ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยติชมพระปิดตาองค์นี้หน่อยครับ  (อ่าน 1111 ครั้ง)

ออฟไลน์ saknarin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แบบนี้เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยติชมพระปิดตาองค์นี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 01:11:39 »
เเจ่มเลยคับ :052: :052: :052: :052:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยติชมพระปิดตาองค์นี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 01:50:31 »
แล่มจัง...อิจช้า..อจฉา..ฮิๆๆ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 05:12:45 »
แล่มจัง...อิจช้า..อจฉา..ฮิๆๆ

อย่างท่านพี่คงหาได้ล่ะคับเพราะอยู่ในแวดวงพระเครื่องอยู่แล้วนะคับ  :004:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ saknarin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.พ. 2555, 08:20:17 »
ผมไม่ได้อยูู่ในวงการพระนะครับแต่เป็นคนที่อยากจะสร้างวัตถุมงคลให้แก่วัดที่ผมบวชมาละครับผมต้องการทดแทนบุญคุณพระท่านที่มีจิตเมตตาบวชให้แต่ผมสร้างพระยังไม่แห้งไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอยากถ้าผู้รู้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
มวลสารมีดังนี้ครับ
1 มวลสาร 108 ว่าน
2 เศษผงขุนแผนของหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่
3 ผงธูปอธิฐานของหลวงพ่อ
4 ผงขี้เหล็กไหลได้มาจากเขาบุรีรัมย์
5 สีผึ้งรวมอาจาร์เกจิ
6 ผงปรอท
7 ปูนขาว
8 เส้นผมเกจิ
9 นํ้ามันตั้งอิ๊ว
และที่สำคัญหลวงพ่อองค์นี้พ่อท่านคล้ายเป็นคนบวชให้ด้วยนะครับ ท่านเป็นคนปลุกเสกคนเดียว แต่ท่านให้ผมกลับมาทำใหม่พระท่านบอกว่าพระยังไม่แห้งของดีทั้งนั้น
ขอบคุณครับ