ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องนะอกแตกครับ  (อ่าน 5360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
ขอถามเรื่องนะอกแตกครับ
« เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 01:17:10 »
ถ้าสักนะอกแตกนี่ น่าจะเด่นทางเสน่ห์ใช่มั๊ยครับ
แล้วระหว่านะอกแตกกับเพชรธญาธรนี่อันไหนแรงทางเสน่ห์มากกว่ากันครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
"ความศรัทธาเชื่อมั่น เป็นมนต์ขลังอย่างยิ่ง"
ท่านพระครูศีลกิตติคุณ(อั้น คันธาโร)วัดพระญาติการาม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องนะอกแตกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 03:49:17 »
ขออภัย ท่านถามมาแบบนี้คงไม่สามรถหาคำตอบที่ถูกที่สุดให้ได้ ไม่มีเครื่องมือวัด หรือตัวชี้วัดอะไรมาวัดเรื่องนี้ครับคำถามคล้ายๆกันนี้เคยได้ยินมีผู้ถามผ่านหูมาบ้าง คำตอบที่ได้รับฟังจากครูบาอาจารย์ท่านที่รับทราบมาคือยันต์ที่ลงที่ร่างกายก็ส่วนหนึ่ง ตัวผู้รับเอายันต์ติดตัวไปก็ส่วนหนึ่ง ทั้งสองส่วนนี้ต้องเกื้อกูลกันอย่างดีจึงจะแสดงผลออกมาให้เห็นได้ชัดเจนเพราะฉนั้น มันไม่สามารถวัดได้ ว่ายันต์ไหนดีกว่ากันเด่นกว่ากัน ยกตัวอย่างบางคนสักเต็มตัวเป็นยันต์ด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม แต่ก็ยังมีมิตร มีคนรักคนชอบ คนเกื้อกูลอุดหนุน น้อยกว่าคนสักตัวนะเพียงตัวเดียว มิหนำซ้ำคงมุ่งร้ายก็มีอยู่มากมาย
พอสรุปได้ว่า ดีไม่ดีมิใช่ที่บารมีครูบาอาจารย์เพี่ยงอย่างเดียว อยู่ที่ผู้รับเอาไปด้วยครับ

ออฟไลน์ s_phonnuke

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 04:03:38 »
 :016:   ตรงประเด็นโดนใจมากครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 04:09:20 »
 :002: ของแรงจริง ต้อง F1 :005:

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 04:54:48 »
ขอบพระคุณครับที่ให้ความกระจ่างแจ้ง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ม.ค. 2554, 10:25:12 »
S Class ยิ่งแรงได้ใจ.. :074:

cho presley