ผู้เขียน หัวข้อ: วัดธรรมปทีป มหานครปารีส สาธารณรัฐฝรั่งเศส  (อ่าน 6530 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST

พระมหาเกรียงไกร ธีรรํสิโก ป.ธ.๙ (นาคหลวง)
เจ้าอาวาสวัดธรรมปทีป มหานครปารีส สาธารณรัฐฝรั่งเศส
พระธรรมทูตประจำสาธารณรัฐฝรั่งเศส
ประธานกรรมการบริหารวัดธรรมปทีป
ประธานพุทธสมาคมไทยนานาชาติแห่งสาธารณรัฐฝรั่งเศส

อุปสมบท เมื่อวันที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๓๗ เป็นนาคหลวงในพระบรมราชูปถัมภ์
ณ พระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) พระบรมมหาราชวัง
โดยมี สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก
วัดบวรนิเวศวิหาร บางลำพู กรุงเทพมหานคร ทรงเป็นพระอุปัชฌาย์

TUM

• บุคคลทั่วไป
มีประวัตวัดไมครับ ว่าสร้างเมื่อไร มีพระกี่รูป ท่านผมขออีกอย่างนะครับ ถ้าให้ดีมี บรรยากาศรอบ ๆ วัดจะดีมากครับ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเสนอครับ

อยากทราบรายละเอียด ครับ สวัสดี
:002: