ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ใครเป็นศิษย์พ่อหนานอินสมบ้างครับ  (อ่าน 11154 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ผมก็เป็นศิษย์พ่อหนานอินสมเหมือนกันครับ
ผมอยากรู้จักศิษย์สำนักเดียวกันครับมีอะไรจะได้ถามได้ง่ายหน่อย
ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ dadaku

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จำผมได้ไหมครับผมไปเมื่อตอนบ่ายครับ
ที่ไปเจอพี่เข้าสักคนเดี่ยว 9 อย่างครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
จำได้สิครับพี่สุดยอดจริงๆทนเข็มมาก
วันนี้วันเสาร์5เป็นวันดีแต่จะให้ดีจริงต้องวันเสาร์ที่5เดือน5 พ.ศ 2005หรือลงท้ายด้วย5จะสุดยอดมากครับ
ผมเลยไปสักราหูอมจันทร์มาครับ
วันนี้คนเยอะมีศิษย์พี่มากันหลายคน
คุยกันเรื่องวันไหว้ครูเดือนมกราคมนี้ครับ
วันนี้พ่อหนานปลุก ราหู ให้ด้วยครับแต่หนุมานแย่งขึ้นก่อน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ไม่ได้เป็นหรอกคะ.. ก้อแวะมาทักทายเฉยๆ สวัสดีคร๊าบบบ คร่อกกกก :061:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2552, 05:43:06 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
พูดด้วยภาพครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนขอที่อยู่ของพ่อหนานด้วยครับ   :086:

และพ่อหนานสักทุกวันหรือเปล่าครับ และสักกี่โมงถึงกี่โมงครับ

ออฟไลน์ nutthakom

• ตติยะ
 :001: พ่อหนานสมอยู่ที่บ้านท่ามะโอ ต.ขัวมุง อ.สารภี ทางเข้าบ้าน"พ่อหนาน" อยู่สามแยกป้อมตำรวจบ้านท่ามะโอ รายละเอียดสอบถามได้จาก ป๋าหรั่ง 086-xxxxxxx ยินดีที่จะได้เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 10:51:40 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
:001: รายละเอียดสอบถามได้จาก ป๋าหรั่ง 086-xxxxxxx ยินดีที่จะได้เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ :015:

xxxxxxx  :004:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดแห่งอึดครับ

วันเดียว 9 อย่าง --"

ไม่ทราบว่า พ่อหนานอินสม อยู่ จ.ไหนอ่าครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยู่เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ boystep

• ปฐมะ
  • *
รายงานตัวด้วยคนครับ เพิ่งไปมา เมื่้อวันที่ 11 ตค.นี้เอง รับยันต์พุฒซ้อน กับดอกบัวมาครับ เดิมผมเป็นลูกศิษย์อาจารย์แดง หัวฝาย แต่เห็นลูกศิษย์ว่าท่านสายตาไม่ดี เลยไม่สักแล้ว เสียดายจัง

ออฟไลน์ jakapun_ake

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เอ่อ ได้เข้ามาอ่านแล้วสนใจครับ ไม่ทราบว่าพ่อหนานอินสมนี่เบอร์โทรศัพท์ติดต่อหรือเปล่าครับ แล้วลายนี่เป็นแบบล้านนาหรือเปล่าครับ

พอดีตินนี้อยากได้ลานสักยันต์แบบล้านนามากครับ ท่านผู้รู้ท่านใดทราบ รบกวนบอกทาง xxxxxxxxxxxxxหรือ ทาง xxxxxxxxxxxน่ะ ครับ ขอขอบคุณท่านผู้รู้ทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอชี้แจงเกี่ยวกับ กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2552, 09:31:28 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ kraisorn

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ค่ายกครูเท่าไหรครับ อยากไปเหมือนกันครับ :025: :025:

ออฟไลน์ TigeR_KinG

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากสักหมึกครับ แต่เรียนสายครู
สักได้ไหมครับ คือในร่มผ้าอ่ะครับ
ไปสักกับพ่อหนานอินสมมา แค่น้ำมันครับ
อยากสักหมึกมากครับ
ขอความกรุณารุ่นพี่ที่มีประสบการณ์การสมัครงาน บอกหน่อยครับ
(ขอบคุณครับ)

ออฟไลน์ TigeR_KinG

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักเสือเจ็ดป๊อดครับ
ครัยมีรูปภาพขอดูหน่อยครับ
สักแล้วพุทธคุณด้านใหนครับ แรงป่าว ยังไง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
อยากสักเสือเจ็ดป๊อดครับ
ครัยมีรูปภาพขอดูหน่อยครับ
สักแล้วพุทธคุณด้านใหนครับ แรงป่าว ยังไง
ขอบคุณครับ

ดูเอาล่ะกันครับท่าน

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ไม่ได้เป็นครับ แต่แวะมาทักท้ายครับ  เรามันก็คนรักหมึกเหมือนกันครับขอบคุณครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม