ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านแล้วช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยคราบ  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ผมมีข้อเสนอแนะน่ะคราบ.....น่าจะมีการรวมรูป ตัวยันต์ต่างที่มีที่ วัดบางพระ และรูป ยันต์ ที่อยู่บนตัว ลูกศิตย์ วัดบางพระ.....เอาไปแสดงที่ กุฏิ หลังใหม่ที่กำลังสร้างเลย ใครมาดูประวัติ วัดบางพระ จะได้ข้อมูลที่หลากหลาย.............
......เพื่อน สมาชิก คิดยังไงคราบ กับความคิดนี้ ........แสดงความคิดเห็นหน่อยคราบ......อ่านจบแล้ว....ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องที่ดีคราบ......ถายรูปลูกศิตย์ วัดบางพระ เก็บเอาไว้ เป็นทั้ง ศิลปะ และยังแสดงตัวยันต์ ต่างๆให้คนมาเยี่ยวชม ได้ดูด้วย.......ช่วยกันแสดงความคิดเห็นคราบ........
......ผมว่า วัถตุประสงค์ ที่ ทานหลวงปู่ได้ จัดสร้าง กุฏิหลังใหม่ขึ้นมาก้น่าจะเป็นเพราะ ทานหลวงปู่  อาจจะอยากให้เป็นที่ รวบรวมข้อมูล ต่างๆทางด้าน วัดบางพระ และเป็นแหล่งท่องเที่ยว ให้กับคนทั่วไปได้มาเยี้ยวชม..........น่าจะเป็นประโยชน์ มากกับเรื่องนี้.....มีการรวบรวมรูป ต่าง ๆ  ทั้งรูปครูบาอาจารย์ รูปตัวยันต์  รูปลูกศิตย์ ที่ได้สักยันต์ตัวต่างๆไปอยู่บนผม..และก็รูปพิธี กรรมการไหว้ครู น่าจะได้ที่จะให้ กุฏิ หลังใหม่ เป็นเหมือที่รวบรวม แหล่งความรู้ และเป็น ที่ ท่องเที่ยว หลักของวัดไปเลย....ถ้าจะให้ดี  จัดให้มี ที่เช่าเครื่องรางต่างๆ ที่ กุกิ หลังใหม่ที่กำลังก็สร้างไปเลย.................วัดเราคงจะเป้นที่รู้จัก ของคนอีกเยอะที่เดียว.............
.....ช่วยกันแสดงความคิดเห็นเยอะ น่ะคราบ เป็น ประโยชน์ กับ ทาง วัด บางพระของเรา......และเป็นการสืบสานเรื่องนี้ให้สำเหร็จ ตามที่หลวงปู่ ต้องการสร้าง กุฏิ หลังใหม่เช่นกัน.....
.....ผมก็เป็นเพียง ลูกศิตย์ คนหนึ่ง ที่ได้มาอยู่มาครุกคลี กับ วัดบางพระ ไม่เท่าไร....และเป็นเพียงคนกลุ่มน้อย....แต่ด้วยความเคารพ หลวงปู่ แล อาจารย์ ทุกทานที่วัด....อยากเห็น วัดบางพระ เขาเราลูกศิตย์ วัดบางพระ ทุกคนได้พัฒนา ไปสู้ทางที่ดี ยิ่งๆขึ้นไป......
......ช่วยกันออกความเห็นกันเยอะคราบ.....ลูกศิตย์ วัดบางพระ   และผู้ที่เข้ามาชมเว็บแห่งนี้ด้วย.....ขอคุณคราบ.......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
มันก็ดีนะ  บางที่อาจจะมีรูปเราเป็นส่วนหนึ่งด้วย...เอาไว้พาลูกมาดู   :005:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
แสดงความคิดเห็นมากๆน่คราบ อ่านแล้ว...

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ดีเหมือนกาน นะคับ? แต่ว่าเพ่เปียกปูน จาไปติดทีไหนหรอ? คับ? ?......
ยันต์ ที่สวยที่สุดครับ? ^O^+++

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2549, 05:43:09 โดย เว็บ... »

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
 :017: :017: :017:เห็นด้วยอย่างแรง คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :054: :054:ข่วยกันแสดงความคิดเห็นคราบ... :054: :054:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยากนะครับ แต่ถ้าทำได้จริงก็จะเยี่ยมมากเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เห็นด้วยครับ 31;

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ดีครับถ้าเป็นไปได้อีกอย่างเป็นการอนุรักษ์วัฒนธรรมการสักของไทยด้วย และเผยแพร่ให้คนรุ่นหลังและลูกศิษย์ทั้งหลายได้รำลึกถึงหลวงพ่อเสมอ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เห็นด้วยนะครับ กับความคิดของท่าน หากทำได้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เห็นด้วยขอรับครับผม   :001: :002: :001:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
คิดได้ไง......ไอเดียดีมากๆ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ h.kitti

• ตติยะ
ตอบ: อ่านแล้วช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่&
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 09:04:51 »
ไม่เห็นด้วยครับ

เนื่องจากประวัติวัดบางพระเป็นวัดที่เก่าแก่มีประวัติอันทรงคุณค่า
พระอาจารย์หลายท่านที่ท่านที่ได้เป็นเจ้าอาวาสและท่านมีคุณงามความดีมากกว่า รูปยันต์ต่างๆของทุกท่าน
ส่วนตัวผมเห็นว่าน่าจะ นำเสนอประวัติเจ้าอาวาสองค์ต่างๆของวัดบางพระ เพื่อให้ทุกท่านที่เดินทางมาที่วัด
ได้รู้ถึงการพัฒนาต่างๆของวัดบางพระ และจะได้กราบไว้รูปของพระอาจารย์นั้นดีกว่าครับ

ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 09:06:52 โดย h.kitti »