ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามียันต์ พระพิฆเนศ ๆฟมครับ  (อ่าน 14534 ครั้ง)

ออฟไลน์ mybacin

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่า เขา สักยันพระพิฆเนศ กันไหมครับ แล้วขอ ท่านตอนสักเลยได้ไหมครับ??
รบกวนอีกหน่อยครับ ถ้าจะสักก้าวยอดนี่ ขออาจารย์ไห้สักต่ำลงมานิดนึงได้ไหมครับ ไม่อยากไห้มันเกินคอเสื้ออะครับ^^??

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ไม่ทราบว่ามียันต์ พระพิฆเนศ ๆฟมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 11:00:16 »
ลองถามพระอาจารย์ท่านดูนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ไม่ทราบว่ามียันต์ พระพิฆเนศ ๆฟมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 11:52:21 »
เก้ายอดนี่ ของผมก็ต่ำกว่าคอเสื้อครับ..แต่พอต่อเป็น29ยอดแล้ว ดูแปลกๆนะครับ
 หลวงพี่ท่านต้องแก้ให้ ใส่ตาข่ายยันต์เข้าไปแทนพอดูได้หน่อย ...
ความตั้งใจคือไม่อยากออกนอกเสื้อเลยครับ ทั้งสังวาลย์ ก็ต่ำกว่าหลุมคอใต้กระเดือก
ก็ดูเหมือนเสื้อคอย้วยลงมาอีก แปลกๆหน่อย..แขนสองข้างก็ไม่โผล่นะ..
สรุปแล้วคือ ถ้าใส่เสื้อคอกลมก็ไม่เห้นว่าสักยันต์น่ะครับ ไม่อยากโชว์ใคร
..แต่ถ้าเสื้อเชิ๊ต เสื้อคอวี เสื้อโปโล อันนี้เก็บไม่มิดครับ...

..ส่วนพระพิฆเณศ มีคนสักครับ เห็นหลายคนแต่ผมไม่ได้..

..เรื่องขอ แล้วแต่ท่านจะเห็นสมควรเถอะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 06:12:48 »
สักต่ำลงมา ก็ได้ครับ หลวงพี่ท่านจัดให้ได้ แต่จะเป็นแบบพี่เอ็กส์ว่าล่ะครับ พอมาถึงจุดนึงจะดูแปลกๆ

พระพิคเนศนั้นมีสักครับ แต่เรื่องจะขอนั้น ผมว่าให้หลวงพี่เห็นแก่สมควรก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 12:10:51 »
อย่างนี้ไปหาหลวงพ่อแป๊วเลยเรื่องเก้ายอดหน่ะครับ
ท่านจะจัดวางให้อย่างเหมาะสม
ตามที่ใจของคุณปรารถนา
ส่วนพิคเณศวรผมเคยเห็นพระในกุฏิพระมหาสมชาย
ท่านสักให้นะครับแต่ไม่รูจักว่าท่านชื่ออะไรขอได้เลยอ่ะครับ
แล้วแต่เห้นสมควรครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ hua19

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 06:16:43 »
มีสักแน่นอนครับ แต่อยู่ที่ อาจารย์จะให้รึเปล่า เพราะท่านดูคน  :069: