ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ เนื้อแร่เขาพรหมชะแง้ หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกงครับ  (อ่าน 4073 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออณุญาติครับ

ขอชมว่าสวยมาก เก็บให้ดีเชียวครับ มีพระเกจิหลายรูปไปพลีแล้วไม่ได้ หลวงพ่ออุ้นท่านได้มาแค่รูปเดียวถือเป็นธาตุกายสิทธิ์ในตัว
ประจุพลังปลุกเสกจากหลวงพ่ออุ้นอีกด้วยถือว่าเปี่ยมพุทธคุณ เก็บรักษาให้ดีครับ รุ่นพี่ที่ กทม.บอกว่า ราคา กทม.ขยับขึ้นเป็นเท่าตัว
:002:

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากครับ :054:

ถ้าเป็นเนื้อแบบนี้ ไม่มีปลอมใช่มั้ยครับ

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขอบคุณมากครับ :054:

ถ้าเป็นเนื้อแบบนี้ ไม่มีปลอมใช่มั้ยครับ

ส่วนตัวผมเองยังไม่เจอนะครับ อาจเป็นเพราะ เนื้อหานี้ ปลอมยากครับ แต่ก็ไม่ประมาท :002: :002:

• ปัญจมะ
แต่องค์นี้ 100% ใช่มั้ยครับพี่  :075:

• ปัญจมะ
พี่เริ่มเก็บกันมั่งยังครับ หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง

• สัตตมะ
  • **
แต่องค์นี้ 100% ใช่มั้ยครับพี่  :075: พี่เริ่มเก็บกันมั่งยังครับ หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง

องค์นี้ ให้ได้แค่ 99 เปอร์เซ็น ดูจากที่ผมมีไว้บูชาเช่นกัน      1 เปอร์เซ็นหักไว้ เพราะไม่เห็นองค์จริง  แต่ดูดี 99 เปอร์เซ็นครับ
และ ที่เพชรบุรีเริ่มเก็บกันมาหลายปีแล้ว โดยเฉพาะเหรียญรุ่น1 ปี 2540 และ สมเด็จคะแนนเหม็น เพราะคนเจอประสบการณ์ บ่อย
ส่วน พระรุ่นอื่นของท่าน ก็มีเจอประสบการณ์เหมือนกัน แถมเป็นของดีราคายังเบาอยู่ จึงเริ่มตามเก็บกัน จนราคาเริ่มจะไม่เบาแล้วนะครับ
ขอบอกเลยว่า เก็บให้ดี ไม่เดือดร้อน ก็อย่าปล่อยให้หลุดมือ เพราะจะหาองค์ที่สอง ยากครับ สาธุ

• ปัญจมะ
ไม่ปล่อยหลุดมืออยู่แล้วครับ

พ่อเพื่อนผม เดินหาไม่รู้กี่แผงไม่เจอ ผมไปเจอเลยชวนๆกันมาดู ปรากฏว่าใช่

ดีใจมากอ่ะครับ เพราะคืนก่อนที่จะได้มา ลองอ่านประวัติท่านแล้วก็อยากได้ แต่ก็คิดอยู่จะไปหาจากไหน

พออีกวันก็ได้เลย แถมไม่แพงอีกด้วย แปลกใจมาก :002: :002: :002: