ผู้เขียน หัวข้อ: ชลาพุชะ...โฟนอิน..จากวัดบางพระ...วันนี้ 7 เมษา  (อ่าน 3934 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ท่านชลาพุชะ...โฟนอิน เข้ามาที่หน่วยปฎิคมออนไลน์บางพระ สักครู่นี้ ความว่า...

ศิษยานุศิษย์ 'จารย์หนวด ที่ประสงค์จะมาสักยันต์ ให้ STOP หยุดก่อน...ฟังทางนี้!

ตั้งแต่วันพุธที่ 8 -22 เมษายน ศกนี้...
ท่านอาจารย์หนวด ฆาราวาสสักยันต์บางพระของพวกเรา... มีภารกิจเดินทางโกอินเตอร์ไปประเทศสิงคโปร์

ใครต้องการสักยันต์กับท่านกรุณามาตั้งแต่วันที่ 23 เมษายน เป็นต้นไป

ท่านชลาพุชะ...จึงโฟนอินมาเพื่อทราบโดยพร้อมเพรียงกัน และขออภัยที่ไม่สามารถส่งเป็นวีดีโอลิ้งค์มาได้...

เนื่องจากอยู่ระหว่างช่วงพักครึ่ง เตรียมยกพานที่ 3 ของวันนี้เจ้าค่ะ

จารย์หนวด..ไปสิงคโปร์อย่าลืมซื้อของฝากติดไม้ติดมือมาฝากลูกศิษย์ม่างนะคะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 12:09:10 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :054: รับทราบครับผ๋ม..........งั้นอาจารย์ต้อยก็ไปสิงคโปร์ด้วยซิ....เนี๊ยะ :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ง่ะ อดซะเลย ว่าจะเข้าไปก่อนสงกรานต์ แง่ม

ก็ขอให้อาจารย์เดินทางไปและกลับโดยสวัสดิภาพครับ สาธุ  :026:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
รับทราบครับ :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อ้าว วันนี้วันอังคารพี่ชลาพุชะ ไปสักนี่นา  ลืมเลยผม 

น้ำใจงามจริงๆ มีข่าวสารใหม่ๆ นึกถึงบอร์ด นึกถึงพี่น้องบางพระก่อนใครๆ อุตส่าห์โฟนอินมาบอก  พี่โชวจัดไปไม่ให้เสีย

รับทราบกันทั่วหน้าครับผม    สาธุๆ

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
อ้าว วันนี้วันอังคารพี่ชลาพุชะ ไปสักนี่นา  ลืมเลยผม 

น้ำใจงามจริงๆ มีข่าวสารใหม่ๆ นึกถึงบอร์ด นึกถึงพี่น้องบางพระก่อนใครๆ อุตส่าห์โฟนอินมาบอก  พี่โชวจัดไปไม่ให้เสีย

รับทราบกันทั่วหน้าครับผม    สาธุๆ

หยั่งที่บอก พี่ชลาพุชะชะช่า...แกยังไม่หนำใจ เหตุเพราะ แกอยากจะวีดีโดลิ้งค์มากฝ่า...ค่ะ
อย่างไรก็ดี ฝากพี่ชลาฯ มาโพสสักเล็กน้อย

เพื่อน พี่น้อง เว็บบอร์ด จะได้กดขอบคุณถนัดๆ หน่อยนะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 05:28:22 โดย cho presley »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
รู้สึกว่าพี่ศักดาจะมันเข็มมากเลยนะค่ะ

ถ้าสิงคโปร์มันอยู่ใกล้ๆ พี่ก็คงตามไปแล้วดิ  :095:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
       ขอบคุณครับท่านโชว์ ขออภัยอย่างมากมายกับการรายงานสดครั้งแรกก็ผิด ท่านอาจารย์หนวดไปมาเลยเชียครับ ไปท่านเดียว หลวงพี่ต้อยไม่ไปครับ กระผมขอน้อมรับผิดครับ แต่เรื่องวันและเวลานี่ไม่พลาดครับ ออกเดินทาง จากบางพระ 06.00 น. ของวันที่ 08/04/52 ตามกำหนดจะกลับ 22/04/52 ครับ
       วันนี้ก็มี พระอาจารย์ อาจารย์ เมตตา กระผมเป็นอย่างมาก กระผมดีใจครับที่ได้เกิดมาเป็น ศิษย์บางพระ และ ลูกเว็บบางพระครับ วันนี้ ได้สักกับหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่ต้อย อาจารย์หนวด ที่จริง กะจะไปสักกับหลวงพี่แป๋วอีก แต่เวลาไม่พอ หลวงพี่ตูนท่านก็ไม่มา หลวงพี่หนึ่ง ก็ไม่อยู่ ตามแผนจะนอนที่วัด แต่ คนที่ผมรักไม่อยากให้ผมนอนค้างอยากให้มาล้างตัว เช็คแอลกอฮอล์ ทานยาครับ เลยจำเป็น เหลือเกินต้องกลับบ้านครับ

ลิงหลวงพี่ญา

จิ้งจกหลวงพี่ต้อย

ล้อมด้านข้างอาจารย์หนวดท่านเมตตาครับ(ใครบอกสีข้างเจ็บ ผมล่ะเจ็บ ที่ก้นที่สุดเลยครับ)หลังผม 07/04/52
   กล้องผมคุณภาพแย่มากๆต้องขออภัย
กระผมกราบขอบคุณครับเว็บที่เมตตานะครับ กระผมจะเอาแผ่นทองคำเปลวไปปิดหลัง เหรียญหลวงพ่อ ตอนเลี่ยมทองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 08:32:45 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดครับพี่ชลาพุชะ หลังเต็มแน่นในเวลาที่รวดเร็วมากครับ...

....วันเดียว 4 พาน...

...ความอดทนสุดยอดจริงๆครับพี่... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดครับพี่ชลาพุชะ หลังเต็มแน่นในเวลาที่รวดเร็วมากครับ...

...ความอดทนสุดยอดจริงๆครับพี่... :016:
กระผมคงรายงานไม่ดี วันนี้ ผมสักกับ พระอาจารย์ อาจารย์ 4 ท่าน แต่ 7พานครับ ขออภัยที่สื่อสารไม่ดีครับที่ทำให้ท่านเข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 08:37:31 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อย่างอึด นับถือสุดๆครับ  :015: ขอบคุณข่าวสารนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

กระผมคงรายงานไม่ดี วันนี้ ผมสักกับ พระอาจารย์ อาจารย์ 4 ท่าน แต่ 7พานครับ ขออภัยที่สื่อสารไม่ดีครับที่ทำให้ท่านเข้าใจผิด

...ยอดมนุษย์อุลต้าแมนเลยครับพี่....

...ผมขอยอมแพ้.... 39;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
7พานเลยเหรอครับ นับถือครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สุดยอดครับท่าน 7พานใน1วันสุดยอดครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เอ่อม ..อึ้งครับ  ทำได้ไง   อ่ะพี่   แรงเกิ๊น  :004: :004:

• สัตตมะ
  • **
11;  25; คงเจ็บได้ใจเลยนะงานนี้ คิดๆ ดูแล้วนะ มันส์ แล้วสะใจดี

02; เดี๋ยวน้องลิงน้อยจะลองดูนะ 17; ว่าความอดทนของตัวเองจะเท่าพี่ศักดารึเปล่า 13;

:017: แหล่ม มากมาย :009:

:016: เก่งนะพี่ศักดา  30; :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 10:43:27 โดย น้องลิงน้อย »

• นวมะ
11;  25; คงเจ็บได้ใจเลยนะงานนี้ คิดๆ ดูแล้วนะ มันส์ แล้วสะใจดี

02; เดี๋ยวน้องลิงน้อยจะลองดูนะ 17; ว่าความอดทนของตัวเองจะเท่าพี่ศักดารึเปล่า 13;

:016: เก่งนะพี่ศักดา  30; :053:

welcome back ริงโก๊ะ อาโนะเนะ...

กลับมาทำงานได้แล้ว.... คิดถึงค่ะ คิดถึง... (โม้)

ปล. เหงยันต์หนีบแย้วอ้า... :009:

• สัตตมะ
  • **

welcome back ริงโก๊ะ อาโนะเนะ...

กลับมาทำงานได้แล้ว.... คิดถึงค่ะ คิดถึง... (โม้)

ปล. เหงยันต์หนีบแย้วอ้า... :009:

:026: คิดถึงทุกคนมากมายค่ะ  :080: ขาดบอร์ดนี้ เหมือนขาดใจ  :090:

:058: เห็นแล้วน่าสนใจอ่ะดิ  :095:

:017: ก็สอดใส่อยู่เหมือนกัน แต่คงไม่ใช่ บิลเกรส เหมือนพี่โชว นะค่ะ :004:

:052: ทุกวันนี้หนุนตะกรุดยันต์หนีบนอนอย่างเดียว  :061: ไม่ได้ท่องบทสวดเลย

:061: หลับก่อนทุกที  :073:

• นวมะ
:026: คิดถึงทุกคนมากมายค่ะ  :080: ขาดบอร์ดนี้ เหมือนขาดใจ  :090:

หม่านไส้ค่ะ... :009:

ได้ของที่ส่งไปให้แล้วยัง...อิอิ
อุบอิบๆๆๆ เอาไว้กันหนุ่มของแรงนะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 10:59:38 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **

หม่านไส้ค่ะ... :009:

ได้ของที่ส่งไปให้แล้วยัง...อิอิ
อุบอิบๆๆๆ เอาไว้กันหนุ่มของแรงนะ...

ยังไม่ได้รับเลยพี่โชว มาเมื่อไหร่ จะใช่ทันที (ร้อนวิชาซะละ) 17;

33; เราเป็นผู้หญิงหน้าตาดีใช่ป่าวพี่โชว 37; 33;

:044: ผู้ชายไหนแรงมา เราก็แรงกลับไป :043: :093:

13; 21;ไม่หวั่นแม้ของจะแรงค่ะ เพราะเราแรงกว่า  30; 15; 08;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เยี่ยมๆจริงๆสุดยอด5555 31; 31;

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
งะอาจารย์หนวดไม่อยู่งะ อยากจะสัก  :070: :070: :070: :070: :070: :070:
ทำไงดี
ทมิฬสังหาร

• อัฏฐมะ

:058: เห็นแล้วน่าสนใจอ่ะดิ  :095:

:017: ก็สอดใส่อยู่เหมือนกัน แต่คงไม่ใช่ บิลเกรส เหมือนพี่โชว นะค่ะ :004:
 :004:
 :052: ทุกวันนี้หนุนตะกรุดยันต์หนีบนอนอย่างเดียว  :061: ไม่ได้ท่องบทสวดเลย

:061: หลับก่อนทุกที  :073:

เล่นยันต์หนีบสายล้านนา เลยนะท่าน แต่ระวังนะท่านหากทำผิดวิธี จากที่เค้าจะมาหลงท่านหัวปักหัวปรำ กลายเป็นท่านไปหลงเค้านะ :007:

• สัตตมะ
  • **
ก็คงจะศีกษาไปเรื่อยๆล่ะค่ะพี่ศักดา
อันไหนที่ว่าแรงก็ชอบมากมาย
เนี่ยกะว่าอยากจะได้อักสักอันนะ
ที่ใช้แล้วเห็นผลเร็ว ๆน่ะ ชอบค่ะ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
นับถือครับ :090: :090:
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :074:สุดยอดครับท่าน 7พานใน1วัน........อึดได้ใจมากครับผม......... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แหม.......พี่ชายผมสุดยอด

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
จะเต็มตัวอยู่และครับ แน่นอน เจงๆๆ