ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาแชร์ครับ...ไปเจอมาในหนังสือพระเมื่อเกือบ20ปีที่แล้ว  (อ่าน 1389 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีได้นิตยสารพระเครื่องมาฉบับนึง...ตีพิมพ์ในปี 2538..นับๆดูก็เกือบ 20 ปีแล้วนะ
พอเอามาเปิดดูทำให้ได้เห็นว่าในสมัยนั้นเค้านิยมพระอะไรกันอยู่...มีวัดไหนออกวัตถุมงคลบ้าง
ดูไปดูมา...ก็พบว่ามีพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่นของเราออกมาในช่วงนี้ด้วย..ก็เลยSCANมาให้ดูกัน
เพื่อรำลึกความหลัง...สมัยนั้นผมเพิ่งจะทำบัตรประชาชนเองมั้ง
ลองมาดูกันนะครับ

ครับ.....รำลึกความหลังกันพอหอมปากหอมคอ...ไม่ทราบใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ของหลวงพ่อ
ก็ลองเอามาให้ชมกันบ้างก็จะดีมิใช่น้อย...ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับผม
สุดท้ายนี้ขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่นโปรดคุ้มครองและอำนวยโชคอำนวยชัยให้พี่ๆน้องๆทุกคนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2555, 11:53:21 โดย A_hatyai »

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆเลยครับ