้นจี่ สตรีโสภา ชาเลิสรส สับปะรดนางแล แหล่งแพร่ปลาบึก

update
เหนือสุดในสยาม
                  ชายแดนสามแผ่นดิน
                                         ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา
                                                                 ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง
รายงานตัวครับผม

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
อยู่ปัตตานี มีประสบการณ์บางไหม

เด็กเพชรบุรี

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
ลูกครึ่งระหว่างเมืองคนสวยกับเมืองโอ่ง ราชบุรีครับ

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  ผมชื่อแอ๊ด เกิด กทม โตที่ลำปาง มาทำงานที่ชลบุรี ศรีราชาคับ
เจอกันที่วัดทักทายได้คับ
ยินดีที่ได้รู้จักศิษย์วัดบางพระทุกท่านคับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อดีตปากช่อง โคราช ปัจจุบันตั้งหลักปักฐานบางใหญ่ นนทบุรี

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ปากช่อง  นครราชสีมา  ปัจจุบันอยู่ต.บางใหญ่  อ.บางใหญ่  จ.นนทบุรี 

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
พระตำหนักสง่างาม ลือนามสวนสมเด็จ เกาะเกร็ดแหล่งดินเผา วัดเก่านามระบือ เลื่องลือทุเรียนนนท์ งามน่ายลศูนย์ราชการ
ผมอยู่ อ.บางกรวย จ.นนทบุรีครับ 

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
อยู่พระประแดงจร้า ถิ่นมอญแต่ไม่ใช่คนมอญน่ะค่ะ

ออฟไลน์ untramantwo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เชียงรายคับผม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ผมเกิดที่อุดรธานี เรียนที่ขอนแก่น แต่งภรรยา(เมีย)ที่วังสะพุงจังหวัดเลย ปัจจุบันลูกชายสองคน  ทำงานที่บ่อวิน ชลบุรีได้ 6 ปีแล้วครับ  :002:

ออฟไลน์ ohyeahzz

• จตุตถะ
บ้านอยู่ กทม แต่มาทำงานภูเก็ตครับ ใครอยู่ภูเก็ตทักทายได้ เผื่อไปวัดพร้อมกัน  :003:

ออฟไลน์ narupong

• ตติยะ
ผมอยู่  เบตง  ยะลา  ครับๆ

ใกลๆปัตตานี

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
บ้านอยู่   
   คนสวยโพธาราม คนงามบ้านโป่ง เมืองโอ่งมังกร วัขนอนหนังใหญ่ ตื่นใจถำ่งาน ตลาดนำ้ดำเนิน เพลินค้างคาวร้อยล้าน ย่านยี่สกปลาดี
ทำงาน
   ส้มโอหวาน ข้าวสารขาว ลูกสาวงาม ข้าวหลามหวานมัน สนามจันทร์งามล้น พุทธมณฑลคู่ธานี พระปฐมเจดีย์เสียดฟ้า
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
แก้ไข

บ้านอยู่   
   คนสวยโพธาราม คนงามบ้านโป่ง เมืองโอ่งมังกร วัดขนอนหนังใหญ่ ตื่นใจถำ่งาน ตลาดนำ้้ดำเนิน เพลินค้างคาวร้อยล้าน ย่านยี่สกปลาดี
ทำงาน
   ส้มโอหวาน ข้าวสารขาว ลูกสาวงาม ข้าวหลามหวานมัน สนามจันทร์งามล้น พุทธมณฑลคู่ธานี พระปฐมเจดีย์เสียดฟ้า

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
กำแพงเพชรครับ
แต่ปัจุบันใช้ชีวิตอยู่ที่กรุงเทพมหานครครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
บ้านเกิด แคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ สะพานข้ามแม่น้ำแคว แหล่งแร่น้ำตก (เห็นเปิ้นเอาคำขวัญขึ้นก็เลยเอาขึ้นโตย)
ตอนนี้ ทำงานอยู่ เชียงใหม่

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
บ้านเกิดผมอยู่เพชรบุรีมาโตที่กรุงเทพทำงานที่กรุงเทพครับ :002: บ้านพ่อผมอยู่บางสีเมือง จ.นนทบุรีครับ :090:
รักและศรัทธา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ไปร่อนเร่ ปทุมธานี - ระยอง - สมุทรสาคร อยู่หลายปี

ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านเกิด นครศรีธรรมราช ครับ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
เด็ก เบตง มารายงานตัวครับ คนเมื่องในหมอก :077: :089:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
บ้านอยู่ ชัยนาท ครับ

แต่รอนแรมมาทำงาน อยู่เชิงสะพานนวลฉวี ริมเจ้าพระยา หน้าวัดช่องลม ครับพี่น้อง :005: :005: :005:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมเกิดที่นครสวรรค์แต่มาเรียนที่ก.ท.ม.ครับ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
         แม่น้ำบางปะกงแหล่งชีวิต     พระศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อโสธร
พระยาศรีสุนทรปราชญ์ภาษาไทย     อ่างฤาไนป่าสมบูรณ์

ผมอยู่ จังหวัด ฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว) ครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมร้อยเอ็ดครับ แต่มาเรียนที่รังสิตครับ

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่ศุขลือชา เขื่อนเจ้าพระยาลือชื่อ นามระบือสวนนก ส้มโอดกขาวแตงกวา
ชัยนาทครับผม แต่ตอนนี้ทำงานอยู่บางแค เจอกันที่วัดทักทายได้เลยครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ sakron

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กำแพงเพชร
กรุพระเครื่อง  เมืองคนแก่ง  ศิลิแรงใหญ่  กล้วยไข่หวาน  น้ำมันลานกระบือ คำขวัญกำแพงครับ
บ้านผม

• จตุตถะ
 ผู้เลื่อมใสศรัทธาในองค์พระเดชพระคุณ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  มีทั่วประเทศเลยน่ะครับ  ตั้งแต่เชียงราย - เบตง   เหนือสุด กับ ใต้สุดสยามเลยน่ะครับ    :003: :003: :003:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ลุงต้อครับ..เป็นคนวัดอรุณ บางกอกใหญ่   กรุงเทพ
ได้เมียอยู่มหาสารคาม ถ้าได้อีกคนจังหวัดไหนจะแจ้งให้ทราบนะจ๊ะ
 20; 21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2553, 11:29:47 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ อ๊อด บางลี่

• จตุตถะ
  • บุญคุณไม่ต้องทดแทนขอแค่อย่าเนรคุณ
    • อีเมล
สวัสดีครับสมาชิกบางพระทุกท่าน... :054: :114:
            ผมอยู่อำเภอ...ชื่อมีคนน้อย อร่อยปลาหมำ เลิศล้ำพระสงฆ์ หลวงพ่อโหน่งพระเครื่อง
รุ่งเรืองนาไร่ พระใหญ่โลกรู้ เสภาชั้นครู อู่น้ำอู่ปลา ราชนีนักร้อง "สองพี่น้องบ้านเรา"
      ผมเป็นคนสุพรรณ (ไม่ใช้เป็นคนเฉพาะที่สุพรรณนะครับเป็นคนทุกที่) สองพี่น้อง วัดทองประดิษฐ์
                                                                      รักชาวบางพระทุกท่าน
                                                                          อ๊อด บางลี่.... :053: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2553, 11:33:49 โดย อ๊อด บางลี่ »

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
ยะลา ใต้สุดสยาม เมืองงามชายแดน ครับ

• จตุตถะ
ยะลา ใต้สุดสยาม เมืองงามชายแดน ครับ

อ่ะใกล้ ๆ กันเลยครับ 

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
พุทธมลฑลอีสาน ถิ่นฐานอารยธรรม
ผ้าไหมล้ำเลอค่า ตักศิลานคร

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
อยู่นครศรีธรรมราชครับ เด็กใต้ ขอรับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ rewat

• จตุตถะ
    • อีเมล
พาน เชียงรายครับ :002:

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
 :002:อยู่ดอนเมืองครับ แต่ตะลอนๆไปบ้านโป่ง-ท่ามะกาและทำงานอยู่ระยองครับผม :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อยู่นนทบุรี บางใหญ่ อัมพวัน ริมคลองบางใหญ่ครับ ตอนนี้มาอยู่กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ธรรมชาติน่ายล ภูมิพลเขื่อนใหญ่ พระเจ้าตากเกรียงไกร เมืองไม้และป่างาม คือเมืองตาก เป็นบ้านเกิด
ดอยสุเทพเป็นศรี ประเพณีเป็นสง่า บุปผชาติล้วนงามตา นามล้ำค่า นครพิงค์ คือเชียงใหม่ กำลังเรียนอยู่ครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
อยู่สงขลาครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กระทู้สำนึกรักบ้านเกิด
พระพุทธบาทลือนาม แหล่งน้ำอุดม นมเนื้อมากมาย หลากหลายโรงงาน ถิ่นข้าวสารพันธุ์ดี มีมะม่วงรสเลิศ งามบรรเจิดธรรมชาติ

เกิดสระบุรีแต่มารับจ้างอยู่บางกอกครับ :005:

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คนโคราชคับพี่น้องคับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ผมคนร้อยเอ็ดครับผม   
 เป็นยังไงกันบ้างที่ปัตตานี มีเหตุการณ์รุนแรงอะไรบ้างไหม
 พี่ชายผมก็ออกสนามที่นั่น (ร.16พัน3)เดี๋ยวว่างๆจะเอาประสบการณ์
 และเหตุการณ์ความไม่สงบที่นั่นมาเล่าให้ฟัง
 พร้อมทั้งวัตถุมงคลที่ทหารที่นั่นนับถือกันมาก
 และช่วยให้ทหารรอดตายกันมานับต่อนับแล้ว
    เป็นห่วงคนทางนั้นเช่นกันนะครับ
    ขอให้บารมีของหลวงพ่อคุ้มครอง
    ลูกศิษย์ทุกๆท่านนะครับ

• จตุตถะ
ผมคนร้อยเอ็ดครับผม   
 เป็นยังไงกันบ้างที่ปัตตานี มีเหตุการณ์รุนแรงอะไรบ้างไหม
 พี่ชายผมก็ออกสนามที่นั่น (ร.16พัน3)เดี๋ยวว่างๆจะเอาประสบการณ์
 และเหตุการณ์ความไม่สงบที่นั่นมาเล่าให้ฟัง
 พร้อมทั้งวัตถุมงคลที่ทหารที่นั่นนับถือกันมาก
 และช่วยให้ทหารรอดตายกันมานับต่อนับแล้ว
    เป็นห่วงคนทางนั้นเช่นกันนะครับ
    ขอให้บารมีของหลวงพ่อคุ้มครอง
    ลูกศิษย์ทุกๆท่านนะครับ

นมัสการหลวงพี่ครับ

พระเครื่องดีไม่ดีมาอยู่ปัตตานีเป็นได้รู้ครับว่าของจริงหรือไม่ พระเครื่องยุคเก่า ๆ ที่ครูบาอาจารย์ในสมัยก่อนสร้างไว้  หรือ  แม้แต่กระทั่งพระเครื่องยุคใหม่ที่พระเกจิอาวุโสสร้างขึ้นมา  กลับก่อปาริหาริย์ช่วยเหลือชีวิตใครหลาย ๆ คนได้จริง

1. หลวงปู่ทวด  วัดช้างให้ 
2.พระเครื่องวัดทรายขาว
3.พระเครื่องวัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  เป็น พระเครื่องที่สร้างขึ้นโดย หลวงปู่แดง วัดศรีมหาโพธิ์ มีประสบการณ์สูงทุกพิมพ์
4.พระยายเขียด วัดยางแดง   มี 2 รุ่น คือ รุ่น 1 พ.ศ. 2505  รุ่น 2 พ.ศ. 2536  เมื่อก่อนเป็นพระที่ไม่มีใครสนใจ แต่ได้รับการอธิษฐานจิตจากยอดพระเกจิอาจารย์หลายรูป  มีประสบการณ์ดุดันมากมาย เช่น ปืน M16 ยิงหัวไม่เข้า  กลับ  ประสบการณ์ปาระเบิด และวัดยางแดง  โจรใต้จะเข้าไปเผาวัดหลายรอบแล้วครับ  ด้วยอำนาจทิพย์จากพระยายเขียดบังตา  ทำให้โจรใต้ทำการไม่เคยสำเร็จ  ถึงกับประกาศห้ามยุ่งกับวัดยางแดง เลยทีเดียว
5. พระเครื่องวัดห้วยเงาะ  กับ ตะกรุดนิมิตนิสพร  ของ หลวงปู่เขียว  ประสบการณ์ดุมากมาย
6.พระเครื่องวัดตุยง  หลวงพ่อทวดนวล  ปี 07  หลวงปู่ดำ  ประสบการณ์ดุดัน  เหรียญหลวงปู่ดำ ปี 25  M 16  ยิงไม่เข้ามีรอยเพียงโดนก้านธูปจี้ ไม่ใช่นัดเดียว แต่ หลายสิบนัด  เหรียญ หลวงปู่ดำ ปี 22  มีประสบการณ์ด้านบังตา
7. หลวงแดง วัดไร่  พระหนุ่มแต่เก่ง  ตะกรุดลูกปืนของท่านประสบการณ์ดุดัน โดนระเบิดไม่ตาย โดนยิงไม่เข้า แต่ท่านว่า ของท่านห้ามพูดจาด่าพ่อล่อแม่ หรือ กระทั่งครูบาอาจารย์ และ ผู้มีพระคุณ  ไม่งั้น เสื่อมมมมมมม
8.วัดหลักเมืองยะลา ของ พ่อท่านฉิ้น ประการณ์ดุดัน

ยังมีมากครับ 

ของกระผมเล่าไปแล้ว  รอฟังของหลวงพี่ครับผม   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
อยู่กทม.ตั้งแต่เกิดคร๊าปปปปปปปปปป :058:  :058:  :058:
ขอเป็นกำลังใจช่วยให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่าน
พ้นวิกฤตน้ำท่วมเร็วๆน๊ะครับ สาธุ
  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

อำเภอเมือง กาณจนบุรี

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
บ้านอยู่กรุงเทพ
เรียนจบจากนครปฐม
ตอนนี้ทำงานฉะเชิงเทราค่ะ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
มาทำงานที่ อ.หลังสวนครับ

ออฟไลน์ chay19

• จตุตถะ
อยู่นนทบุรีคับ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
แก้ไข

บ้านอยู่   
   คนสวยโพธาราม คนงามบ้านโป่ง เมืองโอ่งมังกร วัดขนอนหนังใหญ่ ตื่นใจถำ่งาน ตลาดนำ้้ดำเนิน เพลินค้างคาวร้อยล้าน ย่านยี่สกปลาดี
ทำงาน

ตอนนี้คำขวัญนครปฐมต้องต่อท้ายด้วย "สวยงามตาแม่น้ำท่าจีน" (ประกาศเมื่อ ๑๖ สิงหาคมที่ผ่านมา)

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
สุรินทร์ ถิ่นช้างใหญ่ ผ้าไหมงาม ประคำสวย ร่ำรวยปราสาท ผักกาดหวาน ข้าวสารหอม งานพร้อม วัฒนธรรม

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าใหมสวย รวยวัฒนธรรม บุรีรัมย์
ทำงานที่กรุงเทพฯ บ้านพักอยู่ที่ บางโฉลง อ.บางพลี จ.สป. ครับ

ออฟไลน์ SURVEY37

• สัตตมะ
  • **
"ช่วยชุมชนแออัด ขจัดมลพิษ แก้ปัญหารถติด ทุกชีวิตรื่นรมย์ "
อยู่แยกวังหิน ลาดปลาเค้า กทม.ครับ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
สมุทรปราการ มารายงานตัวขอรับ
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตัวกระผม...อยู่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา....พ่อเป็นคนนนทบุรี..แม่เป็นคนหาดใหญ่
ทำให้ครอบครัวมีบ้านที่ บางกรวยนนทบุรีแห่งนึง..และที่หาดใหญ่แห่งนึง..จึงเป็นข้อ
ได้เปรียบให้ผมพอจะรู้จักพระทั้งทางแถบภาคกลางและภาคใต้ครับ
เวลาว่างก็ปิดบ้านที่หาดใหญ่..แล้วไปเที่ยวบ้านที่นนฯ..ก็ถือโอกาสไปเที่ยววัดแถบ
ภาคกลาง อย่างวัดพระขาว วัดตะเคียน วัดบางพระ ...เวลาอยู่หาดใหญ่ก็เที่ยววัดภาคใต้อย่าง
วัดช้างให้ วัดทรายขาว วัดในสายเขาอ้อ เป็นต้น

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
อยู่ กรุงเทพมหานคร 
อยู่แถว  อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ  ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

• จตุตถะ
ตัวกระผม...อยู่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา....พ่อเป็นคนนนทบุรี..แม่เป็นคนหาดใหญ่
ทำให้ครอบครัวมีบ้านที่ บางกรวยนนทบุรีแห่งนึง..และที่หาดใหญ่แห่งนึง..จึงเป็นข้อ
ได้เปรียบให้ผมพอจะรู้จักพระทั้งทางแถบภาคกลางและภาคใต้ครับ
เวลาว่างก็ปิดบ้านที่หาดใหญ่..แล้วไปเที่ยวบ้านที่นนฯ..ก็ถือโอกาสไปเที่ยววัดแถบ
ภาคกลาง อย่างวัดพระขาว วัดตะเคียน วัดบางพระ ...เวลาอยู่หาดใหญ่ก็เที่ยววัดภาคใต้อย่าง
วัดช้างให้ วัดทรายขาว วัดในสายเขาอ้อ เป็นต้น

อ่ะคุณพี่เอ  ผมก็ลูกครึ่ง ภาคกลาง - ภาคใต้ เหมือนกันครับ แม่เป็นคนกรุงเทพ  พ่อเป็นคนปัตตานี  ส่วนพระผมนิยม 3 สาย ครับ 1. พระสายใต้   2.พระสายกรรมฐาน (สายพระอาจารย์มั่น)  3. สายเมตตามหานิยม แถวภาคกลาง คร๊าบบบบบ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สุราษฏร์ธานี เมืองคนดี มาแล้วครับ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยู่ อ.เมืองเชียงราย ครับ
กำลังเรียนอยู่ที่วิทยาลัยเทคนิคเชียงรายครับ
วางๆแวะมาเที่ยวได้น่ะครับ
         จาก ปวช.2/2 ก่อสร้าง

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ผมนครปฐมครับ

ออฟไลน์ aaaaa

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมชื่อ เอ อยู่ จ.กทม. ครับ ยินดีครับ

ออฟไลน์ @@ PRANG @@

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
.. พระนครศรีอยุธยา .. เจ้าค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
แต่ครูบาอาจารย์ที่บ้าน ท่านว่า ฉันโดนตีตราเป็น เสือบางพระไปซะแล้ว  :095:

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ดีคราบ  บ้านเกิดอยู่ ศรีสะเกษ   ย้าย มา  ระยอง ได้ 5ปี
ไปหลับระยอง จันทบุรี  2ปีแล้ว :075:

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุรินทร์ถิ่นช้างใหญ่ครับผม
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ  ครับ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ผมคนขอนแก่นครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ปัจจุบัน ทำงาน กรุงเทพ ครับ
บ้านเกิด พาน เชียงราย ครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
"พระธาตุขามแก่น เสียงแคนดอกคูน ศูนย์รวมผ้าไหม ร่วมใจผูกเสี่ยว เที่ยวขอนแก่นนครใหญ่ ไดโนเสาร์สิรินธรเน่ สุดเท่เหรียญทองมวยโอลิมปิก"

อยู่ขอนแก่น ครับผม  ตอนนี้เรียน ที่ มหาสารคามครับผม ^ ^!
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
สุรินทร์ ครับ

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
ของมั่งจิฮับ   เกิดเมืองกาญจน์  อำเภอท่ามะกา     โต มาเรียน  กรุงเทพ  ทำงานที่กรุงเทพ อยุ่บางกอกน้อยจร้า :079: :079: