ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ขอมูลเรื่องการสักยันครับ  (อ่าน 5928 ครั้ง)

ผู้ศรัทธา

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่าถ้าอายุ 17 ต่างศาสนาจะสักได้ไหม๊ครับ แล้วถ้าเตรียมอ่ะไรบ้างครับ อยากทราบที่อยู่ของวัดบางพระด้วยครับ  ต้องจองคิวรึเปล่าครับ 

รบกวนตอบทีครับ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้ขอมูลเรื่องการสักยันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 09:46:58 »
ได้แน่นอนครับแต่ต้องสักน้ำมันนะครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่อาจารย์จะกรุณานะครับ :002:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้ขอมูลเรื่องการสักยันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 08:38:16 »
ต่างศาสนาหรอครับ...น่าคิดนะ..แต่ที่แน่ๆอิสลามสักไม่ได้ครับ แน่นอนที่สุด :069: :069: :069:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์