ผู้เขียน หัวข้อ: มีลายสักย์เเบบไหนบ้างอะครับ จะไปสักบ้างครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 2446 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong44

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
จะไปสักบ้างครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าตามตำหรับวัดบางพระแท้ๆ  จะไม่มีสมุดให้เลิอกรูปสักครับ   เตรียมค่าครู 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่

ไปถึงยกพานแล้วหันหลังให้หลวงพี่ท่าน พิจารณาลายให้เลยครับ ถ้าไม่เคยสักมาก่อนเลย ก็จะได้ ยันต์ครูก่อน

เก้ายอด  แปดทิศ  งบน้ำอ้อย  แต่ก็ไม่ตายตัวเสมอไปครับ แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2552, 03:51:06 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตามที่ท่านโองการยันนะรังสี ตอบไม่มีผิดเพี้ยนครบทุกถ้อยกระทงความครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ใช่เลยครับ แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้ครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ทำไมอยากสักล่ะครับ สักเพื่ออะไร สักแล้วอะไรจะเป็นยังไง กระทบต่อชีวิตประจำวันมากน้อยแค่ไหน  แนะนำให้ศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจนะครับ

ถ้าถามเรื่องลายสักก็ ของครูบาอาจารย์ ดีทั้งนั้นล่ะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ตามนั้นครับ ตามที่เพื่อนๆพี่ๆบอกมาถูกแล้วครับ :100:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
การสักยันต์ที่วัดบางพระนั้นนับแต่ิอดีตสมัยหลวงปู่เปิ่นยังอยู่ ท่านไม่เคยมีสมุดภาพลายสัก
เอาไว้ให้ศิษย์เ้ลือกสักครับ มีแต่ไปถึงหันหลังให้แล้วท่านก็จะสักยันต์ที่ท่านเล็งเห็น
ว่าเหมาะสมกับศิษย์ให้ด้วยความเมตตา(ยันต์ตามใจพระอาจารย์) แต่ศิษย์วัดบางพระทุกคนจะต้องมียันต์์ครูอันเป็นสัญลัษณ์ของการเป็น
ศิษย์ที่นี่กันทุกคนครับ คือยันต์ เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ซึ่งสามอย่างนี้มีความหมายและพุทธคุณที่ลึกซึ้ง
มาตั้งแต่สมัย หลวงปู่หิ่ม ซึ่งท่านเป็นพระอาจารย์ของหลวงปู่เปื่นอีกทอดหนึ่งครับ และที่สำคัญ
ค่าครูของวัดบางพระนับแต่อดีต ต้องมีดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ และเงิน 25 บาทครับ (เมื่อก่อน 24 แต่ตอนหลังปรับเปลี่ยน
เป็น25 เพื่อความสะดวกของศิษย์) ถ้าไม่เข้าใจอะไรที่หน้าเวปไซต์ ของทางวัดก็มีบอกรายละเอียดและประวัติของการสักยันต์อยู่แล้วครับ
ลองอ่านและศึกษาเพิ่มเติมดูได้ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ถูกต้องแล้วครับแล้วแต่ ลพ ท่านจะให้แล้วกันนะ ของดีทั้งนั้นล่ะครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ชี้เเนะครับ ผมอยู่ชลบุรีครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพี่ญาท่านจะว่างหรือเปล่าครับวันเสาร์นี้จะไปสักย์ครับ เเละที่กุฎีหลวงพี่ญาคนมาสักกันเยอะใหมครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หลวงพี่ญาท่านจะว่างหรือเปล่าครับวันเสาร์นี้จะไปสักย์ครับ เเละที่กุฎีหลวงพี่ญาคนมาสักกันเยอะใหมครับ

ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่ส่วนมากท่านก็จะอยู่ครับ
ส่วนที่ว่ากุติท่านคนเยอะไหม ส่วนมากทุกเสาร์อาทิตย์ ทุกกุติคนแน่นตลอดแหละครับ

ออฟไลน์ ๛ผู้เริ่มศึกษา->

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสัก มาครับกับ หลวงพี่นัน ไปแบบเด่อ ด๋า แต่ผมสักน้ำ มัน รู้สึกหลวงพี่ท่านจะ กดอาไรลงบนหลังผม หรื่อจะเป็นตัวปั๊มแต่ผมบอก เพื่อนให้ดูเพื่อนบอกเป็นหัว อาไรสักอย่างเหมือนหัวลิง
ผมเลยงง ว่า ผมไม่ได้ยันต์ครูก่อนหรอพอดีผม ไปลง พานเดียวครับ เวลามันกำชับ หรือว่าต้องลง หมึกก่อนถึงจะได้ยันต์ครูครับ รบกวนท่านผู้รู้กรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ชี้เเนะครับ ผมอยู่ชลบุรีครับ

สวัสดีครับ ผมก็อยู่ชลบุรีเหมือนกัน
ผมก็ได้รับความเมตามาจากวัดบางพระ ตอนนี้ใกล้จะเต็มหลังแล้วครับ

:003: :003: :003:
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว