ผู้เขียน หัวข้อ: 'พระสีสะแลงแงง' หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม...  (อ่าน 22921 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม...หลายคนอยากไปกราบท่าน...เราก็เหมือนกัน...

ภูมิใจนำเสนอทั้ง 2 บอร์ดเลยนะคะ.... เอ้าคลิกเข้าไปดูพร้อมกันเลย...ชาวบางพระก็มาร่วมเม้นท์ที่บางพระนะ
....

http://www.luangpukahlong.com/board.php?b=showb&Category=sumkaji&No=3220

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับผม หลวงปู่ท่าทางแข็งแรงขึ้นมากเลยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผ้ายันต์แบ่งชาวบ้านไปใช้หมดแล้ว เหลือแต่เจ้าตัวน้อยของผม โดนเจิมแป้งไปนิดนึง หลวงปู่แย้ม ท่านเจิมให้   :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โดยส่วนตัวผมยังไม่มีประสบการณ์กับพระสีสะแลงแงงครับ

.. แต่ผู้ที่ประมูลของผมไปตอนงานกฐินวัดด่านเจริญชัย เค้าว่าน้องชายเค้าเห้นผู้ชายนั่งคุ่มาที่เบาะรถข้างๆครับ..

..พระสีสะแลงแงงดีทางคุ้มครองตัวเหมือนหุ่นพยนต์ครับ อย่าไปคิดอะไรมากมายเรื่องเสน่ห์เลย..

..ออกจากวัดผืนละ 100 บาท อย่าพยามไปเช่าหากันให้แพงเกินไปตามที่เค้าแต่งเรื่องกันเลยครับ..

..ประสบการณ์เป็นปัจจัตตัง ครับ รุ้ได้เฉพาะตน..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
สาธุ ขอให้หลวงปู่อยู่กับเรานานๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หุ ชอบมากๆครับ
ผ้ายันต์พี่พระศรี ถือว่าเป็นของดีราคาถูก
ผืนละร้อยเดียวเอง แต่พุทธคุณไม่น้อยเลยครับ
^ ^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม...และร่วมแจมภาพหลายเวอร์ชั่นต่างกัน ขอบุญบารมีของบูรพาจารย์ทุกท่าน จงคุ้มครองทุกท่านปลอดโรคภัย แข็งแรง หล่อ รวย หญิงตรึม  :080:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม...และร่วมแจมภาพหลายเวอร์ชั่นต่างกัน ขอบุญบารมีของบูรพาจารย์ทุกท่าน จงคุ้มครองทุกท่านปลอดโรคภัย แข็งแรง หล่อ รวย หญิงตรึม  :080:

อนุโมทนาสาธุครับ  :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053: ..ผมยังไม่มีเลย ครับ ..ต้องหาใช้มั่งละครับ โคลงการ ไปวัดสามง่ามของผมน่าจะปลายๆปีนะครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
:053: ..ผมยังไม่มีเลย ครับ ..ต้องหาใช้มั่งละครับ โคลงการ ไปวัดสามง่ามของผมน่าจะปลายๆปีนะครับ

ไปก่อนก้อด้ายมั้ง - -"

ขอบคุณคุณนุชและพี่บัฟด้วยนะครับ

ของทุกอย่างที่วัดสามง่ามหลวงปู่ท่านตั้งใจสร้างจึงใช้ดีทุกอย่าง

ขอรับรองเลยคับจากประสบการณ์

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาไปวัดสามง่าม จะไปบูชากุมาร ดันมีคนมาเหมาไปหมดก่อนหน้านิดเดียว

เลยได้พระสีสแลงแงงมาแทนครับ บูชาแล้วหลวงปู่ท่านเป่าให้อีกรอบด้วยครับ :054:

• ปัญจมะ
แต่ผมไม่เข้าใจว่า จะเลี้ยงเหล้าท่านตอนไหน :075:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คับผมตามใบฝอยที่ให้มา

ทาตอนที่เราจะใช้ก้อด้ายครับเช่นจะขออะไร (ไม่มากจนเกินไปนะครับที่ขอ)

แล้วทาเหล้าขาว จึงท่องคาถาที่ให้มา (ปัญจะมาเล ปัญจะมามะ)

ครับผมขอให้ประสบความสำเร็จตามความปราถนาครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ของผม ไม่ค่อยได้พกพี่พระศรีติดตัวเท่าไหร่
แต่ก็ให้เหล้าประจำครับ คือ เช้ากับก่อนนอน
 :095:

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
 :002:อย่าให้มากนะท่านเดี๋ยวเมาทำงานไม่ได้ :002: :002: 2ฉีด กับท่องคาถา3จบ
ปัญจะมาเล ปัญจะ มามะ พระสีสะแลงแงง จิตตังพิรินิโส จิตตังพิรินิเม นังสังวิโตธิมุตตะมัง นะมะพะทะ มะ อะ อุ
ผมจบด้วย "อะสังวิสุโลปุสะพุพะ"  ขอรับพี่น้อง

อ่านท่านที่วอกแวกให้ท่องเดินธาติทั้ง4 นะมะพะทะจนจิตสงบ ก่อนท่องคาถาใดๆลองดูครับพี่น้อง :114: :114: :114:

• ปัญจมะ
เห็นเขาว่าเรียกจิตจนมีอาการ32

ถ้าบูชาไม่ดี สลายป่าวครับ

• เด็กวัด
ไม่ได้ให้เหล้า เค้าก็เงียบหายไปเฉยๆได้ครับ
แนะนำว่าเอากลับไปให้หลวงปู่ท่านเสกเรียกให้ใหม่ครับ :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เวลาฉีด  ฉีดให้ตรงปากนะครับ ฉีดผิดเดี๋ยวพระศรีมึนอีก ^^ :002:

• ปัญจมะ
ผมใช้เทครับ  :095: หาที่ฉีดไม่ได้

เททุกครั้ง ครั้งละนิด เช้าเย็นทุกวัน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ใช้ทาเอาอะครับเหอะๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ...
อย่างไรก็ได้ครับผมไ ม่ว่ากัน ของผมก็เคยเทที่ปากนิดหน่อยครับ  :001: