ผู้เขียน หัวข้อ: ลพ. เปิ่นขี่หมู + พระกริ่งจีนตั๊กม้อ ทองคำ  (อ่าน 6248 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ลพ.เปิ่นองค์นี้ขี่หมู.... อาจจะแปลกจากขี่เสือสักเล็กน้อย งั้นถือว่ายังไม่หลุดคอนเซปต์ของแปลกจากพี่โชวโน๊ะ...555

ฉลองครบรอบ ลพ เปิ่น 70 ปี

นับไปนับมาน่าจะ พ.ศ. 2536 นะคะ....ใครทราบอะไรเพิ่ม help me please ค่ะ

ลพ.เปิ่นขี่หมู 2536 เนื้อทองคำ 2 บาท

...สมัยก่อนปะป๊าขยันบริจาคนะคะ เสร็จกี๋ไปเสียแล้วค่ะ...องค์นี้...

ขอเบิ้ลเนื้อทองคำด้วยพระกริ่งจีนตั๊กม้อเนื้อทองคำนะคะ.....

พระกริ่งจีนตั๊กม้อ... ไม่ทราบประวัติจริงๆ...ปะม๊าก็พูดแค่ตั๊กม้อๆ  :009:

ใครทราบก็ help me ค่ะ

ฝากพี่นก 2009 ตามหากริ่งทองคำ ลพ. เปิ่น มาเมตตาพี่โชวให้ด้วยนะคะ ... ลุง amazing ด้วยค่ะ

เห็นกริ่งจีนตั๊กม้อ ก็อยากได้ กริ่งทอง ลพ. เปิ่นด้วยแหน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 12:32:26 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
งามขนัด  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดเลยท่าน เยี่ยมยอดกระเทียมเจียวเหลือหลาย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
งามมากมาย แค่น้ำหนักทองก็2บาทแล้วอ่ะ แต่เรื่องพุทธคุณไม่ต้องพูดถึงครับ เกินคำบรรยาย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
งดงามมาก โชคดีมากๆที่ได้มา
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามงดงามที่สุดเลคยครับเจ๊ :016: :015:

TUM

• บุคคลทั่วไป
โอ้ โฮ่ แซบหู แซบตามาก คุณโชว นำเอาขอดูมาให้กันดูอีกแล้วครับ

นับว่าเป็นบุญตาครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระกริ่งใหญ่ 2 แผ่นดิน ไทย-จีน (ตักม้อ)
ชมรมอนุรักษ์พุทธศิลป์ไทย-จีน แห่งประเทศไทย ร่วมกับ วัดกวงซิ่ว เมืองกวงโจว มณฑลกวางตุ้ง สาธารณรัฐประชาชนจีน  จัดสร้างพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์รุ่นตั๊กม้อ พุทธาภิเษกครั้งแรกวันที่ 4-5 ก.ย.2537 ที่วัดกวงซิ่ว โดยมีพระพุทธิรังษี วัดโสธรฯเป็นองค์ประธานจุดเทียนชัย พุทธาภิเษกครั้งที่2 วันที่ 11 ธ.ค.2537 ที่พระอุโบสถ วัดสุทัศนเทพวราราม

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

สวัสดีครับ เหรียญนั่งหมู เป็นปี 2534 หลวงพ่อเปิ่นอายุครบ 70 ปีครับ ส่วนพระกริ่งตัวกระผมไม่มีพระกริ่งเนื้อทองคำครับ มีแต่เนื้อธรรมดาครับพี่โซว :001: :002: :004:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
งามแท้

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
งดงามครับพี่โชว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระสวยมากครับ หมูแลดูดุดัน ดีจัง   ยิ่งได้ทองช่วยขับด้วยแล้ว  แสบตาแบบสบายตา  จริงๆ

พระกริ่งก็งามครับ  สาธุๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ้ว เล่นทองคำเลยนะครับพี่โชว์ เป็นบุญวาสนาโดยแท้ครับ สุดยอดๆๆ :015: :015: :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
เกินใจจะดทน :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

สวัสดีครับ เหรียญนั่งหมู เป็นปี 2534 หลวงพ่อเปิ่นอายุครบ 70 ปีครับ
ส่วนพระกริ่งตัวกระผมไม่มีพระกริ่งเนื้อทองคำครับ มีแต่เนื้อธรรมดาครับพี่โซว
:001: :002: :004:

:004: ขอบคุณพี่นก 2552 เอ้ย 2009 จากใจจริง..
หนุ่มนิ่ง จริงใจ ไร้พิษภัย... ให้ความรู้เรื่องวัตถุมงคล ลพ เปิ่น ได้ฉับไว ชัดเจน ตรงเป๊ะ!
เก็บมาตั้งแต่เด็กๆ แล้วหวงทุกองค์เสียด้วยสิ!  :009:

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมู 2534
โอเช..จะได้จำไว้ค่ะ... เพราะพ่อกะแม่ก็จำอะไรไม่ค่อยจะได้หรอกค่ะ..

ปล. พี่อุตส่าห์เอา พ.ศ เกิดของลพ.เปิ่น มาคำนวณนะ ยังพลาดไปอีกสองปีหรือนี่... :070:
      ส่วนพระกริ่งทองคำที่ขาดไปนั้น... หามาเติมกันดีกว่า... อยากได้ใจจะขาดดดดดดดด :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 07:34:43 โดย cho presley »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..สุดยอดเลยค่ะพี่โชว..มีเนื้อทองด้วย( หนัก 2บาท :058:)..งามแปลกตาไปอีกแบบค่ะ..หลวงพ่อเปิ่นขี่หมู..

ปกติเห็นแต่หลวงปู่อั๊บขี่หมูนะ..เป็นบุญตาอีกแล้วค่ะ..

แถมด้วยพระกริ่งอีก..สวยค่ะ :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....