ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาอารธนาพระเครื่องและคาถาอื่นๆของหลวงพ่อเปิ่น(ฉบับทันท่าน)  (อ่าน 5469 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 03:34:08 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ได้มาตอนที่รอคิวเป่าตอนนั้นทั้งพักฉันน้ำชา ผมนวดท่านอยู่แล้วถามท่านว่ามีคาถาอาราธนาวัตถุมงคลไหม ท่านก็ส่งใบนี้มาให้แล้วบอกว่า มึงท่องให้ได้นะถึงจะขลังแล้ว ท่านก็หัวเราะ  :054:

*โปรดเซพเก็บไว้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ แก่ผู้ชมเว็บ วัดบางพระบ้างนะครับ :114:*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 03:48:59 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากๆ ดูแล้วก็เก่าดีนะ คงจะขลังไม่น้อย  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ได้รับจากมือท่านด้วย

ดีจังเลยค่ะ

ถึงเราจะไม่มีบุญได้อย่างที่พี่ชินได้

เซฟเก็บไว้ก็ยังดีค่ะ

เป็นสิ่งที่คู่กับหลวงพ่อเปิ่น ที่เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของเรา :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 01:48:05 โดย มังกร »
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ torres

• ปฐมะ
  • *

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ได้มาปี 2524 ใช่มั้ยค่ะ (พี่พิมพ์ตก)

เกิดพอดีเลย :002:

ขอบคุณมากค่ะ
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
อะนะ อันหลัง ชินบัญชร ผมท่องเช้าก่อนไปทำงานแล้วก่อนเข้านอนทุกวัน

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
คาถาชินบัญชรสุดยอด ประเสริฐสุด แต่งโดยท่านสมเด็จฯโต พรหมรังษี

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล