ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจตะกรุดโทนของหลวงพ่อเปิ่น ครับ  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ SIGP229R

• ทุติยะ
  • **
สนใจตะกรุดโทนของหลวงพ่อเปิ่น อยากได้ไว้ติดตัว ติดเอว สักดอก ครับ   ครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก พอจะให้ความรู้แนะนำ ได้ไหมครับ
ว่าต้องเป็นรุ่นไหน ปีไหน ถึงจะดีครับ  แล้วสามารถหาเช่าได้ที่ไหนครับ

ปล.ผมทำงานเกี่ยวกับการตรวจสอบทุจจริตครับ เลยอยากได้ไว้คุ้มครองสักดอกครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สนใจตะกรุดโทนของหลวงพ่อเปิ่น ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 01:16:56 »
ทางบอร์ดห้ามโพสข้อความที่สื่อถึงการ ซื้อขายวัตถุมงคล ในบอร์ดโดยเด็ดขาด เพราะอาจจะเกิดปัญหาการฉ้อโกงและหลอกลวง

ถ้าสนใจวัตถุมงคล สามารถบูชาได้ที่วัดบางพระโดยตรง ได้ของแท้แน่นอนและได้ร่วมทำบุญกับทางวัดด้วย ครับ
:016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 01:23:35 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สนใจตะกรุดโทนของหลวงพ่อเปิ่น ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 07:56:22 »
   มาที่วัดบางพระตรงไปกุฏิใหญ่ กราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ต่อด้วย เข้าไปกราบหลวงพ่อสำอางค์ให้ท่านลงนะหน้าทอง แล้วตรงไปที่ตู้จำหน่ายวัตถุมงคลของวัด ก็บูชาเลยครับ ของแท้ทุกดอก ก็ถามหลวงพี่ที่ดูแลตู้เลยว่า มีตะกรุดดอกไหนทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกบ้าง ง่ายๆท่าน รับรองตามนี้ดีที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 08:01:57 โดย ชลาพุชะ »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 08:44:00 »
ขอบคุณมากครับ  แต่ผมเมื่อก่อนผมเคยไปเช่าที่ กุฎิ เลยนะครับ  แต่ผมจำไม่ได้ว่าของคณะไหน หรือ กุฏิไหน นะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 08:59:03 »
ต้องขออภัยท่านผู้ดูแล และสมาชิกทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ

มาที่วัดบางพระตรงไปกุฏิใหญ่ กราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ต่อด้วย เข้าไปกราบหลวงพ่อสำอางค์ให้ท่านลงนะหน้าทอง แล้วตรงไปที่ตู้จำหน่ายวัตถุมงคลของวัด ก็บูชาเลยครับ ของแท้ทุกดอก ก็ถามหลวงพี่ที่ดูแลตู้เลยว่า มีตะกรุดดอกไหนทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกบ้าง ง่ายๆท่าน รับรองตามนี้ดีที่สุด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 09:03:47 »
ต้องขออภัยท่านผู้ดูแล และสมาชิกทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ
ทางบอร์ดห้ามโพสข้อความที่สื่อถึงการ ซื้อขายวัตถุมงคล ในบอร์ดโดยเด็ดขาด เพราะอาจจะเกิดปัญหาการฉ้อโกงและหลอกลวง

ถ้าสนใจวัตถุมงคล สามารถบูชาได้ที่วัดบางพระโดยตรง ได้ของแท้แน่นอนและได้ร่วมทำบุญกับทางวัดด้วย ครับ
:016: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 09:53:51 »
มาที่วัดจะดีกว่านะครับ ได้ทั้งของดี
และได้ทำบุญด้วย ไม่เข้าใจอะไรก็สอบถาม
หลวงพี่ที่ท่านดูแลตู้วัตถุมงคลได้ครับ...........
วัตถุมงคลของหลวงปู่ ไม่จำเป็นต้องรุ่นนั้นรุ่นนี้หรอกครับ
รุ่นไหนก็ได้ ที่คิดว่าเราศรัทธา ผมว่าแค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 10:36:02 »

มาที่วัดจะดีกว่านะครับ ได้ทั้งของดี
และได้ทำบุญด้วย ไม่เข้าใจอะไรก็สอบถาม
หลวงพี่ที่ท่านดูแลตู้วัตถุมงคลได้ครับ...........
วัตถุมงคลของหลวงปู่ ไม่จำเป็นต้องรุ่นนั้นรุ่นนี้หรอกครับ
รุ่นไหนก็ได้ ที่คิดว่าเราศรัทธา ผมว่าแค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ

ตามนั้นครับ

:114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 10:37:10 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 04:24:00 »
กุฏิใหญ่เลยครับท่าน ไม่ได้ตามรุ่นที่ตั้งใจไม่เป็นไรครับ ของท่านทำออกมาให้บูชาให้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ ดีแท้แน่นอนครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา