ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม จ.สระแก้ว  (อ่าน 38010 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

หลวงพ่อดำ...พระสารินทร์ ธมมปาโล ... เจ้าดำรับมนต์เสน่ห์เขมรโบราณพันปี...
วัดสันติธรรม บ้านไทยสามารถ อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม จ.สระแก้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 03:08:35 »
กราบนมัสการหลวงพ่อดำ ครับ   หนุมานเกี้ยวนางมัจฉาและตะกรุดทำมาหากิน ที่ได้มายังคงแรงได้อีก   :005: :005:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ตอบ: หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม จ.สระแก้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 04:18:57 »

หลวงพ่อดำ...พระสารินทร์ ธมมปาโล ... เจ้าดำรับมนต์เสน่ห์เขมรโบราณพันปี...
วัดสันติธรรม บ้านไทยสามารถ อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว

หลวงพ่อดำ เป็นเกจิรูปหนึ่งที่คุณโชวศรัทธามาก..
มนต์เสน่ห์ตำรับเขมรพันปีของท่าน เสกประจุพลังลงสู่วัตถุมงคล เครื่องราง จากรุ่นสู่รุ่นของหลวงพ่อดำได้สร้างไว้มีมากมาย ทุกรุ่นล้วนแรง ประสบการณ์เพียบ

หวลรำลึกถึงครั้งที่ไปกราบท่านที่วัดสันติธรรมไม่ได้เลยเชียว?

งั้นไปเที่ยววัดสันติธรรมกันนะ...วัดสวยงามตามอารยธรรมเขมร สวยจริงๆ ดูสิ..

ไกลนิดนึง.. แต่ได้สัมผัสถึงบารมีหลวงพ่อดำ.. นับว่าคุ้มค่า?

วันไหว้ครูของหลวงพ่อดำปีนี้ ตรงกับวัดบางพระ.. เลยเลือกที่จะไม่ไปที่นั่น..

บริเวณวัดกว้างขวาง สงบ... สถาปัตยกรรมนี่.. สวยงามตามแบบที่เห็นหละ..

แม้ท่านจาพูดไทยม่ายค่อยชัด...แต่เราก็คุยกันเข้าใจ.. บางครั้งเราหวังพึ่งเด็กหน้าตู้โชว์วัตถุมงคล....

แต่ก็สิ้นหวัง.. หนักกว่าอีก เพราะเขาก็พูดมะรู้เรื่องเหมือนกัน ...เขาท่องได้อย่างเดียว เสน่ห์... (เป็นหลานของท่านค่ะ)

ลงทอง 5 มหาเมตตา....VS สาริกาลิ้นทอง ดีก่า

Lady First ชัวร์ ยังไง้... คุณโชว ผู้หญิงคนเดียว.. ก็ต้องได้ลงก่อน...

ปรากฏว่าไม่ใช่ค่ะ Gentelman Before.. หลวงพ่อดำท่านบอก ผู้หญิงทีหลัง ...อิอิ.. ซึมไปเลย... 555

ผู้หญิง ท่านต้องอาศัยมือของหลานท่านมาคลึงกระหม่อมแทนอ่ะนะ

อะแหม...ได้กราบท่านสมใจนึก... มีวัตถุมงคลของท่านก็หลายองค์อยู่...รำลึกความทรงจำ

ขุนแผนเทพรัญจวน องค์นี้เลยได้มีโอกาสให้ท่านเสกกำกับอีกคำรบหนึ่ง

มวลสารผงมหาภูติลิ้นทองล้วน ผสมน้ำมันพรายลำโพง

ด้านหลังฝังตะกรุดอาถรรพ์คู่ สร้างแค่ 227 องค์ มีพิมพ์เล็ก กะใหญ่ ถ้าใหญ่จะมีกุมารดูดรกด้านหลัง แต่องค์นี้องค์ครูพิมพ์เล็กค่ะ มีเกศาด้วย..

ของปลอมก็ระบาดใช้ได้ค่ะ...ระวังหน่อย แต่ค่าบูชาไม่แพงเท่าไหร่ค่ะ.. หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม ประสบการณ์ลึ่มจริงๆ องค์นี้รักมากค่ะ..

เมื่อกี้ลงทอง 5 มหาเมตตาแล้วนะคะ...ท่านยังมีตะกรุด 5 มหาเมตตาให้บูชาอีก...

ตะกรุด 5 มหาเมตตา จารมือเองทุกดอกค่ะ.. เลยเก็บไว้.. หนักมากๆ เพราะใช้แผ่นมวลสาร 5 ชนิด อะไรนะ จำไม่ได้ ตะกั่ว ทองแดง ฯลฯ..

ฉานน จานเองหมดเลยนะ  ทามตอนกลางคืนทุกคืนเลย... หลวงพ่อดำพูดไทยไม่ค่อยชัด

วัตถุมงคลทุกรุ่น...พุทธคุณเรื่องมหาเสน่ห์ เมตตา มหานิยม โชคลาภ ค้าขาย ฮือฮาประสบการณ์ไม่ธรรมดา

สุขสันต์วันศุกร์...ว่าแล้วก้ได้เวลาโดดงานเสียแล้วค่ะ... โชคดีมีเงินใช้ เงินลึ่ม ทองลึ่ม หญิงลึ่ม ชายหลง งงงวยเจ้าค่ะ... บะบาย

หลวงพ่อดำ เป็นเกจิรูปหนึ่งที่คุณโชวศรัทธามาก..
มนต์เสน่ห์ตำรับเขมรพันปีของท่าน เสกประจุพลังลงสู่วัตถุมงคล เครื่องราง จากรุ่นสู่รุ่นของหลวงพ่อดำได้สร้างไว้มีมากมาย ทุกรุ่นล้วนแรง ประสบการณ์เพียบ

หวลรำลึกถึงครั้งที่ไปกราบท่านที่วัดสันติธรรมไม่ได้เลยเชียว?

งั้นไปเที่ยววัดสันติธรรมกันนะ...วัดสวยงามตามอารยธรรมเขมร สวยจริงๆ ดูสิ..

ไกลนิดนึง.. แต่ได้สัมผัสถึงบารมีหลวงพ่อดำ.. นับว่าคุ้มค่า?

วันไหว้ครูของหลวงพ่อดำปีนี้ ตรงกับวัดบางพระ.. เลยเลือกที่จะไม่ไปที่นั่น..

บริเวณวัดกว้างขวาง สงบ... สถาปัตยกรรมนี่.. สวยงามตามแบบที่เห็นหละ..

แม้ท่านจาพูดไทยม่ายค่อยชัด...แต่เราก็คุยกันเข้าใจ.. บางครั้งเราหวังพึ่งเด็กหน้าตู้โชว์วัตถุมงคล....

แต่ก็สิ้นหวัง.. หนักกว่าอีก เพราะเขาก็พูดมะรู้เรื่องเหมือนกัน ...เขาท่องได้อย่างเดียว เสน่ห์... (เป็นหลานของท่านค่ะ)

ลงทอง 5 มหาเมตตา....VS สาริกาลิ้นทอง ดีก่า

Lady First ชัวร์ ยังไง้... คุณโชว ผู้หญิงคนเดียว.. ก็ต้องได้ลงก่อน...

ปรากฏว่าไม่ใช่ค่ะ Gentelman Before.. หลวงพ่อดำท่านบอก ผู้หญิงทีหลัง ...อิอิ.. ซึมไปเลย... 555

ผู้หญิง ท่านต้องอาศัยมือของหลานท่านมาคลึงกระหม่อมแทนอ่ะนะ

อะแหม...ได้กราบท่านสมใจนึก... มีวัตถุมงคลของท่านก็หลายองค์อยู่...รำลึกความทรงจำ

ขุนแผนเทพรัญจวน องค์นี้เลยได้มีโอกาสให้ท่านเสกกำกับอีกคำรบหนึ่ง

มวลสารผงมหาภูติลิ้นทองล้วน ผสมน้ำมันพรายลำโพง

ด้านหลังฝังตะกรุดอาถรรพ์คู่ สร้างแค่ 227 องค์ มีพิมพ์เล็ก กะใหญ่ ถ้าใหญ่จะมีกุมารดูดรกด้านหลัง แต่องค์นี้องค์ครูพิมพ์เล็กค่ะ มีเกศาด้วย..

ของปลอมก็ระบาดใช้ได้ค่ะ...ระวังหน่อย แต่ค่าบูชาไม่แพงเท่าไหร่ค่ะ.. หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม ประสบการณ์ลึ่มจริงๆ องค์นี้รักมากค่ะ..

เมื่อกี้ลงทอง 5 มหาเมตตาแล้วนะคะ...ท่านยังมีตะกรุด 5 มหาเมตตาให้บูชาอีก...

ตะกรุด 5 มหาเมตตา จารมือเองทุกดอกค่ะ.. เลยเก็บไว้.. หนักมากๆ เพราะใช้แผ่นมวลสาร 5 ชนิด อะไรนะ จำไม่ได้ ตะกั่ว ทองแดง ฯลฯ..

ฉานน จานเองหมดเลยนะ  ทามตอนกลางคืนทุกคืนเลย... หลวงพ่อดำพูดไทยไม่ค่อยชัด

วัตถุมงคลทุกรุ่น...พุทธคุณเรื่องมหาเสน่ห์ เมตตา มหานิยม โชคลาภ ค้าขาย ฮือฮาประสบการณ์ไม่ธรรมดา

สุขสันต์วันศุกร์...ว่าแล้วก้ได้เวลาโดดงานเสียแล้วค่ะ... โชคดีมีเงินใช้ เงินลึ่ม ทองลึ่ม หญิงลึ่ม ชายหลง งงงวยเจ้าค่ะ... บะบาย

• นวมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 04:27:37 »

ขออภัยขัดข้องทางเทคนิคนานเลย.. เก็บตกอีกภาพนะคะ... แก้ไม่ได้แล้วค่ะ เน็ตมีปัญหา

นี่เป็นด้านหลังของขุนแผนเทพรัญจวน องค์ครูนะคะ... บะบุยยยย..

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 05:13:02 »
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 05:20:32 »

กราบนมัสการหลวงพ่อดำครับ

ว่างๆพาผมไปกราบท่านบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 05:21:58 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 05:30:42 »
สวยงาม คัฟ ฟ

ท่าน

ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

:089:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 06:15:06 »
นมัสการหลวงพ่อดำ ขอบคุณพี่โชว์ครับ :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 10:05:25 »
ขอบคุณข้อมูลพร้อมภาพมากนะครับ เหมือนได้ไปสัมผัสเองเลย น่าสนใจมากครับ  :015:

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 10:43:16 »
น่าเลื่อมใสมากครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 12:40:02 »
หุหุ ..ลงรูปเพียบเลยคุณพี่ ..  ได้บรรยากาศมากเลยครับ  ไปปางสีดา คงต้องเลยไปนมัสการอีกแล้ว

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 12:52:00 »
กราบนมัสการหลวงพ่อดำค่ะ...

บรรยากาศวัดที่ประกอบด้วยสถาปัตยกรรมขอมงดงามยิ่งนักค่ะ...

หวังว่าเร็วๆนี้คงไม่โอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อนะคะ...

ปล..พี่โชวพานู๋ไปหน่อยน๊า......

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 02:59:39 »
พี่สาวตั้งกระทู้มาแต่ละที น้องต้องออกบ้านทุกทีสิ แต่ งานนี้อยู่ห่างน่าดูแต่ คงไปได้ คงไม่น่าเกินปี นี้ ช่วงนี้ออกบ้านบ่อย แม่+เมียเริ่ม ว่าแล้ว 666

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 03:10:02 »
อยากไปจังเลยครับพี่โชว์แฮะๆๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 06:42:15 »
นมัสการหลวงพ่อดำครับ
ไปทริปนี้ได้ทั้งบุญและได้ทั้งของดีเลยนะครับ
เอามาฝากบ้างป่าวครับท่านพี่
ผมเอาแต่เมตตานะครับถ้าจะมาฝากครับ อิอิอิ

• นวมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:16:41 »

กราบนมัสการหลวงพ่อดำครับ

ว่างๆพาผมไปกราบท่านบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

จาดดดดดดดไป...  มีน้องน้อยคนนึงอยากไปช้อปตลาดโรงเกลือหละ...   :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2552, 08:16:56 โดย cho presley »

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 09:21:40 »
กราบนมัสการหลวงพ่อดำครับ   ขอบคุณพี่โชว์ที่ีนำภาพสวยๆมาฝากครับ

อยากไปล้วยจัง...ตลาดโรงเกลือ :057:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น