ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคับ ผมเคยสักจากที่อืน มีเก้ายอดแล้ว จะมาสักที่วัดบางพระ  (อ่าน 2364 ครั้ง)

เด็กใหม่

• บุคคลทั่วไป

ขอถามคับ  ผมเคยสักจากที่อืน(ไม่ขอเอยนามแล้วกันคับ ผมนับถือทุกที่ล่ะคับ)...สักน้ำมันหมดนะคับ.... มีเก้ายอดแล้ว กับหนุมาน จะมาสักที่วัดบางพระ

ถามว่า ต้องเริ่ม สักเก้ายอด(สักน้ำมัน)ใหม่เหรอครับ   แล้ว ถ้า สักใหม่ ไปแค่วันแรกให้พระท่านสัก ยันต์ครู ที่เดียวหมดเลยได้ไหมครับ :053:

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
พระท่านอาจจะให้ทีเดียวไม่ได้หรอกครับ  คงต้องเข้าหลายๆกุฐิ แล้วล่ะ 
แต่ ไม่รุ้นะครับ ว่าจะสักซํ้า หรือว่า  ไม่ต้องสัก เหอๆ รอพี่ๆเข้ามาตอบละกันครับ

อยากไปSomeMonk Temple

เด็กใหม่

• บุคคลทั่วไป
ถามว่า ต้องเริ่ม สักเก้ายอด(สักน้ำมัน)ใหม่รึป่าวครับ ? .....เก้ายอดที่ผมเคยสัก เป็นของ อาจารย์ที่ดังจนดาราจากต่างประเทศไปสักกันรู้ๆกันอยู่นะ.... ? ซึ่ง ลายยันต์ต่างกันครับ...

-----ขอบคุณ Adriano ?ที่มาช่วยตอบครับ

-----ผม เชือคนที่เคยสักน้ำมันจากที่อืนมาแล้วก็คงสงใสแบบผมยังมีอยู่เยอะ ผมอ่านกระทู้เก่าๆ แล้วไม่มีใครถามแบบนี้เลยนิครับ
 ? ? ถ้าไม่มีผู้รู้จริงผมไปเรียนถามจากพระท่านเองก็ได้ขอรับ.........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2549, 04:31:42 โดย ao »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าสักมาจากที่อื่นซึ่งไม่ใช่สายวิชาของวัดบางพระก็ควรที่จะต้องเริ่มสักใหม่ทั้งหมดครับ พระอาจารย์ที่วัดบางพระส่วนมากจะสักให้กับลูกศิษย์คนละ 1 ยันต์เท่านั้นครับ แต่ก็มีบางคนที่อาจจะได้มากกว่านั้น ต้องให้อาจารย์ท่านเป็นผู้พิจารณา และก็มีเคล็ดเล็กน้อยอย่างที่เพื่อนๆว่าไว้ให้ขยันๆเดินเข้าหาอาจารย์ท่านหลายๆกุฏิครับ เพราะจะได้ที่ละ1 ยันต์ 4-5 กุฏิก็ 4-5 ยันต์แล้วครับกลัวแต่ว่าเวลาไม่พอกะทนความเจ็บไม่ไหว นะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
สักอ.___เเล้วมาสักที่วัดบางพระทำไมวะ :( :( :( >:(

คุณ sonar ห้ามโพสข้อความในลักษณะนี้อีกนะครับเดี๋ยวคืนนี้ผมจะมาลบข้อความที่เตือนให้     ผู้ดูแลบอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2549, 05:52:49 โดย ao »
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
มาสักได้หมดคับ ถ้า มีที่พอว่างนะ......แต่อยากได้หลายๆยันต์ ก้อ คงก้อต้องทำ ตาม เพ่ AO บอกอ่าคับ เดินหลายๆกุฏิหน่อย  วัดบางพระ ยินดีต้อนรับเสทมอคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต