ผู้เขียน หัวข้อ: เทรนด์แรง ปี 2009  (อ่าน 1353 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เทรนด์แรง ปี 2009
« เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 02:01:01 »
"เทรนด์แรง ปี 2009"
ฮัลโหล!!! หนุ่ม-สาว ผู้คลั่งไคล้การสักยันต์สายบางพระคึกคักกันหน่อย ใครที่กำลังจะเอ้าท์ตกขอบ ควรเทิร์นอราวด์หมุนตัวกลับมาเริ่มต้นอินกับเทรนด์ที่จะทำให้ชาวบางพระ ไม่หลุดกระแส ขึ้นศักราชใหม่ เรามาลองทำตัวให้กิ๊บก๊าบกันอีกซักหน่อยดีกว่า ด้วยการตามติดเทรนด์ใหม่ที่กำลังจะมาแรงในปี 2009 ปีนี้ เอ้ามีเชคดูจะมีอะไรเดิร์นๆ บ้าง

มาเริ่มที่แนวเพลงก่อนเลยดีกว่า ปีนี้ต้องเป็นแนว ?Alternative hip hop? เท่านั้น ถ้าอยากเด่นนำหน้าชาวบ้าน ขอบอกเลยว่าให้ฟังเพลงประมาณ ?Love Lockdown? ของหนุ่ม ?คานเย่ เวสต์? น่าจะดีที่สุด เพราะจังหวะแบบ ?Love Lockdown? นี่แหละ ที่จะแรงครองโลก เหมือนเพลงแนวป๊อปและฮิพฮอพในทุกวันนี้

มาที่เรื่องของแฟชั่น ?ปีวัวมีเขา? เลยดีกว่า ซึ่งต้องบอกเลยว่า เทรนด์ปีนี้เริ่ดมาก เพราะเสื้อผ้าจะเป็นแบบซีทรู มองทะลุทะลวง ยิ่งถ้าเป็นงานกลางคืนด้วยแล้ว รับรองเลยว่า เราจะได้เห็น เหล่าเซเลบริตี้จ่อคิวใส่บนพรมแดงแทบทุกงาน

ถ้าใครเป็นแฟชั่นนิสต้าตัวจริงคงจำได้ว่า ปี 2008 เดรสรัดรูปแบบผ้าพันแผลฮ็อตฮิตสุดๆ ดังนั้น ในปีนี้ดีไซเนอร์หัวใสเขาจึงทำชุดว่ายน้ำแนวผ้าผันแพลออกมาชิมลาง โดยจะเน้นที่ความเซ็กซี่ แต่ดูเป็นสปอร์ตมากกว่าบิกินีของปี 2008 ที่จะเป็นพวกสายเดี่ยวเสียวหลุดซะส่วนใหญ่ ลุคสปอร์ตอย่างนี้

ส่วนกางเกงยีนส์ของปีวัวต้องเป็นยีนส์เซอร์ซกมกๆ ขาดแล้วขาดอีก ส่วนเรื่องเน่าแล้วเน่าอีกอันนี้อยู่ที่คาแรคเตอร์ส่วนตัวที่พึงทำได้ เพื่อเผยความเอ็กซ์ของเรียวขาผู้สวมใส่ ซึ่งงานนี้เหล่าดีไซเนอร์ชื่อดังก็ฟันธงคอนเฟิร์มไว้ว่า ยีนส์ขาดวิ่นแบบนี้ผู้ชายก็ใส่ดี

ว่าเรื่องเสื้อผ้ามาเยอะแล้ว ตอนนี้เรามาดูกันที่สไตล์ฮิตของทรงผมมั่งดีกว่า โดยปีนี้เทรนด์ผมสั้น ทั้งหญิงและชายมาแรงมาก เป็นทรงผมเน้นความรวดเร็ว คล่องตัว ไม่ต้องจัดแต่งทรงกันให้เสียเวลา ก็สามารถไปเฉิดฉายสู่สายตาสาธารณชนได้อย่างมั่นใจ ทรงผมดูมีเลเยอร์ สำหรับผู้ชายเน้นเกรียนเหมือนกับผมของหนุ่ม ?โรเบิร์ต แพททินสัน? ด้านหญิงสาวให้เน้นผมซอยสั้นอย่างเจ๊ ?วิคตอเรีย เบ็คแฮม? ถึงจะเก๋ไก๋เป็นที่สุด แต่ถ้าใครรักจะไว้ผมยาวก็ต้องไดร์และดัดนิดๆ ให้ผมดูมีวอลลุ่มเหมือนกับนักแสดงสาวรุ่นใหญ่ ?ฟาร์ราห์ ฟอว์เซ็ตต์? ถึงเวลาแปลงโฉมกันแล้วใช่ไหมคะ

ถ้าเป็นเรื่องสีสันของปีนี้จะเน้นที่โทนสีม่วงและสีฟ้า โดยเทรนด์แต่งหน้ามาแรงจะเป็นแบบสโมกกี้อายส์ แต่ไม่ดำปิ๊ดปี๋เหมือนหมีแพนด้าในปี 2008 เพราะงวดนี้เมกอัพอาร์ติสต์บอกว่า ตาต้องเป็นแบบสโมกกี้ที่ดูสว่างๆ แนวสีสันพาสเทล ส่วนเครื่องแต่งกายก็แต่งเป็นมะเขือม่วงเดินเที่ยวกันได้เลย รับรองไม่ตกเทรนด์

อิจฉาหนุ่มสักยันต์ชาวบางพระน่าดู มีเรื่องน่ารู้ อินเทรนด์ เอาไว้ชิทแชทกะสาวด้วยนะเนี่ย

ข้อมูลจาก บางกอกทูเดย์
rewirte by cho presley

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เทรนด์แรง ปี 2009
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 02:58:15 »
ขอบคุณcho presleyที่ช่วยให้อินเทรน์

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 03:33:42 »
ดีครับ...
จะได้ไม่ตกเทรนด์ อิอิอิ...{^_^}...
ปล.ถ้าอายุเริ่มขึ้นเลขสามกลางๆผมแล้วไม่แน่ใจว่าจะกล้า
ลองรึเปล่าอ่ะครับ 555 +++

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 04:27:23 »
สงสัย ผมท่าจะตกเทรนนะครับ ..... :075:
ฟังเพลงก็แต่แนวเศร้า กับเพื่อชีวิต
ส่วนทรงผมก็แบบคุณแม่ขอร้องอะครับ 555+ :007:

ท่าจะตามเทรนไม่ทันและครับผม 5555555

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 04:44:26 »
 :016: ชัดเจนครับ  ยังแนวได้อีก ตามเทรนด์กันไป 

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 06:12:21 »
ผมตกเทรนด์เลย

คงจะต้องไปตัดผมออก เห่อๆ  :075:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 09:20:00 »
พอๆกันครับท่านเอ็ม เพื่อชีวิตฮิตไม่เลิก ทรงผมก็ตามใจคุณแม่  :075: ขอบคุณเจ๊โชว์ครับสำหรับแนวเทรนปีนี้  :053: