หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > กฎแห่งกรรม

กรรมดี น้ำใจเพื่อนมนุษย์ ซึ้งมากๆ น้ำตาจะไหล

(1/2) > >>

kill:

*การทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบช่างหายากในปัจจุบัน*

umpawan:
ขอบคุณมากครับ ที่นำเสนอ

ถ้าเพื่อนร่วมมนุษย์ไม่ช่วยเหลือซึ่งกันและกันแล้วใครจะช่วย 

ยกตัวอย่าง คนช่วยสุนัขที่ตกน้ำ สุนัขช่วยเฝ้าบ้านให้คน

เป็นภาพที่มีความหมายดีมากๆ ครับ.. :015:   :053:

tum72:
ภาพเหนือคำบรรยายจริงๆครับ ขอบคุณท่านKill ในโลกสังคมปัจจุบันมีแต่คนใส่หน้ากากเข้าหากัน ถ้าลองเปลี่ยนมาเปิดใจรับสิ่งและให้สิ่งดีๆ โลกจะน่าอยู่อีกเป็นกองเลยครับ

kill:

--- อ้างจาก: tum72 ที่ 16 ต.ค. 2552, 09:07:09 ---ภาพเหนือคำบรรยายจริงๆครับ ขอบคุณท่านKill ในโลกสังคมปัจจุบันมีแต่คนใส่หน้ากากเข้าหากัน ถ้าลองเปลี่ยนมาเปิดใจรับสิ่งและให้สิ่งดีๆ โลกจะน่าอยู่อีกเป็นกองเลยครับ

--- End quote ---

ต้องช่วยกันกระชากหน้ากากออก จะได้รู้ว่าจริง เละเลว แค่ไหน  เพื่อเวปจะได้น่าเข้า ลูกศิษย์คบกันได้สนิทใจ:015:

PeAwPeed:
เป็นภาพที่ไม่ต้องมีคำบรรยาย แต่แทนความรู้สึกได้ดี

ขอบคุณ คุณ kill ค่ะ   :089:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version