ผู้เขียน หัวข้อ: มาสอบถามบุญ  (อ่าน 1449 ครั้ง)

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
มาสอบถามบุญ
« เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 06:13:10 »
อยากทราบว่าอยากเป็นลูกศิษย์ของศิษย์เอกของหลวงพ่อเปิ่นต้องทำอย่างไรและอยากสักเพื่อเตือนสติและช่วยคุ้มครองตัวเรานะครับและสักจะสักได้วันไหนนะครับผู้ทราบช่วยบอกบุญและชี้ทางสว่างด้วยครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: มาสอบถามบุญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:00:40 »
อยากทราบว่าอยากเป็นลูกศิษย์ของศิษย์เอกของหลวงพ่อเปิ่นต้องทำอย่างไรและอยากสักเพื่อเตือนสติและช่วยคุ้มครองตัวเรานะครับและสักจะสักได้วันไหนนะครับผู้ทราบช่วยบอกบุญและชี้ทางสว่างด้วยครับ

วัดบางพระไม่มีศิษย์เอก ศิษย์โท ศิษย์ก้นกุฏิ พระอาจารย์ทุกท่านที่วัดล้วนเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ลองไปศึกษาดูทีละกุฏิ แล้วเคารพ ศรัธาหลวงพี่ท่านไหนก็สักกับหลวงพี่ท่านนั้นได้เลยครับ  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2552, 11:15:36 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:02:38 »

เห็นด้วยกับพี่โองการเป็นอย่างยิ่ง ครับ ที่นี่ก็คือลูกศิษย์หลวงปู่กันทุกคน ครับ  :054:

วัดบางพระไม่มีศิษย์เอก ศิษย์โท ศิษย์ก้นกุฏิ พระอาจารย์ทุกท่านที่วัดล้วนเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ลองไปศึกษาดูทีละกุฏิ แล้วเคารพ ศรัธาหลวงพี่ท่านไหนก็สักกับหลวงพี่ท่านนั้นได้เลยครับ  :016: :015:

เห็นด้วยกับพี่โองการเป็นอย่างยิ่ง ครับ ที่นี่ก็คือลูกศิษย์หลวงปู่กันทุกคน ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2552, 11:15:54 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:44:03 »
เห็นจริงตามคำท่านโองการฯ ครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 11:53:13 »
ศิษย์หลวงปู่เหมือน เห็นด้วยกับพี่โองการครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 01:52:58 »
ตามนั้นเลยครับ
เหมือนทีท่านโองการบอกครับ :058:

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2552, 02:46:27 »
ทุกคนก็ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน..เสมอภาคกันทุกคน

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:14:34 »
ตามที่ท่าน โองการ ว่าครับ  :053:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:28:56 »

ขอบคุณ คุณโองการยันนะรังสี ที่เตือนสติครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา